Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Em cực kỳ bị dị ứng với vỏ của Nexen. Con Morning 2011 của em lúc mới mua có vỏ theo xe là của Goodyear. Sau khi vỏ mòn em đi thay vỏ và được tư vấn thay vỏ của Nexen có giá rẻ hơn các loại vỏ khác và hiện các xe Hàn Quốc xài vỏ này rất nhiều. Em ok luôn. Sau 1 năm sử dụng thì vỏ xe có hiện tượng: nhìn vỏ xe nó cứ bẹp bẹp xuống y như bị thiếu hơi (ai nhìn xe em cũng nói vỏ xe bị thiếu hơi) mặc dù khi kiểm tra thì nó đủ hơi và thiếu hơi xíu. Em có ra các chỗ vá xe và đại lý bán vỏ xe thì cũng ko tìm được nguyên nhân. Em bực mình để vậy chạy luôn. Được thêm gần 1 năm nữa thì 2 vỏ xe trước bị phù và bị rách ở chỗ phần rãnh vỏ xe làm xe chạy cứ lắc lắc vô-lăng và cả xe run bần bật. Em đi thay tiếp vỏ của Bridgestone và chạy êm ru đến giờ.
Qua tìm hiểu thì em được biết: Nexen là một hãng sản xuất vỏ xe của Hàn Quốc thành lập năm 1942. Ra đời trước Kumho [1960] và sau Hankook 1 năm [1941]. Nhưng danh tiếng của Nexen thì em chỉ biết đến khi đi thay vỏ rồi lên mạng tìm hiểu. Hiện giờ vỏ theo xe của các xe Hyundai và Kia thì hầu hết là vỏ của Nexen. Đây là điều làm em thấy ko thích vì chất lượng của vỏ Nexen đã được em kiểm nghiệm thực tế.
Em ko thể tin là một hãng vỏ xe ra đời từ năm 1942 mà có chất lượng tệ như vậy. Và em thề là sẽ ko bao giờ xài vỏ của Nexen nữa. Giờ em chỉ tin dùng vỏ của Bridgestone, Michelin và có thể tương lai sẽ thử vỏ của các hãng nổi tiếng khác như: Continental (Đức), Pirelli (Ý), Yokohama (Nhật), Hankook (Hàn Quốc)...
Bác nói cái này có thể đúng nhưng cũng có tí nhầm vì xe bên Hàn chạy đường xá với điều kiện chất lượng tốt và nhiệt độ bên đó khác bên này. Như lốp runflat của BMW luôn được hãng khuyến cáo sử dụng nhưng về đường xá "như ccc" ở xứ này thì rất nhiều bác cũng thay Michellin hay Pirelli...xe xứ người ta đi đường chất lượng cao (kể cả Lào hay Campuchia) thì chất lượng vỏ nó sẽ được kiểm chứng kiểu khác vì thế bác nói vỏ Nexen không chất lượng thì có thể nó chỉ không phù hợp với điều kiện xứ mình thôi :)
Kiếm khắp cái ĐNÁ thì hiện tại đường xá ở mình là "gớm" nhất từ trung tâm cho tới cao tốc hay xa lộ nên trách vỏ của nhà sản xuất kém chất lượng 1 phần cũng k đúng lắm :)

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Vỏ sx tháng 9/2016 mà đã phù thì chất lượng kém quá.
Có khi nào do dầu nhớt or hóa chất đổ vào đó... giờ bị phù không ta

• Like
Reactions: nttanmam