Hạng B1
21/6/16
54
18
8
39
Xe mình cũng bị phù vỏ.
Phù cả 2 vỏ trước: một bên phù nặng mâm vẫn bình thường.
Một bên phù nhẹ nhưng mâm bị móp. Hãng đỗ thừa là mâm móp nên vỏ bị phù.
Xe mình Huyndai Elantra 2.0

Attachments

Hạng B1
21/6/16
54
18
8
39
Em vừa lấy xe hôm 10/01 này, tối qua đi và phát hiện ra. Xe chạy được lúc tối qua là gần 300km thì phải.
Đại lý KDV. Sáng nay nhà có đem ra và báo cũng không bảo hành, mà nhà đang cần chạy về quê gấp (Em không có đi cùng do bận đi làm).
Giờ đang lắp cái lốp dự phòng chạy thẳng về quê (200km), nhưng nghe ba em nói là trên đường về nó hiện báo Check TPMS, đã dừng xe kiểm tra lốp sơ bộ bên ngoài mà vẫn hiện, chưa biết giải quyết sao đây. Không biết là do lúc gắn vỏ mới thợ gắn bị lỗi hay sao nữa. Sáng giờ ba em đang tức lắm cái vụ vỏ xe này...
Sale thì đang đi du lịch, mai về tới giải quyết cho em cái lốp phù kia. Xe cái gì cũng ok, chỉ có cái vụ lốp này thiệt hết nói luôn. Và không biết phải do lốp không mà ba em ngồi kêu phuộc gì còn cứng quá, không được mượt. À và có đọc cái vụ đèn xe vô nước, và tối qua cũng phát hiện xe em bị nốt luôn.
Các bác chia sẽ đánh giá cái phuộc của nó giúp em nhé.
Xe bác chắc bị đỗ thừ bị phù vỏ do leo lề bị cấn mâm dẫn đến bị phù vỏ.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Lúc mình thay vỏ, hãng BridgeStone có bảo hành vỏ theo % sử dụng, tối đa đến 50%. Nghĩa là nếu mua phải vỏ bị phù (mua nhầm lốp "cái" ra đường bị chửa) mới 100% đền 100%, còn 70% đền 70%.
Nếu các hãng xe có liên kết với các hãng sx vỏ chắc người mua xe cũng an tâm hơn các anh hỉ.
Mà hình như bình điện theo xe cũng không có bảo hành thì phải?

Tập Lái
13/2/17
42
16
8
.

Thêm cái lỗi cháy bất tử nữa các bác. Tháng 12/2016 lại có thêm 2 em Hyundai cháy.

View attachment 585434 View attachment 585435
Vãi cả vãi!!! Đang lăn tăn elentra..cruze...city, từ túi tiền cao xuống thấp, e đang tìm chiếc xe chất lượng hợp lý với túi tiền. Sao mà căng quá, cruze thì bạn e nói hay hư vặt, uống xăng, đội lốp Hàn xẻn...Còn e elentra thì option good nhưng bị vô nước, h thì bị đến lốp, chế độ bảo hành ko tốt. Còn city thì ko thấy nói j, ngoài cái tiết kiệm xăng, giữ giá thành khi đã qua sử dụng, option thì e ko nói tới vì giá bèo. Có thánh nào vô phán e city bị j lun ko? Để e bỏ ý định mua xe, đầu tư cha nó miếng đất trồng rau sạch ăn qua ngày:3dchientrung::3dchientrung:

Hạng D
19/11/15
1.083
3.274
113
Lốp xe bảo hành do nhà sx, việc này bên hãng phải tiếp nhận thông tin thông báo cho bên sx lốp. Sau khi kiểm tra, nhà sx lốp có công văn trả lời có được bảo hành hay không. Lý do nếu từ chối bảo hành.
Họ kiểm tra rất kỹ xung quanh khu vực bị phù xem có tác động bên ngoài không. Tỉ lệ được chấp nhận bảo hành rất ít.
Em không biết xe bác có qua các bước này không. Chứ hãng chưa gì trả lời không bảo hành lốp là không ổn.
Trước đây em làm cho hãng xe thần thánh nên biết.

• Like
Reactions: bacai
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Lốp xe bảo hành do nhà sx, việc này bên hãng phải tiếp nhận thông tin thông báo cho bên sx lốp. Sau khi kiểm tra, nhà sx lốp có công văn trả lời có được bảo hành hay không. Lý do nếu từ chối bảo hành.
Họ kiểm tra rất kỹ xung quanh khu vực bị phù xem có tác động bên ngoài không. Tỉ lệ được chấp nhận bảo hành rất ít.
Em không biết xe bác có qua các bước này không. Chứ hãng chưa gì trả lời không bảo hành lốp là không ổn.
Trước đây em làm cho hãng xe thần thánh nên biết.
Anh này đúng nè.
Không phải tại hãng xe mà là đại lý lười, vô trách nhiệm.
Các hãng lốp xe có chính sách bảo hành đầy đủ cho sản phẩm của họ bán ra.
Hãng sx xe và hãng sx lốp có những thỏa thuận pháp lý về bảo hành. Nhưng đại lý bán xe muốn xử lý những trường hợp lốp bị lỗi phải thông qua hãng thủ tục dài dòng nên hay viện lý do để khỏi phải chịu trách nhiệm. Khách hàng thấy rắc rối muốn làm tới thì mất thời gian mà giá tiền không nhiều, không có phương tiện di chuyển nên thường cho qua, tự giải quyết.
Tương tự như bình ắc quy cũng vậy.
Những cái này tùy thuộc vào thiện chí của đại lý thôi.