Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Vỏ xe bị phù, giúp em với!

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé
RE: Vỏ xe bị phù, giúp em với!

Khi bị phù thì tốt nhất nên thay mới ! nếu còn tiếc thì lấy nó làm sơ cua, nhưng cũng phải còn tương đối tốt nghen ! :D:D

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
62
Tp Ho Chi Minh

Bác lo là phải rồi, thay ngay đi thôi. Tui nghe còn sợ dùm bác. Đang chạy nhanh mà nó bùm một cái...[&:]. Tui không dám nghĩ đến nữa!
Trích đoạn: hoangkha8487

Các bác ơi, bánh trước bên phụ của em tự nhiên nổi lên 1 cục u, y như bị phù vậy đó. Hixhix, như vậy có nguy hiểm không các bác? Xe em mới chạy có 8091 km, vậy mà bị phù, nguyên nhân có phải do cách lái hay chất lượng vỏ vậy các bác? Các nào có kinh nghiệm giúp em vụ này với. Em lo quá!

Hạng B2
27/9/07
184
4
18
51
Vietnam

Vỏ xe của tui cũng bị méo mó một chút ở khoảng chính giữa không biết để chạy tà tà có bị làm sao không?

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Em mới bị xong nè bác ui ! nó phù phía bên trong không phát hiện kịp, hôm rùi đi trung thu bị nổ cái đùng bay cả hồn vía vì đang chạy 90km/h cũng may là bị bánh sau ! [:-][:-][:-]
Thay nhé bác ! :):D

Hạng B2
22/6/07
343
0
0

Vỏ xe bố kẽm, khi bị xẹp, nếu phát hiện sớm còn đỡ, nếu chạy quãng đường dài, mấy lớp bố kẽm và cao su bị vò nhàu mất kết dính, tạo độ rỗng cho không khí tống ra thành bọng, khi áp lực cao sẽ nổ phá vỏ.
Vậy nên khi xe bị xẹp bánh, càng hạn chế chạy càng tốt, khi khắc phục xong cũng cần theo dõi một thời gian cho an tâm (và an toàn nữa)

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

-Bác hoangkha8487 muốn khắc phục vỏ hư,thay mới mà ko toi nguyên tháng lương thì ..tập đánh tennis đi nhé :D .

[link]http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1180708[/link]

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Nếu đã bị phù thì nên thay ngay lập tức, nhất là bánh trước, đang chạy mà nổ ... mất lái ... toi !