Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: Volkswagen lang thang xứ hoa anh đào

- rừng lá khộp : các bác muốn biết họ nói thật hay bịa (vụ tự cháy) thì cứ hỏi cái nhà lão cựu binh Commando Phuni 56 thời óanh Pôn-pốt là biết liền :D Bên chiến trường K, rừng khộp có khối :D Bộ đội VN nhiều khi khát khô cả tháng trời, lưỡi phồng dộp, mê sảng do thiếu nước, nghe tiếng lá khộp rụng lào xào, đều nửa tỉnh nửa mê xách ny-lông ra ...hứng nước, vì tưởng trời mưa :D Lính trinh sát kỳ cựu như lão Phuni 56 nếm đủ, tại lão hổng kể ra đó...

ktx
Hạng B2
20/2/06
200
1
0

con bọ này vừa về đến SG an toàn sau chuyến xuyên Việt , có đi mới biết con bọ khỏe như thế nào ?Các bác hãy yêu bo mãi mãi http://img155.imageshack.us/img155/3455/dscf1163ih2.jpg

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53

Chúc mừng bác đã về an toàn.

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53

Em bọ của em cũng đã hoàn thành nhiệm vụ trong chuyến đi Đà Lạt vừa rồi. Trục trặc duy nhất là bị pan gần ngã 3 Dầu Giây.
Xe đi tới gần ngã 3 thì em thắng lại do hôm đó nhiều ce dừng đèn đỏ. Xe bị sàng đột ngột, em nghe thất tiếng rít của lốp chà trên đường. Xuống kiểm tra thì không thấy gì, tự nhủ có lẽ bị thắng không đều, thử chạy lại thấy bị ít, nhưng vẫn lo. Xe qua ngã 3 bình thường, nhưng đi được 3-400 mét, em rà thắng thử thấy sàng, bánh trước kéo lê, bụi mù mịt.... em đoán chắc là bị kẹt thắng, xuống kiểm tra lại thấy... bị gãy ty lái!!! Sau 3 tiếng hì hục tháo, đi mua đồ , hàn và ráp lại với sự cứu hộ của bác xe-vohai đi cùng, xe lại lên đường, thẳng tiến Đà Lạt. Em không dám tưởng tượng vụ này diễn ra trên đèo... chắc tèo rồi.
Gửi anh em mấy tấm hình coi chơi.

Sau khi hàn xong.

my.php

Đố các bác xe em đi hướng nào????

Và đã đến nơi.

Đại gia đình...

my.php

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53

Họp mặt đông đủ tại thành phố sương mù.

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Khiếp quá. Nhìn hai bánh trước của bác một hồi mắt em bị lé xẹ cụp vô sống mũi lun mà vẫn hông biết bác đi đằng nào.
Thôi bác đã đi đến nơi về đến chốn là mùa xuân này về trên quê ta rùi.

Hạng B2
22/12/06
144
4
16

Trời ui..Saohom, đúng là không biết nói thế nào..vậy mà cuối cùng Saohom cùng vợ hai cũng đến được Đà lạt và về lại SG an toàn...thành thật chúc mừng.

Sau chuyền du Xuân lên xứ hoa anh đào về, hôm thứ bảy mồng 8, em tớ cùng nàng 1200 tiếp tục đi Vũng tàu tham dự Festival Du lịch Biển 2007, xem bắn súng thần công, rất tiếc ra VT không gặp bác bọ nào cả. Đi và về chỉ có một mình em là bọ long nhong trên đường, lẻ loi wá...buồn tình về đến BigC ghé thăm siêu thị 10,000đ....
[/img]
VW1100

Hạng F
14/9/04
9.900
27.392
113
Q3

Ty lái có phải cái ty nối từ thước tay lái ra rutin không bác ? Nếu đúng thì bác nên thay mới, cái vụ hàn nghe rủi ro quá hà .
Chúc mừng bác saôhm bình an vô sự;)

Hạng B2
22/12/06
144
4
16

Được chia sẻ & học hỏi kinh nghiệm với các bác, thật giá trị.
Không biết gia đình bọ có họp mặt đầu năm không? Bác Flat4 hoặc bác nào biết tin gì thì hú lên một tiếng cho biết nhé. Mong rắng họ hàng nhà bọ, những ai đi du Xuân gần xa, đều đi đến nới về đến chốn ...chắc sẽ có nhiều mẫu chuyện vui xãy ra trên dọc đường gió bụi..quan trọng nhất là mọi người đều về đến vạch xuất phát bình an...

VW1100

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

@ sao hom : Hôm trước Tớ đã nói rồi -Chơi xe cổ thì đầu tiên là phải bảo đảm an tòan, kỹ thuật . Việc này không chỉ có ý nghĩa và liên quan đến tính mạng của cậu và gia đình mà nó còn ảnh hưởng tới sự nhìn nhận đánh giá của mọi người về phong trào chơi xe cổ nữa. Đừng để mọi nguời có ý nghĩ rằng xe cổ là một đống đồng nát, gây ô nhiễm và mất an toàn cho xã hội . Đừng nóng vội bắt em nó phục vụ mình trong khi em nó đang bệnh tật đầy người. Hãy cố gắng chăm sóc em nó chu đáo đã , có qua có lại mà, Saohom chăm sóc em nó chu đáo thì không bao giờ em nó vật lại mình đâu :D
Dù sao cũng mừng cho Saohom và gia đình bình an vô sự . Chúc em xe của saohom mạnh khỏe :D