TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.215
113
chiếc bác Golf đang lăng xê hình như bên Mỹ kêu là VW CC

Hạng B2
21/3/07
422
3
18
tenziketui nói:
streaker nói:
tenziketui nói:
VW thích cỡ nào thì thích mà nhìn em beetle mà bán 1tỷ1 ~ 61K$ thì em cũng lạy VW 8 lạy
Beetle mà bán 61K$ mà Volk Wagen cái gì nữa?

Vậy theo bác con Beetle giá nào mới là hợp lý ạ? Em nó bên Mỹ bằng giá Camry 3.5 đấy. của
Giá mà hợp lý ở VN mình thì chỉ có trong mơ thôi bác ạ! Và trong cơn mơ đó thì mấy em compact này mà giá trên 25K$ là đủ...khốn khổ cho nhân dân rồi.

Cái này không phải lỗi của VW. Con Beetle nước ngoài bán 26k về Việtnam cộng thêm gần 200% thuế thì không thể rẻ được. Có lẽ bác nhầm nhọt với xe con Bọ cổ rồi. "Nhân dân" hoặc kể các bác có tiền mua Camry, CRV cũng không mó đuợc con New Beetle đâu. À, mà sao chiếc Yaris 31k sao không thấy ai chê mắc nhỉ?

imc
Hạng C
1/9/06
934
1
18
G06: Thằng nào chơi chữ này nghe mắc cưới quá
- Reliability - 6.0 (Mediocre)

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
streaker nói:
tenziketui nói:
streaker nói:
tenziketui nói:
VW thích cỡ nào thì thích mà nhìn em beetle mà bán 1tỷ1 ~ 61K$ thì em cũng lạy VW 8 lạy

Vậy theo bác con Beetle giá nào mới là hợp lý ạ? Em nó bên Mỹ bằng giá Camry 3.5 đấy. của
Giá mà hợp lý ở VN mình thì chỉ có trong mơ thôi bác ạ! Và trong cơn mơ đó thì mấy em compact này mà giá trên 25K$ là đủ...khốn khổ cho nhân dân rồi.

Cái này không phải lỗi của VW. Con Beetle nước ngoài bán 26k về Việtnam cộng thêm gần 200% thuế thì không thể rẻ được. Có lẽ bác nhầm nhọt với xe con Bọ cổ rồi. "Nhân dân" hoặc kể các bác có tiền mua Camry, CRV cũng không mó đuợc con New Beetle đâu. À, mà sao chiếc Yaris 31k sao không thấy ai chê mắc nhỉ?
Đang nói về VW bác ạ! Smart(!), Mini, Swift, Yaris.v...v.. tóm lại tất cả các em compact bé tẹo như cái lỗ mũi kia về tới VN đều có cái quyền ngẩng cao đầu sánh vai với các anh sedan hạng trung topline hết!
Dân họ cũng ráp xe nên được cái giá xe càng ngày càng rẻ, dân mình cũng ráp xe mà hay cái là càng ráp càng mắc :D hay hơn nữa là dân lại càng khoái mua, thậm chí saleman đứng vểnh râu nhịp chân vẫn có người lót tay vài nghìn để lấy xe sớm ?!

Hạng B2
21/3/07
422
3
18
tenziketui nói:
streaker nói:
tenziketui nói:
streaker nói:
tenziketui nói:

Đang nói về VW bác ạ! Smart(!), Mini, Swift, Yaris.v...v.. tóm lại tất cả các em compact bé tẹo như cái lỗ mũi kia về tới VN đều có cái quyền ngẩng cao đầu sánh vai với các anh sedan hạng trung topline hết!
Dân họ cũng ráp xe nên được cái giá xe càng ngày càng rẻ, dân mình cũng ráp xe mà hay cái là càng ráp càng mắc :D hay hơn nữa là dân lại càng khoái mua, thậm chí saleman đứng vểnh râu nhịp chân vẫn có người lót tay vài nghìn để lấy xe sớm ?!

Con mini giá xuất xưởng (25k) đã cao hơn Camry (19k), Accord (20k) rồi bác ơi. Xe 2 cửa chỉ trừ roll royce, bentley là form lớn thôi còn lại tòan là form nhỏ cả. Tuy nhiên giá lúc nào cũng cao hơn xe sedan (new beetle, mini cũng thuộc dòng 2 cửa).

Còn về giá xe ráp trong nước, em thấy merc (C,E), ford (escape, mondeo, đặc biệt là focus) đều rẻ hơn những năm trước. Chỉ có Toy, Honda là vẫn giữ giá cũ. Tuy nhiên 2 hiệu này vẫn bán chạy chứng tỏ người tiêu dùng chấp nhận mức giá đó. Chuyện lót tay cũng một phần do lỗi của người mua. Tại họ cậy có tiền muốn chen ngang thì fải trả giá thôi. Hồi đầu năm xe ế đầy mỗi xe được discount 1-2k thì không chịu mua để đến bây giờ hết hàng thì tranh nhau lạy lục mua bằng được.

Hạng B1
1/11/08
68
0
6
Chào bác Golf06,mình công tác trong nghành ô tô ,hình như bác làm trong VW VN à?làm quen với bác nhé!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Tên tuổi vàng son thì còn, nhưng trụ thì khó, vả má nó tẹt.

31/7/09
18
0
0
hà nội
thích thì có thích ,ko biết tới bao giờ dân ta mới đc sử dụng xe với giá cả hợp lý ,chứ như g thì khổ ...
phải nói không với made in china các cụ à !

Hạng B2
30/7/07
334
1
18
Xe VW sản xuất tại châu Âu giá cao vì đồng tỷ giá EUR/USD đang quá cao (1 EUR =1.5 USD). Nếu xe VW sản xuất ở TQ thì chắc cũng rẻ. Nếu quy giá Toyota Yaris bán tại châu Âu ra USD thì cũng không rẻ chút nào, nhập Yaris từ châu Âu về VN chắc đắt hơn Camry do Việt nam lắp ráp.