Hạng B2
17/7/11
159
5
18
54
Hay Bác mua Lancer 2010 đê, chạy cũng mướt, và để hội Mit thêm phong phú nhiều loại xe Bác nhỉ.

Tập Lái
28/8/11
15
0
1
Ben Tre
bác teddy chay lancer IO ah bác đừng dụ dỗ em nha em thích con lancer EVO X mà chi nhìn thôi chứ tiền đâu mà mua hix hix
Cám ơn bác Trương1995 bac cho em hoi chiếc xe đó sao mà chênh lệch 180t vậy bác máy móc sao bác

Tập Lái
28/8/11
15
0
1
Ben Tre
Bác teddy lancer không được bác ơi ! phải 7 chỗ kìa vợ,con với ba mẹ nữa đi 4 chỗ không đủ

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Kiếm con Pajero cầu mềm mà đi, sướng éo tả nổi. Ực!

Hạng C
17/2/11
861
79
28
Từ bác google
"... theo khái niệm trong chuyên môn, cầu cứng là loại cầu có dầm cầu cứng liên kết, cụm chi tiết nối hai tâm trục quay bánh xe, thuật ngữ chuyên môn gọi là “hệ thống treo phụ thuộc”. Cầu mềm là loại cầu xe không có dầm cầu liền, thuật ngữ chuyên môn gọi là “hệ thống treo độc lập”. Ôtô con sử dụng cầu cứng thường có khả năng đi trên nhiều loại địa hình đa dạng khác nhau, xe đi hay chòng chành, rung động và có thể bị gây ồn trong khoang người ngồi. Ôtô con sử dụng cầu mềm thường có độ êm cao, thân gầm thấp, ổn định, ít bị ồn hơn..." [--> 2cầu cứng thích hợp với of-road]

V2 của Anh bác cưới lâu chưa?, nêu trên 2-tháng thì chắc không là mẫu mới, Vậy bác lo gì về Zinger với tầm tiền này. Cá nhân mình thấy bỏ số tiền lớn là dùng second-hand có vẻ chưa là ý hay. Nếu bác may mắn tìm đúng người giữ gìn V2 kỹ lưỡng, ít chạy, còn bảo trì hãng thì quá tốt, nhưng mất nhiều thời gian, công sức, kể cả mặt dày để tìm kiếm.

Xe Bác Trường đề cập phần nhiều hướng đến người sử dụng: nghĩa là máy móc còn tốt, nhưng cần tuốt lại nội ngoại thất để phù hợp cho gia đình sử dụng, nên mới có sự chênh lệch. Bác quyết tâm second-hand thì có thể ưu tiên liên lạc bác Trường trước.

Chúc bác mau nhập hội với anh em.
:)

lamborghini_N nói:
cầu mềm là sao bác ??? em gà lắm ko hiểu bác ơi

Tập Lái
28/8/11
15
0
1
Ben Tre
thanks bác thuandv nhiều nha . không phải là em chê Zinger nhưng mà em thấy zinger cứ sao sao ấy không diễn tả được

em kết Pajero ở chỗ là khỏe nhìn nam tính với lại em ở đồng bằng nhưng cũng hay đưa gia đình đi đó đi đây lắm - bản thân lại thich off road nữa chứ ôi em bị mắc nhiều bệnh khó chữa lắm bac ơi mà toàn bệnh hiểm nghèo không thôi
nên đó là lý do để em chọn Pajero cũ.
còn grandis thì nhìn nó dễ thương sao ấy
với lại bà cả cũng thích nữa nên phải chịu thôi

em cũng biết là kiếm một chiếc xe cũ mà còn zin rất khó , nhưng đã lỡ đam mê rồi bác ơi cũng đành chịu thôi , đành phải cố gắng thôi nếu không được thì chắc phải hoãn sự sung sướng lại quá đợi đến đủ lúa rồi quất em mới luôn hix hix

Tập Lái
28/8/11
15
0
1
Ben Tre
V2 của anh em cưới nay cũng 16 tháng rồi bác , e thấy chạy cũng ngon rộng rãi nữa nhưng như em nói nhìn nó sao sao ấy chả hiểu nữa bác ơi hihi:D