Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Bác thấy giá dầu âm chưa - khi nào xe hơi phải cho xé xác thêm tiền thì mới về giá trị thật chứ nhỉ?

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Cái em Cô Vy kéo dài thêm mấy tháng nữa thì các bác sẽ thấy giá trị cốt lõi của ô tô ở Việt Nam!

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
756
500
93
Giá cũng hấp dẫn nhưng chưa đủ. Giảm thêm chut nữa và quan trong nhất là phải xây dựng được hệ thống bảo dưỡng tốt với phụ tùng thay thế luôn có sẵn với giá cả hợp lý vì đối với xe Đức luôn cần phải bảo dưỡng và thay thế phụ tùng dùng tân thủ theo sach hướng dẫn.

Hạng B1
9/9/16
57
45
18
39
Giá same same Camry thì còn lâu mới cạnh tranh được! Dưới 1 tỉ thì nói chuyện tiếp!

Hạng F
29/10/16
11.581
22.209
113
Pháp
Cám ơn bác chủ thớt có điều là ... Xe đời cũ ạ. Đời mới nó đây

Volkswagen Passat giảm giá gần 200 triệu, rẻ hơn Camry 2.5Q và Accord

Đời VN mình luôn là -1 so với các nước phương tây ....

Nhưng nếu ở các nước phương tây chọn lựa Passat là đúng (hay VW nói chung) còn ở ...VN thì không nên mua mới ... Mặc dầu em là fan của VW, nhưng em kh đồng ý VW ở VN, vì em cứ trung bình 3 năm đổi cho nên các VW em nghiên cứu kỹ lắm ....

Nếu như mua xe cũ đời nầy dưới 50.000 kms thì nên, còn mới thì không . Đó là ý kiến của em nếu ở VN. Cũng như em từng post chiếc Polo cũng vậy đời 2020 VN là đời 2012 của tây phương . Trừ trường hợp nhập thẳng từ bên tây âu về không qua garage của VW

Hạng C
10/1/17
541
21.132
93
Cám ơn bác chủ thớt có điều là ... Xe đời cũ ạ. Đời mới nó đây

View attachment 2194252

View attachment 2194256

View attachment 2194257

Đời VN mình luôn là -1 so với các nước phương tây ....

Nhưng nếu ở các nước phương tây chọn lựa Passat là đúng (hay VW nói chung) còn ở ...VN thì không nên mua mới ... Mặc dầu em là fan của VW, nhưng em kh đồng ý VW ở VN, vì em cứ trung bình 3 năm đổi cho nên các VW em nghiên cứu kỹ lắm ....

Nếu như mua xe cũ đời nầy dưới 50.000 kms thì nên, còn mới thì không . Đó là ý kiến của em nếu ở VN. Cũng như em từng post chiếc Polo cũng vậy đời 2020 VN là đời 2012 của tây phương . Trừ trường hợp nhập thẳng từ bên tây âu về không qua garage của VW
Bọn VW đi có lành không bác? So với thằng Toy thì ntn ?

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.581
22.209
113
Pháp
Bọn VW đi có lành không bác? So với thằng Toy thì ntn ?
Theo tôi nhìn thì thấy trong toyota.com.vn tất cả các loại xe đều từ EURO4 trở xuống, (trong phần thông số kỹ thuật) tức là xe mới của Toyota kh thể nào ra khỏi đất VN cả vì ô nhiểm theo luật của Tây phương, có điều song song đến ngày 1/1/2022 thì tất cả các xe ở VN dỉ nhiên và bắt buộc phải tống tháo máy cũ thời WW2 trước khi nghị định 49/2011 của thủ tướng chính phủ có hiệu lực(các bạn có thể tìm ờ các trang VN chính thống).

Do đó Toyota ở VN sẽ bán tháo các xe đời EURO4 trong năm 2021, nhất là giửa năm 2021, tức là giá sẽ giảm mạnh và doanh số sẽ tăng mạnh.

Nếu như người mua không biết thì tôi không nói, nếu như người biết thì toyota sẽ bắt buộc phải bán rẽ hơn giá chính thức và có thể như giá của tây âu thậm chí như bắc mỹ.

Nếu như các bạn chỉ cần xe để đi thì Toyota sẽ là chọn lựa tốt bắt đầu từ 2021. và giá sẽ rẽ.

Ngoài ra nếu như các bạn muốn tìm xe gấp thì các bạn phải hỏi thông số kỹ thuật về độ ô nhiểm theo luật của nhà nước VN như nói trên

Còn như các bạn muốn tìm xe nếu như thông số kỹ thuật theo tiêu chuẩn Euro và nghị định 49/2011 từ Euro5 trở đi thì tôi nghĩ là giá vẩn còn đắt hay vẩn giử giá. Theo tôi quan sát sơ sơ thì ở VN các dòng xe Đức/Pháp/Âu/Mỹ/Hàn/Việt đều từ EURO6 trở đi, Ngay cả Morning (cerento) đã là Euro6 rồi.

Kết luận, nếu như các bạn muốn tậu ngay bây giờ và nhất từ 2021 thì phải xem thông số kỹ thuật vè tiêu chuẩn Euro, các bạn có thể mặc cả giá, options, thì xe Nhật hầu hết (toyota) đang nằm trong diện đó.

Còn các hiệu xe khác thì tôi chưa xem rỏ, nhưng tôi chắc chắn là khi các bạn vào trang chính thống toyota.com.vn thì toàn là euro4 trở xuống.

Trừ khi Toyota sửa thông số mà thôi để qua ải.

--- Link tham khảo, chính thống ở VN

Nghị định của thủ tướng chính phủ

https://thuvienphapluat.vn/tintuc/v...-o-to-moi-phai-dat-tieu-chuan-khi-thai-euro-5

Thí dụ về toyota Camry

https://www.toyota.com.vn/camry-2-0g

Còn độ bền thì VW là nhà sản xuất chính , nói chung là tập đoàn VW làm cho các hiệu xe sau

https://tapchisieuxe.com/ca-lon-volkswagen-da-nuot-cac-hang-xe-danh-tieng-khac-nhu-the-nao.html

https://cafef.vn/tai-chinh-quoc-te/volkswagen-so-huu-nhung-thuong-hieu-nao-2015092518474739.chn

Các bạn có thể tìm trên gu gờ bảo điển "tập đoàn VW" sẽ hiểu rỏ hơn. Thân!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.581
22.209
113
Pháp
chạy 2,3 năm bán lại chắc ko ai dám mua
Có em dám, từng mua 1.9TDI đời 2003, máy 200.000Km,AT xữ dụng đến 350.000 kms, sau đó quăng nghĩa địa, giá 1000 € (27 triệu VNĐ) đây nè . Thân!