Hạng D
10/6/10
1.392
1.217
113
Lần đầu mua xe, nếu bác đã có kn sử dụng xe nhiều rồi thì múc thôi.
Còn nếu lái thì kiếm con xe cũ nào vừa vừa thôi, Tucson, CX4, Santa fe,.... nếu kiếm dc xe quen thì tốt, chạy 2-3 năm thì đổi lên dòng ngon hơn tí, or mua xe mới.
E 2 đời xe, mà cũng toàn xe 2nd thôi, tk được kha khá...

Hạng C
2/3/14
629
486
63
dòng GLK khá là lành tính, chỉ là xem xét bác thích máy xăng hay dầu, em thì vẫn thiên về xăng. Nếu được bác tìm lô xuất xưởng cuối cùng đc trang bị loa Harman Kardon, kèm 1 số option cũng hay

Hạng C
12/11/08
551
189
43
dòng GLK khá là lành tính, chỉ là xem xét bác thích máy xăng hay dầu, em thì vẫn thiên về xăng. Nếu được bác tìm lô xuất xưởng cuối cùng đc trang bị loa Harman Kardon, kèm 1 số option cũng hay
CHẮC ĐỎ CON MẮT.

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Dạ mà cho em hỏi GLK bh mua date tầm bao nhiêu là ổn và có cần sửa chữa gì nhiều không ạ?
Quang trong là cái máy, CDI 220 là máy tốt bền, nếu bạn làm đúng theo chương trình của nó, nhớt nước đều đặn, đúng là hầu như kh có gì xảy ra cả, Ngoài những món bắt buộc hao mòn thì ...rất ít có vấn đề. (Có thể có vấn đề trợt hộp số), Và nên nhớ khi thay thì thay toàn bộ nhé.

Nhất là đừng bao giờ độ chế gì trên xe cả, cứ lấy bản gốc và từ đó thêm option chính hãng tuỳ bạn muốn. Có điều là các hãng xe thời điểm nầy không có cam hành trình

• Like
Reactions: anhql
Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
Nếu chủ thớt bỏ qua dc cái bóng xe cũ thì chơi GLK đc. GLK tuy xe cũ nhưng nếu còn nguyên bản và bảo trì đầy đủ thì cảm giác chạy sướng hơn nhiều các xe mới tinh cùng giá tiền.
Mình đang đi GLk 300 đời đầu và 1 xe mới cỡ B Nên cảm nhận thục tế vậy. Chúc chủ thớt có quyết định hợp lý đúng theo ý thích

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.603
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
GLK mà là GLK máy dầu khá ngon. Dòng xe này khá lành và khi mua nên để dành thêm 1 khoảng kinh phí dự phòng để thay thế hay bảo dưỡng. Mình đang đi GLK nên cũng khá hiểu về xe này.
Còn sửa chữa thì mang ra ngoài làm cũng ngon bổ rẻ