Hạng B1
15/12/17
82
78
33
33
Em thấy 4 tiêu chí của bác trên đây thì:
Số 4: nếu không phải là 1serial của Bim hoặc dòng A của mec thì không lo về không gian cho 4 người nhà bác, cả kể có thêm 1 bé nữa vẫn OK => xe nào cũng được
Số 1: 2 thương hiệu này về an toàn tại VN chắc chỉ sau Volvo, nên xe nào cũng được.
Số 2: Đi đường trường tốt, tốt cảm giác lái thích thú thì chắc Bim. Còn thích về êm ái, nhàn nhã chắc mẹc, xem bác thích cái nào.
Số 3: ít xăng, thế thì cứ xe nào có thông số tiêu hao tốt thì nhích xe đó.
Nên chắc bác mà không quá yêu thích, không muốn giành nhiều thời gian tìm tòi về xe thì nên mua mẹc bác ạ. Mẹc C mới trang bị thêm động cơ hybrid nữa, có vẻ ổn.

Hạng D
22/12/09
3.129
18.109
113
Thái Bình
Mình mới được ông già vợ cho 500 tr, cũng muốn hỏi như anh chủ ạ.

Hạng B2
26/5/11
136
99
28
Tới showroom coi thử 2 con, lên ngồi là sẽ biết nên chọn em nào. Môt em nhập Châu Âu sẽ có nhiều khác biệt với em trong nước về nước sơn, chất liệu nội thất. Và sau 1-2 năm sẽ càng rõ hơn.

Hạng D
30/7/16
2.633
57.780
113
Chủ thớt hỏi cho vui vậy thôi.
Chớ ảnh thích Subaru mà..!

31/8/18
320
171
51
28
TPHCM
www.facebook.com
Mẹc lắp ráp VN nên option, trang bị an toàn và giá bán tốt hơn Bim nhưng Bim hơn Mẹc cái cảm giác lái còn rộng hay không thì bác ra showroom test thử, xăng dầu thì chắc như nhau thôi

Hạng B2
8/2/14
129
47
28
Không bàn về giá cả, phân khúc hay sản phẩm. Hỏi bác 1 điều thôi, bỏ tiền tỷ ra mua bác chọn đồ nhập khẩu (được châu Âu kiểm duyệt trước khi xuất xưởng) hay chọn đồ lắp ráp (của đám kiểm định và hội bảo vệ người tiêu dùng làm bù nhìn) :).
Vợ bác mua cái túi xách hay chai nước hoa thì em ấy thích đồ nhập Âu hay đồ nguồn gốc k ai kiểm duyệt khi đã là dân trung lưu/thượng lưu. Có câu trả lời tự biết chọn gì.

Mua xe không bàn giá cả thì bàn cái gì ?

Hạng C
24/4/17
609
4.525
93
Nick Subaru, mua xe đầu tiên hỏi bim hay mẹc mà không cho biết có bao nhiêu tièn mua xe thì khó tư vấn quá.

Mọi mguoi tư vấn bim mẹc đủ rồi, minh tư vấn thớt mua Vinfast nhé :eek: