Mọi cho em 1 chấm với ạ

• Mazda 3 2.0

Bình chọn: 25 20,0%
  • Elantra Sport

Bình chọn: 66 52,8%
  • Ford Focus titanium

Bình chọn: 34 27,2%

• Total voters
    125
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Người ta nhờ tư vấn đàng hoàng, ông có kiến thức có hiểu biết chút đỉnh thì trả lời cho người ta có thêm thông tin hữu ích, còn ko thì đừng có nói ra, ko nói ra ko ai biết mình ngu đâu.
Vậy bác thông minh tới cỡ nào vậy? Em không thông minh,, em chỉ biết tìm hiểu kinh nghiệm của người khác thôi. Nếu bác thông minh thì thử gõ cụm từ trên đi rồi xem nó nhảy ra bao nhiêu KQ nhé, rồi từ từ mà hưởng thụ cái sự thông minh của mình. Ford Fiesta, Focus bị kiện khắp nơi trên TG, vậy mà bác còn tỏ ra thông minh? Lại còn chê bai người khác .

Hạng D
31/5/14
3.470
4.299
113
Troll em à :D. Khói khỉ, xung quanh rm bán tải đầy có khói gì đâu, phỉnh em à. Ghế dựng đựng thì tuỳ hãng nha kaka. Riêng khoản cao chạy vn sướng, khu e mà ngập toàn . ... Lút luôn bánh xe honda

ép ga tí là phọt khói nha bác, đang số cao mà ép ga không về số cũng phọt nha bác, thanh niên chuyên chạy máy dầu chia sẽ :D

Hạng B2
9/2/17
226
272
63
Người ta nhờ tư vấn đàng hoàng, ông có kiến thức có hiểu biết chút đỉnh thì trả lời cho người ta có thêm thông tin hữu ích, còn ko thì đừng có nói ra, ko nói ra ko ai biết mình ngu đâu.
Ảnh ko biết đời nào lỗi gì và bị như thế nào đâu, toàn "nghe người ta nói" :D. Lên GG search thì toàn ra bài của mấy tay báo lá cải rẻ tiền copy paste không. Chưa sở hữu chưa chạy thử mà phán như đúng rồi, cái vụ kiện của cái tay Hoakimcuong gì đó giờ đâu mất tiêu rồi ko biết?

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Vậy bác thông minh tới cỡ nào vậy? Em không thông minh,, em chỉ biết tìm hiểu kinh nghiệm của người khác thôi. Nếu bác thông minh thì thử gõ cụm từ trên đi rồi xem nó nhảy ra bao nhiêu KQ nhé, rồi từ từ mà hưởng thụ cái sự thông minh của mình. Ford Fiesta, Focus bị kiện khắp nơi trên TG, vậy mà bác còn tỏ ra thông minh? Lại còn chê bai người khác .
Focus đang nói là ly hợp kép DCT Powershift nhé bác, thế hệ mới không dùng nữa rồi (mà cái hộp số đó ford cũng mua lại tưc cty của Đức). Còn elantra cũng xài ly hợp kép DCT đó.
em không hiểu sao bác khen mazda. Cửa xe mazda em thấy nó như cửa vios, và lỗi thần thánh cá vàng đã bị chìm vào “quên lãng” không biết do đâu ??? Còn mazda 3 chỉ rộng rãi hơn em focus trong phân khúc C thôi
Đánh giá chung nếu mua xe đi cho cả nhà thì elantra là lựa chọn tốt vì rộng rãi (ăn đứt mazda và focus).
Động cơ elantra sport có vẻ ngon nhưng em không đánh giá cao “cảm giác lái” của em elantra thường (sport em chưa thấy review)
Về cách âm thì 101% anh mazda và elantra vác dép cho focus, cái này em sủe. Khung gầm thì m3 & elantra cũng ko ăn được focus.
nếu mua xe phục vụ cá nhân & gia đình em đánh giá cao elantra
xe phục vụ cá nhân thì focus.
nếu có option khác thì em chọn Altis 2.0V ... bền bỉ, option vừa đủ (anh civic ảo tưởng giá & option bị cắt ráo)

Hạng D
15/6/12
1.522
674
113
45
Altis 1.8 G không được chọn vì cái nội thất xấu quá, không thể chấp nhận được.
Civic 1.8 còn thua hơn vì giá cao , máy yếu hơn và thiếu option khi so với 3 anh kia. Ở VN Civic định giá cao hơn Altis là điều không thể!

