Hạng D
13/1/11
1.098
26.450
113
F25 X3 của em giờ cũng sang năm thứ 5, chưa thay vỏ và bình. Các bác giúp em nếu thay vỏ runflat thì thị trường VN hiện tại sẽ thay vỏ hiệu và dòng gì? Và bình sẽ thay hiệu gì (thông số bình)? Em chỉ dùng xe đi làm hàng ngày nên cũng chỉ chạy được 25 ngàn km. Cám ơn các bác !

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
F25 X3 của em giờ cũng sang năm thứ 5, chưa thay vỏ và bình. Các bác giúp em nếu thay vỏ runflat thì thị trường VN hiện tại sẽ thay vỏ hiệu và dòng gì? Và bình sẽ thay hiệu gì (thông số bình)? Em chỉ dùng xe đi làm hàng ngày nên cũng chỉ chạy được 25 ngàn km. Cám ơn các bác !
Bác kiểm tra lại bình của xe xem nó là loại bao nhiêu amp? Theo thông số là 105 amp, bác cứ chọn đúng loại 105 amp mà mua, nên mua hiệu tốt chút mà thay, đừng ham hay nghe mà thay loại lớn hơn.
Còn vỏ runflat thì xe bác đang có hai hiệu có thể dùng là Bridgestone và Pirelli, trong đó Pirelli theo đánh giá tốt hơn hẳn và đang có giá rất tốt, bác muốn mua pm em báo nhé!

• Like
Reactions: beken_2002
Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Con 750 của em chạy 4 lốp Run Flat nhưng cũ rồi nên nghe rần rần khi chạy qua đường nhám, e tính thay qua 4 lốp thường cho nó êm chứ chạy phố hoặc ít khi đi cao tốc thì e nghĩ lốp Run Flat sẽ thừa thãi. Em nghĩ lốp sẽ khó nổ nếu ta kiểm tra áp suất lốp cẩn thận trước mỗi chuyến đi xa, đi nhanh.

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
e đang xài lốp R-F pirelli các bác ak!!!...có cái đc cái mất nhưng chủ yếu là an toàn với đỡ phải gọi cứu hộ :)
Xe em cũng xài lốp như bác nhưng sao nó đi đường xấu cũng rần rần không êm như xe xài lốp thường, xe em 750

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Với công nghệ hiện tại thì lốp runflat chưa thể so sánh về độ êm ái với lốp thường, đặc biệt lốp càng cũ sẽ càng ồn, nhưng đó là đối với các xe dòng 3S, C class hoặc thấp hơn.
Các dòng từ 5S trở lên và đặc biệt 7S thì cách âm khá tốt - dùng lốp RF cũng không ảnh hưởng đến mức nghe vọng và ồn đâu. Bác kiểm tra lại xem : lốp có cũ quá kg? Chiều quay (nếu có)? Tiếp theo kiểm tra phần cách âm xe có gì thay đổi kg? 5S, 7S thiết kế có cách điểm triệt tiêu tiếng ồn ở các hốc, fender khá nhiều (thực sự em chỉ thấy ở 5S, còn 7S thì em chỉ nội suy chứ chưa có cơ hội tháo ra xem - nhưng ngồi trên 7S thì thực sự là êm)

Còn nổ lốp ở đường VN thì em chắc 99% do rớt ổ trâu hay tai nạn thôi chứ công nghệ sản xuất lốp hiện tại khó mà nổ được - Muốn an toàn hơn các bác nên trang bị thêm bộ kiểm tra áp suất, nhiệt độ của hơi trong lốp cho 4 bánh (TPMS) thì càng an toàn hơn.

• Like
Reactions: fatboyblue
Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Với công nghệ hiện tại thì lốp runflat chưa thể so sánh về độ êm ái với lốp thường, đặc biệt lốp càng cũ sẽ càng ồn, nhưng đó là đối với các xe dòng 3S, C class hoặc thấp hơn.
Các dòng từ 5S trở lên và đặc biệt 7S thì cách âm khá tốt - dùng lốp RF cũng không ảnh hưởng đến mức nghe vọng và ồn đâu. Bác kiểm tra lại xem : lốp có cũ quá kg? Chiều quay (nếu có)? Tiếp theo kiểm tra phần cách âm xe có gì thay đổi kg? 5S, 7S thiết kế có cách điểm triệt tiêu tiếng ồn ở các hốc, fender khá nhiều (thực sự em chỉ thấy ở 5S, còn 7S thì em chỉ nội suy chứ chưa có cơ hội tháo ra xem - nhưng ngồi trên 7S thì thực sự là êm)

Còn nổ lốp ở đường VN thì em chắc 99% do rớt ổ trâu hay tai nạn thôi chứ công nghệ sản xuất lốp hiện tại khó mà nổ được - Muốn an toàn hơn các bác nên trang bị thêm bộ kiểm tra áp suất, nhiệt độ của hơi trong lốp cho 4 bánh (TPMS) thì càng an toàn hơn.
Xe em đi nó rần rần ở dưới bánh xe, lốp Run Flat nhưng mòn quá rồi, em tính thay 4 lốp loại Comfort, bác thấy có nên không, 1 tháng e đi du lịch xa tầm 1 lần 300km. Xe em nguyên bản chưa can thiệp gì hết

Hạng B2
8/8/05
499
262
63
Nhieu bac than runflat on, em ko biet co phai do tuy dong xe khong, em di x3 vo 19/245 va 19/275 ma khong thay on gi ca. Chi thay lai cam giac dam chac em ru nhat la chay toc do cao tren cao toc. Ngoi trong xe mo nhac vua phai thi khong he nghe tieng banh xe lan tren duong nua. Con neu tat may xe de xe trong nha, ngoi vao xe dong cua lai rat kin chi co cam tuong co tieng uuuuuu thoi. Tom lai doi em voi runflat la thu kong the thay the. Da di dong bmw ma thay vo thuong mang theo vo xe cua de thay banh du phong moi khi xep lop thi ban ca nguoi.

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Nhieu bac than runflat on, em ko biet co phai do tuy dong xe khong, em di x3 vo 19/245 va 19/275 ma khong thay on gi ca. Chi thay lai cam giac dam chac em ru nhat la chay toc do cao tren cao toc. Ngoi trong xe mo nhac vua phai thi khong he nghe tieng banh xe lan tren duong nua. Con neu tat may xe de xe trong nha, ngoi vao xe dong cua lai rat kin chi co cam tuong co tieng uuuuuu thoi. Tom lai doi em voi runflat la thu kong the thay the. Da di dong bmw ma thay vo thuong mang theo vo xe cua de thay banh du phong moi khi xep lop thi ban ca nguoi.
Vậy chắc lỗ tai mỗi người mỗi khác nhau hoặc do lốp xe em nó mòn nhiều quá rồi. Xe em xài lốp Fireli (em k nhớ tên) gì gì đó

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Bác cứ mạnh dạn thay loại lốp thường đi - chú ý kiểm tra thường xuyên và theo định kỳ thôi.