Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Vỏ xe runflat

Hạng B2
12/11/07
255
68
28
nhưng sao nghe nói xe bmw dùng vỏ runflat nên hệ thống treo đã được tinh chỉnh cho phù hợp, nên nếu đổi vỏ thường là không thích hợp, nhiều bác cũng xác nhận là thay vỏ thường xe sẽ êm hơn nhưng bồng bềnh, mất chất của bmw, và quan trọng là không biết có ảnh hưởng về độ an toàn không.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Chắc họ...quan trọng hóa vấn đề lên đó bác, chả có sách vở nào nói thế. Vỏ runflat đúng là đi thấy cứng hơn vỏ thường nhưng nói về bồng bềnh nó thuộc nhiệm vụ của hệ thống treo, giảm sóc, cân bằng...vỏ chỉ đóng vai trò nhỏ, còn thua xa so với việc tác động bởi bánh được bơm bao nhiêu kg.
Nếu bác không an tâm thì cứ chơi vỏ runflat nhé.

• Like
Reactions: hungleviet
Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
nhưng sao nghe nói xe bmw dùng vỏ runflat nên hệ thống treo đã được tinh chỉnh cho phù hợp, nên nếu đổi vỏ thường là không thích hợp, nhiều bác cũng xác nhận là thay vỏ thường xe sẽ êm hơn nhưng bồng bềnh, mất chất của bmw, và quan trọng là không biết có ảnh hưởng về độ an toàn không.

Vấn đề là nghe ai nói ?!?
VN mình nhiều chuyên gia giỏi lắm bác, kỹ sư Mẹc, BMW bỏ đi hết =)))

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Bác Ong đá xoáy ghê quá :), kỹ sư họ có lý do của họ để đưa ra lời khuyên theo hướng dẫn sử dụng, nhưng tùy việc đó có phải là "must" hay không thì mới đủ sức thuyết phục đánh đổi chứ.

Hạng B1
23/7/07
61
13
8
Sóc trăng
Bác Ong đá xoáy ghê quá :), kỹ sư họ có lý do của họ để đưa ra lời khuyên theo hướng dẫn sử dụng, nhưng tùy việc đó có phải là "must" hay không thì mới đủ sức thuyết phục đánh đổi chứ.
Bác moon cho e hỏi thêm vỏ toyo muốn tra coi có size vỏ của xe em ko thì tra ở đâu bác như vỏ xe e là trước 245/40R19 sau 275/35R19 cảm ơn bác nhiều

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Bác hỏi mấy tiệm bán vỏ đó, vỏ Toyo size như bác tìm có đó, em cũng đang xài.