Hạng B2
13/8/16
128
236
43
43
Đọc com của bác xong em như bị sét đánh ngang tai thật luôn ấy, em đang đấu tranh nội tâm đổi con sedona lấy psan đây. Vì chưa chạy thử z8 nên bác có thể nói sơ chút cho em thông được không, nó hơn ps ở điểm nào ạ, vì em đọc tskt thì cả 2 đều xài khung gầm + máy mitsu, hộp số 8 cấp, mà ps máy tận 3.0 220 ngựa!
So sánh nhanh nhé cụ:

PSAN hơn:
Gầm cao hơn
Nhiều chỗ hơn
Máy bốc hơn xíu thôi
Cách âm gầm tốt hơn (vì ps là khung gầm rời còn z8 là khung gầm liền)

Z8 hơn:
Option vô địch đánh bại mọi loại xe dưới 3 tỷ, ps chẳng có mẹ j
Thân vỏ dày chắc nịch, cửa nặng chịch như xe mỹ đóng mạnh nghe phập cái rất sang trọng chứ ko chát chát như ps. Chưa kể đóng nhẹ cánh của tư hít vào quá phê.
Thân xe rộng ngang 1.94m ngồi rất sướng chứ ko gò bó như cái chiều ngang 1.82m của ps.
Hệ thống treo êm ái hơn (e quá ngạc nhiên về cách xử lý dao động của z8, nó êm chắc nịch kiểu xe sang chứ ko dập dềnh lên xuống như ps)
Thân xe cực ổn định vào cua chắc nịch chứ ko vặn xoắn như ps
Tay lái nhẹ nhàng, ps nặng chịch
Đi đường gái nhìn nhiều hơn, vào trong gái lại càng khen mặc dù giá nó chỉ bằng 1 nửa ps.

Sau khi mua z8 thì thực sự e vứt xó con psan và cảm nhận ngược lại các xe e đã đi bao gồm cả everest titanium 2.2 và ford explorer mới thấy rằng đi xe tàu mới được tôn trọng và quá hời so vs giá trị đồng tiền bỏ ra, e nhấn mạnh là quá hời chứ ko phải là nhận lại đúng giá trị đồng tiền như ta vẫn hay nói về mua xe ở vn nhé.

E nxet theo cảm nhận cá nhân ô nào bảo e nâng bi hay làm sale e kệ, rồi tgian sẽ tloi cho các bác. Z8 cũng đi ngoài đường HN nhiều phết rồi đấy. Bn người đổi từ cx5, crv thậm chí santa fe sang z8 chứ ko ít đâu ah và ko ai là ko hài lòng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Em thì ngược hoàn toàn với bác:
M3>Elantra>Focus.
Focus chỉ ngon trên lý thuyết thôi, dùng mới thấy nó lởm khởm. Giống y như kiểu Fiesta, giá rẻ thì phải đánh đổi thôi bác ơi, không ai cho không ai cái gì bao giờ.
Bác nhảm. Chắc lại nghe nói.

Hạng D
16/8/12
1.957
1.525
113
Bến tre
So sánh nhanh nhé cụ:

PSAN hơn:
Gầm cao hơn
Nhiều chỗ hơn
Máy bốc hơn xíu thôi
Cách âm gầm tốt hơn (vì ps là khung gầm rời còn z8 là khung gầm liền)

Z8 hơn:
Option vô địch đánh bại mọi loại xe dưới 3 tỷ, ps chẳng có mẹ j
Thân vỏ dày chắc nịch, cửa nặng chịch như xe mỹ đóng mạnh nghe phập cái rất sang trọng chứ ko chát chát như ps. Chưa kể đóng nhẹ cánh của tư hít vào quá phê.
Thân xe rộng ngang 1.94m ngồi rất sướng chứ ko gò bó như cái chiều ngang 1.82m của ps.
Hệ thống treo êm ái hơn (e quá ngạc nhiên về cách xử lý dao động của z8, nó êm chắc nịch kiểu xe sang chứ ko dập dềnh lên xuống như ps)
Thân xe cực ổn định vào cua chắc nịch chứ ko vặn xoắn như ps
Tay lái nhẹ nhàng, ps nặng chịch
Đi đường gái nhìn nhiều hơn, vào trong gái lại càng khen mặc dù giá nó chỉ bằng 1 nửa ps.

Sau khi mua z8 thì thực sự e vứt xó con psan và cảm nhận ngược lại các xe e đã đi bao gồm cả everest titanium 2.2 và ford explorer mới thấy rằng đi xe tàu mới được tôn trọng và quá hời so vs giá trị đồng tiền bỏ ra, e nhấn mạnh là quá hời chứ ko phải là nhận lại đúng giá trị đồng tiền như ta vẫn hay nói về mua xe ở vn nhé.

E nxet theo cảm nhận cá nhân ô nào bảo e nâng bi hay làm sale e kệ, rồi tgian sẽ tôi cho các bác. Z8 cũng đi ngoài đường HN nhiều phết rồi đấy. Bn người đổi từ cx5, crv thậm chí santa fe sang z8 chứ ko ít đâu ah và ko ai là ko hài lòng.
Cảm ơn bác, hi vọng bác sẽ làm một bài review thật chi tiết để anh em tham khảo ạ.