Tập Lái
21/9/04
37
0
0
44
OSOM
www.home.vnn.vn
:D;)Em thì em không khoái chơi dòng xe Nhật lắm nhưng ông anh dể em mới cưới em Toyota 2.4. Máy và nội thất mới em thấy cũng được. Nhưng mà riêng về vỏ xe và thành xe thì em phê bình vì làm mỏng quá. Ông ấy đang chạy con Rỳ mới đấy mà sang chạy con Bê đời 7 năm 98 của em mà cứ khen ngất ngưởng bảo là biết thế anh nghe cậu mua xe Đức cho rồi. Mỗi tội xe cậu...... tốn xăng.

Tập Lái
17/9/04
18
0
0
RE: Vỏ xe tồi lắm các bác ui.............

Tui nói rồi không tin, hàng TO VN dỏm lắm, tưởng chỉ có vios và zace bị thôi , bây giờ còn có cả camry nữa, chắc altis/hiace cũng không phải ngọai lệ, thậm chí còn tệ hơn vì khung dập ở vn.

TO VN còn chiếc cuối cùng: land cruiser.

Good luck to land.

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Bọn nó làm mỏng vậy là chiến luọc đấy !
Vỏ mỏng - xe nhẹ - đõ tốn nhiên liệu. Chú dầy dặn hon chut xíu thì va quệt vẫn móp nhu thuòng thôi.
Nói chung nếu có móp- vì 1 lý do bất kỳ nào đó - bọn TO sẽ đổ lỗi hết là nguòi chủ xe ko biết dùng.
Mà CAMRY mà còn vậy thì thôi không bàn nũa bác ạ !:mad::mad:

Tập Lái
21/9/04
37
0
0
44
OSOM
www.home.vnn.vn

Các bác cũng đừng trách bác Liên Doanh To ở Việt Nam mà tội nghiệp. Có thể em đang chạy xe Đức mà sang xe đó nên cảm thấy như vậy. Còn xe thì ai chẳng muốn chạy con xe thành và khung chắc chắn. Em nói bác chứ các bác cứ thử đóng cánh cửa của một con xe Đức cũ và một con xe Nhật Zin đời mới xem con nào sướng hơn. :D

Tập Lái
3/9/04
46
0
6

land cruiser.
- đít nó cứ sệ xuống nhìn thấy như sắp "ấy" í. Đấy là tôi nhìn thấy thế
Nhưng ngồi trong xe thì sướng lắm.

Tập Lái
11/8/04
16
1
0

so sánh làm sao được, hai xe đó thuộc 2 dòng khác nhạu nếu so sánh thế thì so sánh xe máy với ô tô luôn :) nếu giá cả thì làm sao địch được, bên châu âu xe cũ cỡ 10k là mua được bmw hay merc rồi, bỏ ra 40k như ở VN thì được xe mới thuộc hạng entrry luxury rồi còn gì
so sánh thì các bác so sánh các xe cùng hạng
ví dụ so sánh camry với mazda6..
hay so sánh với thị trường khác (rõ ràng xe ở việt nam bị cắt nhiều thứ và giá thì vẫn đắt dã man)

Tập Lái
20/7/04
11
0
0

Thấy các bác cứ dồn vào chê thằng Toy nhiều quá. Em thấy cũng tội , mặc dù nó cũng đáng như thế. Tuy thế chẳng thấy ai bàn về Ford cả. Chẳng lẽ các bác cho là Ford thì hay hơn Toy sao. Em thấy cũng không hẳn thế. Đọc lại nhiều bài em thấy các bác chê Ford cũng nhiều chẳng kém gì đâu. Nào là ồn , tốn xăng , vỏ mỏng , máy không bền... và ...Cuối cùng em rút ra kết luận là ở VN mình đúng là dại nếu mua xe hơi vi chất lượng thì tồi , tiền thì đắt , chắc cú thì cứ em 2 bánh hay hai cẳng hay tốt nhất la công nông giai cấp là hay hơn hết.
Kết luận là Ford hơn hay Toy hơn ? Theo em nghĩ thì mấy thằng đầu ngang có khi cũng hay ấy chứ vì sản xuất trong nước, tự mình làm được mà lại toàn sắt không à , dàn thì khỏi phải nói rồi. Và tốc độ cũng chẳng kém ai trên xa lộ VN. Lại chở được nhiều nữa. Cõng trên lưng có khi đến một hai em TOy ấy chứ. Em không bàn đến Mer hay Bê vì đẳng cấp khác và tất nhiên là giá cả cũng khác. Phải không các bác.

Hạng B1
13/9/04
95
2
8
VNOB

Uh các bác nói đúng đấy nhưng bác oi Nhật và Đức khác xa nhau mà,1 thằng thì hạng trung và 1 thằng thì hạng sang và giá cả cũng khác nhau nhiều chư.Nhưng em phải công nhận 1 điều người Đức họ rất cầu kì đến từng chi tiết nhỏ nhưng em thấy CAM xuất Châu Á đếch bàng con CAM nộih địa của chúng nó,em nhìn bọn nhật nó mang mấy con Cam nội địa của chúng nó sang mà em phê vãi đái.Nhưng các bác thử ngồi LEXUS mà xem phê phải biết em chêt mê con LF_S của bon nó đấy.LEXUS

Tập Lái
21/9/04
37
0
0
44
OSOM
www.home.vnn.vn

Thì em cũng bảo các bác là so sánh 1 con xe Đức cũ và 1 con nhật Jin mới mà. Còn con To Liên Doanh ở Việt nam , nói thật với các bác chứ với số tiền 46.000$ bỏ ra + 4000$ đăng kí và nộp thuế với đóng bảo hiểm thành 50.000$ ở bên này em mua hẳn con BMW 745i đời 2002. Bọn S500 cứ gọi là hít khói các bác ah.[8D]