Hạng D
8/4/12
2.355
7.426
113
glk nói chung rất ngon và được đánh giá là cực lành, nhất là đời facelift từ 2012. glk220 máy dầu thì số lượng ít nên chắc chắn phụ tùng cũng ko sẳn và phong phú như máy xăng. nếu bác thích thì chơi thôi ạ, còn ko muốn an toàn hơn chút thì chọn glk250 máy xăng.

Tập Lái
25/3/20
38
26
8
25
1 tỷ mua xe mới, đi vài năm nó sẽ cũ theo yêu cầu. Mua xe cũ chi để tốn thêm phí sửa chữa, bảo trì.
Làm con Tucson mới cho đi đã a ơi. Mua xe cũ 1tỷ làm gì về rước bực vào người hehe
mua xe lần đầu mà lại mua xe cũ, mà lại lựa mẹc thì căng lắm bác ơi, ko nên ko nên.
Chưa có kinh nghiệm cứ xe mới cho an tâm bác ơi, Tucson, CX5...
Dạ vì là lần đầu tiên chạy 4b nên em muốn tìm xe cũ chạy cho chắc tay trước sau đó mới tính đến chuyện mua xe mới ạ. CX5 thì em cảm thấy không xứng đáng với giá tiền cho lắm ạ, Tucson thì em chưa chạy em chỉ mới chạy SantaFe 2019 nên không biết như thế nào.

Nếu bỏ 1 tỷ chỉ để mua xe cho cứng tay lái thì bác thuộc dạng khá giả, do đó mua xe nào cũng dc.
Mua lái cho cứng đâm đụng va quẹt mà chơi hẳn 1 tỷ, nếu cứng rồi mà mua xe thật chắc mua Pọt Che 911 hay Cu ly nan đây :p . Em dzọt
Nhà em cũng không phải thuộc dạng khá giả gì, chỉ là gia đình làm việc dành dụm được và hiện cảm thấy cần nên mua xe thôi ạ. Còn tên diễn đàn của em thì do em thích Porsche thôi ạ

Tập Lái
25/3/20
38
26
8
25
dòng GLK khá là lành tính, chỉ là xem xét bác thích máy xăng hay dầu, em thì vẫn thiên về xăng. Nếu được bác tìm lô xuất xưởng cuối cùng đc trang bị loa Harman Kardon, kèm 1 số option cũng hay
Option xe em cũng chẳng cần gì nhiều, chỉ cần có bluetooth hoặc cổng USB để nghe nhạc là đủ thôi ạ. Em nghe nói dầu rất tiết kiệm nhưng em thì lại sợ hôi :(
Quang trong là cái máy, CDI 220 là máy tốt bền, nếu bạn làm đúng theo chương trình của nó, nhớt nước đều đặn, đúng là hầu như kh có gì xảy ra cả, Ngoài những món bắt buộc hao mòn thì ...rất ít có vấn đề. (Có thể có vấn đề trợt hộp số), Và nên nhớ khi thay thì thay toàn bộ nhé.

Nhất là đừng bao giờ độ chế gì trên xe cả, cứ lấy bản gốc và từ đó thêm option chính hãng tuỳ bạn muốn. Có điều là các hãng xe thời điểm nầy không có cam hành trình
GLK này có mang check hãng được không ạ? Vì mua xe lần đầu em cũng không có nhiều kinh nghiệm xem xe cũng như máy móc.

Nếu chủ thớt bỏ qua dc cái bóng xe cũ thì chơi GLK đc. GLK tuy xe cũ nhưng nếu còn nguyên bản và bảo trì đầy đủ thì cảm giác chạy sướng hơn nhiều các xe mới tinh cùng giá tiền.
Mình đang đi GLk 300 đời đầu và 1 xe mới cỡ B Nên cảm nhận thục tế vậy. Chúc chủ thớt có quyết định hợp lý đúng theo ý thích
Bác cho em hỏi xe bác mua lâu chưa, giá cả ntn và xe chạy uống xăng cao không ạ? Em lại thích cái dáng vuông vức nam tính của GLK nên xe cũ em cũng không ngại gì, em quan trọng cảm giác lái và vận hành của xe hơn ạ

Cr-v lướt cũng ổn đó bác
CRV thì người ngồi sau không được thoải mái lắm ạ, và cảm giác xe hơi yếu ạ.

