Mọi cho em 1 chấm với ạ

• Mazda 3 2.0

Bình chọn: 25 20,0%
  • Elantra Sport

Bình chọn: 66 52,8%
  • Ford Focus titanium

Bình chọn: 34 27,2%

• Total voters
    125
Hạng B2
21/6/17
113
23
18
33
Với 850 triệu đồng em nên chọn xe nào các bác?
Em chào mọi người, tình hình là em có ông chú tích góp bao năm được số tiền 850tr và giờ có ý định mua một chiếc sedan phân khúc C. [pagebreak][/pagebreak]
Em có nhờ em tư vấn giúp em theo dõi diễn đàn và nhờ mọi người tư vấn vào mấy tháng trước và giờ đang sở hữu một em Mazda 3 2.0. Nên em mới nói với chú em là với số tiền trên có thể sở hữu Mazda 3 giống em hoặc Ford Focus bản Titanium hoặc Hyundai Elantra Sport. Mọi người thấy với số tiền trên chọn 3 xe đó là ổn không ạ. M3 thì em có cho chú em trải nghiệm thử rồi ổng nói xe nhẹ và nội ngoại thất đẹp. Còn Ford Focus và Elantra thì sao em không biết nên lên đây nhờ mọi người vậy.​
Với 850 triệu đồng em nên chọn xe nào các bác? Với 850 triệu đồng em nên chọn xe nào các bác? Với 850 triệu đồng em nên chọn xe nào các bác?

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: super7series
Hạng B1
4/6/17
96
81
18
39
Em chào mọi người, tình hình là em có ông chú tích góp bao năm được số tiền 850tr và giờ có ý định mua một chiếc sedan phân khúc C làm của. Ổng có nhờ em tư vấn giúp em theo dõi diễn đàn và nhờ mọi người tư vấn vào mấy tháng trước và giờ đang sở hữu một em Mazda 3 2.0. Nên em mới nói với chú em là với số tiền trên có thể sở hữu M3 giống em hoặc Ford Focus bản Titanium hoặc Elantra Sport. Mọi người thấy với số tiền trên chọn 3 xe đó là ổn không ạ. M3 thì em có cho chú em trải nghiệm thử rồi ổng nói xe nhẹ và nội ngoại thất đẹp. Còn Ford Focus và Elantra thì sao em không biết nên lên đây nhờ mọi người vậy.
Mua xe "làm của" là thấy fail rồi đấy ạ. Xe nó giảm giá theo ngày. Chưa kể tiền nuôi nó nên nó là thứ "tốn của" chứ k phải làm của. Nếu bao năm tích cóp thì bác nên khuyên chờ một thời gian cho giá xe giảm như mấy anh em bên thớt chờ giá giảm để mua cho đỡ xót. Nhỡ đâu mua xong nó giảm 1-200tr thì đỡ tốn của mua thuốc. :D

Hạng B2
31/12/15
408
102
43
33
Em chào mọi người, tình hình là em có ông chú tích góp bao năm được số tiền 850tr và giờ có ý định mua một chiếc sedan phân khúc C làm của. Ổng có nhờ em tư vấn giúp em theo dõi diễn đàn và nhờ mọi người tư vấn vào mấy tháng trước và giờ đang sở hữu một em Mazda 3 2.0. Nên em mới nói với chú em là với số tiền trên có thể sở hữu M3 giống em hoặc Ford Focus bản Titanium hoặc Elantra Sport. Mọi người thấy với số tiền trên chọn 3 xe đó là ổn không ạ. M3 thì em có cho chú em trải nghiệm thử rồi ổng nói xe nhẹ và nội ngoại thất đẹp. Còn Ford Focus và Elantra thì sao em không biết nên lên đây nhờ mọi người vậy.
Thêm 30tr mua con civic tubor ngon lành bác ơi

Hạng B2
30/3/18
206
619
123
Với số tiền này có thể mua được xe Nhật như Toyota altis ? và bền.. Và theo các chuyên gia về xe trên thế giới đã khẳn định xe Toyota và lexus nói chung rất tiết kiệm và chất lượng và an toàn đi theo giá tiền. Nếu xét về chất lượng và an toàn khung gầm thì xe Mỹ/hàn/âu không bằng 1 góc của xe Toyota và lexus. Vì sao giá toyota Cao hơn các hãng khác vì tiền đi theo chất lượng.còn xe Hàn/mỹ/đức phải nhiều options hơn xe toyota và bán với giá 70% của xe Toyota thì mới mong có được khách hàng bằng số lẻ của của toyota...Thân!

Chỉnh sửa cuối: