Hạng D
11/6/14
2.410
12.052
113
hahaaaa... tính mình hay thiệt tình, nhiều khi zô ziên ha bác?
@Bác Sơn mập ơi, bác mà đi ngang qua xvnt hoặc q7 thì giai giùm em 1kg cafe uống thử đc ko? nếu ngon em quảng cáo giùm cho bác.
Chuộc lỗi hả chị :), em cũng có người quen nuôi yến, nhà kế bên nhà máy nước Đông Đào chắc chị biết nhà đó vì có sân tập gôn sau này sửa lại làm sân bóng

• Like
Reactions: NắngSG
Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Nếu bạn bác thu vô chục tỷ mỗi năm nghĩa là mỗi tháng khoảng 830tr tương đương với 50kg? Mỗi căn nhà yến nếu thành công thì trung bình mỗi tháng thu được 5kg trong 5 năm đầu, nghĩa là bạn bác có 10 căn nhà yến? (lưu ý 3 năm đầu tiên ko có thu hoạch nhiều nha bác, cái này là hên xui).

Bây giờ mua một khu rộng thiệt rộng, để 10 căn nhà yến nằm rải rác trong đó thì hiệu suất có tăng cao ko chị? Có an toàn ko? Có gì lợi thế hơn các nhà yến riêng rẻ ko chị?

(Bvy mượn nick)

• Like
Hạng F
20/1/10
5.849
7.279
113
www.viettranyen.com
Bây giờ mua một khu rộng thiệt rộng, để 10 căn nhà yến nằm rải rác trong đó thì hiệu suất có tăng cao ko chị? Có an toàn ko? Có gì lợi thế hơn các nhà yến riêng rẻ ko chị?

(Bvy mượn nick)
Chị thì làm rải rác cách xa nhau vì mình ko biết trước liệu khu đó có hút yến hay ko? và nếu làm trong một khu thì làm trước một căn coi tình hình thế nào đã. Lợi thế là nếu ngon thì khi 1 nhà quá nhiều chim rồi thì chim non sẽ tràn qua căn mới, nhưng đợi hết chỗ để chim non tràn qua nhà khác thì hơi lâu :(

• Like
Reactions: Meo Quay
Tập Lái
28/9/16
42
63
18
Đúng a; cái này a xây 1 lần; chứ yến vô rồi mà làm ồn ảnh hưởng lắm

Bác cho hỏi làm nhà yến ở lầu 3, bên dưới ở có làm được không.
Cám ơn bác

Tập Lái
11/10/16
0
8
2
34
Chúc một năm mới an lành, mẹ tròn con vuông nhé !
Quá tải - chắc ý bác Phuong là nhiều người làm nhà yến quá rồi. Vấn đề là làm mà có nhiều yến vô hay ko thôi chứ tổ yến ko có chuyện ko bán được nha bác, ngày càng nhiều người phát hiện ra ăn yến lợi sức ra sao nên em có nhiu bán hết nhiu.
Vừa rồi gặp 1 bác làm cty nghiên cứu nông sản thực phẩm của Nhật (có làm với Tàu nhiều) thì bác ấy phán là họ nghiên cứu và cho số liệu là nhà yến thuc su thành công là 10%, loại có yến để ăn 35% còn lại đang chưa biết thế nào ...
thanks chị. vợ con em mẹ tròn con vuông rồi, với cả em cũng quyết tâm làm 1 căn luôn rồi. mà khởi công ngay cái ngày con em ra đời luôn.

Tập Lái
11/10/16
0
8
2
34
Em ơi chị ko có người tư vấn, có ông sư phụ làm cho chị mà ổng cũng ko tư vấn hay dịch vụ gì cả, sorry em.
đợt này em quyết tâm làm 1 cái, 5x16, 1 trệt 2 lầu, 1 tum. nếu có gi nhờ chị tư vấn dùm em với nhé. thanks chị.

• Like
Hạng B2
12/12/16
116
1.080
143
Chị @NắngSG cho hỏi chi phí 3tr/m2 là tính mét sàn hay mét theo mặt tường?

Chỉnh sửa cuối: