Hạng D
12/4/19
1.664
3.295
118
38
Bảo xe Đức duy nhất trong phân khúc cỡ trung bình dân còn được, lại đi bảo xe Đức duy nhất trong phân khúc D :D

Hạng C
22/3/16
965
8.904
93
Mình đã được chạy em Passat này rồi. Xe chạy rất hay, tăng tốc tốt, khung gầm tốt, tay lái tốt, hộp số rất mượt, tầm nhìn tốt đặc biệt là trụ A rất thoáng. Nếu ai quan tâm đến cảm giác lái thì đây là 1 lựa chọn tuyệt vời trong phân khúc hạng D phổ thông. Hàng ghế sau cũng rất thoải mái, có cửa gió điều chỉnh riêng, cốp chưa đồ rộng rãi. Khả năng dập tắt dao động qua ổ gà hay gờ giảm tốc rất tốt, cách âm khoang máy và bên ngoài tốt, chỉ có tiếng ồn từ lốp vọng vào thôi. Trang thiết bị kèm theo đủ dùng (có thể độ thêm). Quan trọng nhất là khung xe được bảo hành 12 năm. Nói chung, nếu không quá quan tâm đến vẻ đẹp (mỗi người mỗi ý) và giá bán thì đây đúng là chiếc xe rất tốt phục vụ cho người lái cũng như gia đình. Mình đang cố kiếm thêm ít thóc nữa để rước em nó đây.
"Khả năng dập tắt dao động qua ổ gà hay gờ giảm tốc rất tốt" phần này e thấy rất chuẩn, nhà e có 528GT và mới xúc 1 e passat, chạy qua gờ giảm tốc cảm giác êm na ná nhau. Camry có cái hay riêng của nó về độ tiện dụng ví dụ rèm che nắng, ghế ngả, Cam thiên về người ngồi sau với sở thích 1 chiếc xe bền, êm ái, tiện nghi, còn nếu đã cầm lại hoặc ngồi hàng ghế phụ e nghĩ passat là vô đối tầm giá này. Trc lúc lấy passat e cũng đắn đo, tuy nhiên sau khi chạy thử thì ko còn phân vân nữa. Cái ngon thứ 2 của passat là đèn full LED thì về VN cắt luôn :(

Hạng B2
23/7/15
153
215
43
37
Bảo xe Đức duy nhất trong phân khúc cỡ trung bình dân còn được, lại đi bảo xe Đức duy nhất trong phân khúc D :D
Xe Đức hạng trung duy nhất trong phân khúc D thì chính xác và đầy đủ bác nhỉ

Hạng D
12/4/19
1.664
3.295
118
38
Xe Đức hạng trung duy nhất trong phân khúc D thì chính xác và đầy đủ bác nhỉ
Ko bác, nhiều người mình ko rõ nên hay nhầm.
Tây nó gọi hạng D bao gồm các xe phổ thông cỡ trung ( midsize car: Camry, Accord, Teana, Passat...) + các xe sang cỡ nhỏ (compact luxury/executive car: Merz C, BMW 3, Audi A4... đám này bán đầy ở Vn)
còn đám xe sang cỡ trung như Merz E, BMW 5, Audi A6 được xếp vào hẳn hạng E