Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Hiển nhiên có phải sướng hơn rồi chứ ! Ngoài việc sướng về cảm giác lái, độ đầm xe, độ tăng tốc thì nội cái việc ngồi trong xe đẳng cấp nó cũng đã là một cái sướng.
Có bác nào định nghĩa giúp em cảm giác lái là cái chi chi không?

Hạng F
2/3/14
12.226
128.074
113
Cảm giác lái là khi đánh vô lăng thì xe chuyển động gần như tức thời, độ trễ rất nhỏ. Khi nhấn chân ga thì xe tăng tốc nhanh mà không giật. Xe nặng thì đầm, đi đỡ xóc, khi cua góc bám đường hơn.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Hehe. Không biết bác nghe câu Half Full half Empty Glass chưa? Nửa ly nước đầy nửa vơi. Bác google đi. Không quan trọng nó là cái gì, nếu nhiều người cho rằng xe đức cảm giác tốt là tốt, còn nếu cho rằng volvo là tàu thì nó là tàu. Just Perspective!

22/5/14
244
156
43
Vũng Tàu
Bác @lennocnha chắc mới tìm hiểu xe hả? Volvo nó nổi tiếng trước giờ ở châu Âu, đặc biệt là dòng đầu kéo. Bác nghĩ dân châu Âu nó ngu hay sao mà chạy hàng tàu đầy đường vậy? Hàng tàu mà kể từ khi ra dòng new FH 2012 (lúc này đã bán cho TQ) doanh số của hãng tăng rất mạnh. Còn muốn biết an toàn hay ko thì bác lên youtube tìm video test crash của nói nha, khong chỉ xe hơi đâu mà đầu kéo nó cũng trang bị ABS, phanh khẩn cấp nhe.

Hạng B2
24/1/16
171
81
28
23
Hôm trước em ra gara QH nhập bản 2.0 mà giá 160k usd ++. Tóm lại lăn bánh thì đắt hơn Q7 and X5.

E chả hiểu nữa. Thương hiệu ko có, máy bé, ba mẹ tàu, mà lại làm gía còn hơn thánh lexus

Chúc may mắn
Mấy bác ở VN không biết thì bác đừng phán, Volvo là nổi tiếng thế giới về độ an toàn, bao nhiêu công nghệ an toàn ngày nay là đều từ Volvo. Bác xem video crash test XC90 2016 thì sẽ thấy, Volvo là hãng xe duy nhất mà tất cả các dòng xe đều được IIHS cho danh hiệu Top Safety Pick + (Giải cao nhất)

Hạng B2
24/1/16
171
81
28
23
Đúng là người Việt hay có định kiến với Tàu, Volvo nó chỉ thuộc Tàu thôi, còn lại vẫn là do công ty mẹ ở Gothenburg kiểm soát.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Bác @lennocnha chắc mới tìm hiểu xe hả? Volvo nó nổi tiếng trước giờ ở châu Âu, đặc biệt là dòng đầu kéo. Bác nghĩ dân châu Âu nó ngu hay sao mà chạy hàng tàu đầy đường vậy? Hàng tàu mà kể từ khi ra dòng new FH 2012 (lúc này đã bán cho TQ) doanh số của hãng tăng rất mạnh. Còn muốn biết an toàn hay ko thì bác lên youtube tìm video test crash của nói nha, khong chỉ xe hơi đâu mà đầu kéo nó cũng trang bị ABS, phanh khẩn cấp nhe.

Mấy cái bác nói thì hãng xe nào cũng làm được hết. Có cái nào bán được ở EU mà ko qua mấy cái test đó.

Còn bác nói đầy đường là một con đường nhỏ hay trên xa lô có cả bim mec audi toyota? Nếu bác nhìn vào sales volume thì sẽ thấy liền.

Btw, thước đo thành công của 1 hãng xe chất lượng là phải hoành tráng ở Usa... bác vui lòng ktra volvo nhé

Hạng B2
24/1/16
171
81
28
23
Đôi khi những chiếc xe bán tốt nhất lại không phải là tốt nhất.