Hạng B2
20/5/16
402
202
43
43
Tầm tiền này (100₫) thì 2 vchồng mua chiếc SH đi cho nó hạnh phúc !
mua cái 4 bánh hầu nó rồi suốt ngày cãi vả nhau !
các bác đừng xúi bậy nếu ngừoi mua hông am hiểu về xe !!!
Năm 2006 em chưa có bằng lái. 1lần em đi thành phố dừng ngay đèn đỏ. Trời mưa tầm tả . mặc áo mưa. Cũng như hong mặt vậy. Ước như chuột . lạnh nữa chứ. Em lúc đó đi xe dylan. Nhìn sang len đường xe hơi. Thấy chiếc xe matiz màu xanh cốm. Nhìn vc ngồi máy lạnh hong mưa ước lạnh như mình. Không bụi. Mình nghĩ sau trời bất công quá. Quyết ve học bằng lái xe. Gom lúa mua dc chiec accord doi 89.
Em thấy di 4 bánh suong nhiều

• Like
Reactions: Vanvupt and Linh74
Hạng B2
27/1/11
152
51
28
Theo em thấy Kia Spectra là một lựa chọn thích hợp ạ. Xe máy 1.6 nội thất rỗng rãi, đi bền, phụ tùng rẻ. Em đang đi em kia spectra đời 2003 tuy xe đời sâu nhưng đi xa yên tâm các Bác ạ.

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
Mình có chút góp ý: trước khi mua xe đời quá cũ, cần cân nhắc niên hạn sử dụng xe, xe quá cũ người ta không cho chạy nữa; và theo mình biết xe cũ phải đăng kiểm mỗi 6 tháng, việc này khá phiền toái.
Ngoài ra các dòng xe được nêu tren thì máy không được ổn định/ bền, trừ toyota. Với chi phí 100 triệu để sắm xe hơi bạn cần cân nhắc rất nhiều yếu tố vì ngoài tiền mua xe, để vận hành (nuôi xe và cho xe lăn bánh) còn phải lo thêm nhiều chi phí khác nữa.
Tuy nhiên nếu bạn có kinh nghiệm, có kiến thức về động cơ, máy móc xe hoặc có người quen tư vấn tốt; giấc mơ 4 bánh không phải là không thực hiện được

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
100 mua kia pride, cd5, lành như cục đất, dư 1 đống nhậu phà phà, hồi trước có 1 chiếc đồng hồ 36 vạn, chạy 5 năm chỉ thay acquy và duy nhất cái bình xăng con (do nhờ ông thợ nông trại xúc, xong ổng ráp vô dư 1 rổ ốc :) ); nhưng khuyết điểm ghê gớm là thân vở nó mỏng như lá lúa, dễ mục, dàn đồng loay hoay phải tới làm lui, mà đồng sơn thì hao ác lắm. Túm lại mua xe cũ cái quan trọng không kém cái cục máy là thân vỏ, nhìn xe nó ọp ẹp, đồng sơn không ngay ngắn thì thôi tìm xe khác cho nó lành. :)