GLK mà là GLK máy dầu khá ngon. Dòng xe này khá lành và khi mua nên để dành thêm 1 khoảng kinh phí dự phòng để thay thế hay bảo dưỡng. Mình đang đi GLK nên cũng khá hiểu về xe này.
Còn sửa chữa thì mang ra ngoài làm cũng ngon bổ rẻ
Ôi được anh Vĩnh Nam tư vấn mừng quá ạ. Anh cho em hỏi GLK máu dầu thì có hôi không ạ? Chi phí xe tầm khoảng bao nhiêu một năm và thường mua xe cũ về thì nên thay thế những phần nào để xe có thể vận hành một cách ổn định nhất ạ. Nhà em cũng ở Q2 nên cũng có biết đến MBA Trần Não. Mong anh tư vấn giúp em ạ. Em cảm ơn anh ạ.

Mình rất thích form của GLK, nhưng bác có thể xem thêm Subaru mới, rất hợp với gia đình, đặc biệt là dễ lái và cảm giác lái tốt, an toàn thì khỏi phải bàn. Lên lái thử và cảm nhận thay vì chỉ nhìn kiểu dáng
Subaru em chạy rồi. Form xe khá đẹp, an toàn, nhiều công nghệ có điều..máy đối với em hơi chán :( em chạy Escape 2003 xong không muốn leo lên Subaru lại dù Escape uống xăng kinh khủng.

bác mua bản Ford Everest đi mẫu mã thể thao đi off road dã ngoại với gia đình
Độ an toàn đáng tin cậy.
Ford Everest thì nhất rồi, gia đình em nhắm đến Explorer cơ nhưng do thấy mẫu mới đã ra với cả lần đầu mua xe nên kiếm xe chạy cho chắc tay rồi đổi sau ạ. Everest lại đang dính phốt chảy dầu nên em cũng hơi lo ạ.

Crv hoặc forester bản thấp đi bác! E mới chạy thử 14/6 ở trường đua phú thọ! Đầm chắc, 156 mã nhưng ko yếu đâu bác! Cảm giác phê!
Cả 2 em chạy thử rồi đều same same nhau anh ạ.

Tôi bảo ông nè, ông nghe lời tui thì ra múc liền đi, không hối hận đâu. Tôi cũng mua xe cũ, lần đầu mua xe, cũng mua xe Mẹc. GLK 220 cứ đều đều 40.000km đi vệ sinh họng nạp, van EGR có sạch sẽ là xong, ko có bệnh tật gì hết.
Lên cao tốc đạp trăm rưỡi qua mặt mấy cậu Toy vèo vèo vèo
Anh cho em hỏi máy dầu khi chạy tốc độ cao có ồn hay có hôi không ạ? Toy thì em cho vào Blacklist luôn rồi ạ. À nếu được anh inb nhẹ em cái giá anh mua lúc trước cho em tham khảo ạ. Em cảm ơn.

FE 2019, CX8 lướt thì ok. Xe mới Tucson / CX5, CRV,. Đều được hết. Mới đi mua lướt Merc giá đó quên đi nhé bác.
Everest chảy dầu, CX8 xác to nhưng người ngồi sau bị cảm giác ngột ngạt không thoải mái. CX5 thì giá em thấy không hợp lý, CRV thì yếu. Đây là cảm nhận riêng của em ạ.

