Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
mong VW sau khi chuyển chỗ mới service sẽ tốt hơn. Service ở Ford Phú Mỹ quá chán
Vw sẽ cố gắng hơn bác ạ.
Hiện tại về đây sẽ áp dụng 1 số công nghệ mới. Về đây đã có xưởng riêng rồi, Mọi hoạt động sẽ cải thiện hơn.
Tiện đây trân trọng mới bác tham gia hội VW Sài Gòn Club , Tại đây !!
Chúc bác cuối tuần vui vẻ bên gia đình và Em Touareg ;);)

Chỉnh sửa cuối:
clc
Tập Lái
13/1/16
27
22
3
Vừa đi lái thử tuần trước. Ồn kinh. Cứ tưởng xe tầm tỷ rưỡi phải êm lắm.

P/s: Em lái Passat đời trước, nhưng chắc Blue Motion về khung gầm với cách âm cũng không khác nhau nhiều.

• Like
Reactions: nthconst
Hạng C
31/5/11
512
606
123

P/s: Em lái Passat đời trước, nhưng chắc Blue Motion về khung gầm với cách âm cũng không khác nhau nhiều.
Khung gầm khác đó bác, hoàn toàn mới, cứng hơn và nhẹ hơn

Hạng C
31/5/11
512
606
123
Thanks bác, có dịp em lại thử tiếp. 2 tiêu chí quan trọng nhất của em là êm và an toàn.
Em cũng đã chạy thử VW Passat rùi thì em cảm nhận thế này:
1) Cách âm 2 con cũng same same thui chứ ko phải VW im phăng phắc đâu, nhưng em thấy cách âm khoang máy rất ok, và tiếng đóng cửa nghe rất đã, 2 thứ làm em cảm thấy Passat "sang" hơn camry
2) Cảm giác khung Passat vẫn chắc hơn Camry khi chuyển hướng nhiều (cảm giác thui nhé), chạy tốc độ cao thì chắc chắn Passat ăn đứt về mặt đầm, nhưng bù lại thì phuộc Passat vẫn cứng hơn Camry tí nên đi gặp ổ gà, gờ giảm tốc thì Passat sẽ "xóc" hơn, nhưng giảm xóc em thấy xử lý nhanh hơn dao động của xe nên ko bị bồng bềnh --> tạo cảm giác chắc nịch.

Ngoài lề thêm thì về máy móc thì theo kinh nghiệm xài VW của em và một số bác khác thì máy TSI của VW khá lành, ko bị hư lặt vặt, có điều xe Đức thì rất kỹ lưỡng về nhớt và lọc nhớt đúng loại đúng thời gian, chú ý bảo dưỡng đàng hoàng thì ko lo lắng gì nhiều...
Mà em nói thật chứ hàng ráp Đức nó phải khác hàng Toy liên doanh xiềng rùi...

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh

Bác chủ tham khảo bài Review này thử ạ.

clc
Tập Lái
13/1/16
27
22
3
Bác chủ tham khảo bài Review này thử ạ.
Em xem rồi bác ạ. Thấy Hùng Lâm khen ghê quá. Chắc em phải đi thử lại xem sao. Chứ em đã chạy thử Mec C200 và Passat trên cùng 1 cung đường, thấy C200 êm hơn hẳn.

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Em xem rồi bác ạ. Thấy Hùng Lâm khen ghê quá. Chắc em phải đi thử lại xem sao. Chứ em đã chạy thử Mec C200 và Passat trên cùng 1 cung đường, thấy C200 êm hơn hẳn.
Em thấy nhiều đi c200 và làm ở Merc cũng khen Passat đi êm hơn c200.
Nhưng trên quan điểm em chia sẻ với bác có thể là 2 lý do này dẫn tới ồn trên Passat ồn là :
-Thứ nhất :Loại lốp sử dụng, Lốp của Passat Demo là lốp Pirelli , nhưng lốp sau bên phụ đang dùng là lốp Hankook.
-Thứ hai: C200 chỉ là mâm 17 ich, Passat dùng mâm 18 ich thể thao, nên đi đường xấu sẽ ồn, nhưng bám đường tốt hơn, và ôm cua chắc chắn và an toàn hơn. Và tất nhiên nhìn thể thao và sang trọng hơn.
Còn nếu bác muốn thoả mãn cách âm và an toàn bác chạy thử trên cao tốc Long thành Dầu giây, hoặc nhưng chỗ test xe như thắng gấp, bo cua tốc độ,....
Vì chí ít Passat là xe nhập Đức nguyên con, Và cũng là xe của năm 2015

clc
Tập Lái
13/1/16
27
22
3
Thanks bác. Em nghĩ lại vấn đề có thể là lốp demo hoặc bị bơm quá căng.