Hôm nào rảnh em và bác ra cao tốc khè nhao nhá :D
View attachment 2245111
Chạy thế này không sợ bị bắn hả bác =))

GLK 220d rất đáng chơi ttong tầm giá 800 củ, nhất là chỉ trải nghiệm bước đầu.
Dạ

glk nói chung rất ngon và được đánh giá là cực lành, nhất là đời facelift từ 2012. glk220 máy dầu thì số lượng ít nên chắc chắn phụ tùng cũng ko sẳn và phong phú như máy xăng. nếu bác thích thì chơi thôi ạ, còn ko muốn an toàn hơn chút thì chọn glk250 máy xăng.
Dạ em cảm ơn, em đang lăn tăn vụ xe máy dầu không biết có bị hôi với cả ồn không ạ.

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
GLK 300 mình mua lai, lúc mua đã 5v km, đến nay gần 2 năm tăng thêm 4v nữa. Thay các hao mòn định kỳ và các loại dầu và lọc dầu. Máy 231 ngựa, hộp số 7 cấp rất bốc và mượt, 4matic cũng offroad nhẹ nhẹ hoặc về quê vùng cát ven biển cũng không sợ chuyện bị lún lầy. Xăng trong phố tầm 13lit hoặc hơn, hỗn hợp tầm 11-12lit, đuòng trường 8-9 lit. Không ngai thay phụ tùng định kỳ, không sợ hỏng vặt, chỉ ngại lỡ có rủi ro lớn hơn (cỡ bung airbag :() thì chi phí làm phục hồi trở lại nhiều hơn cả con xe. Bảo hiểm thì nay ít hãng bán cho mer hơn 6 tuổi, hãng nào còn bán thì phí bảo hiểm cũng khá chát.

Hạng D
26/3/18
1.466
2.134
138
32
Dạ vì là lần đầu tiên chạy 4b nên em muốn tìm xe cũ chạy cho chắc tay trước sau đó mới tính đến chuyện mua xe mới ạ. CX5 thì em cảm thấy không xứng đáng với giá tiền cho lắm ạ, Tucson thì em chưa chạy em chỉ mới chạy SantaFe 2019 nên không biết như thế nào.

Nhà em cũng không phải thuộc dạng khá giả gì, chỉ là gia đình làm việc dành dụm được và hiện cảm thấy cần nên mua xe thôi ạ. Còn tên diễn đàn của em thì do em thích Porsche thôi ạ
A nên mua mới e thấy hay hơn
An tâm về chiếc xe nhiều hơn , kg sợ hư hỏng vặt . Cứ yên tâm mà đổ xăng thay nhớt trong 5 7 năm thì vi vu vô tư. Trầy hay va vẹt gì thì có BH rồi. Mua xe mới thì a sẽ xót xe và chạy cẩn thận hơn thì sẽ lợi cho a hơn. Với giá 1tỷ thì xe mới giờ thì trang bị vs hỗ trợ cho ng lái cũng khá nhiều và tiện dụng nên kg sao đâu.
Nếu a là dân chơi xe sành thì bỏ 1tỷ mua xe sang cũ zìa vọc thì ok. Còn này tay ngang mà chơi xe sang thấy hơi oải. Cho dù có mang zô hãng hay gì gì check thì cũng chưa chắc ăn lắm đâu. Vì giờ trình độ dọn xe VN mình nó tiên tiến lắm rồi, Thợ giỏi đi xem xe mà gặp Thầy thì cũng ăn trái đắng àh. Khuyên thật tình a suy nghĩ cho kỹ. Vs lại xe cũ thì hạng đăng kiểm cũng là 1 phần bực bội nếu a kg dư giả thời gian cho lắm.

• Like
Reactions: Tuan Porsche
Hạng C
5/10/15
921
1.039
93
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương

Bác giống mình cũng tên Tuấn cũng thích Porsche nhưng mới chỉ mua nổi ......mô hình thôi, xe chưa mua nổi kakakaka