Tập Lái
11/10/16
0
8
2
35
Ok em, cần gì cứ gọi, giúp được gì chị luôn sẵn lòng!
Chị nắng cho em hỏi, em nghe nói độ nghiêng của mái tôn làm ảnh hưởng tới việc hấp thụ nhiệt và phản xạ nhiệt. vậy thì mình nên làm mái tôn nghiêng góc bao nhiêu độ vậy chị ( em vẫn đổ sàn rồi mới lợp mái tôn nhé chị) và khoảng cách từ sàn vs mái tôn là bao nhiêu là đẹp. thanks chị.

• Like
Reactions: NắngSG
Tập Lái
11/10/16
0
8
2
35
nhân tiện em cũng xin nói với mấy bác đang dự tính nuôi khoảng chi phí. hiện nay xây thô thì khoảng 2t/m2 tùy địa hình khu vực ( nên có thể hơn). còn về phần kỹ thuật thì giao động từ 900k đến 1t3. cái này còn tùy vào nhà thầu bên kỹ thuật và vật tư mình chọn lựa. nhưng theo em nghĩ thì không phải nhà thầu nào giá cao cũng tốt, nhưng muốn có 1 nhà thầu kỹ thuật cao thì giá thường không thấp. Riêng em thì 5x16, 1 trệt 2 lầu s=240m2 làm song chắc hơn 800 các bác ah.

• Like
Reactions: Nam Nga and Tam_TV
Hạng D
14/5/08
2.536
21.208
113
Thấy có cái nhà yến to to ở mặt tiền QL1, đi từ hướng Ngã tư Ga về cầu Hóc Môn, qua ngã từ với Tô Ngọc Vân khoảng 200m bên tay phải
Khu vực phường Thạnh Xuân, Q12, TP HCM đã có bác nào mở nhà yến chưa?

odm confirmed
Tập Lái
12/4/17
18
16
3
Sai Gòn
Mấy anh chị cho em hỏi giờ nuôi yến ở Thị xã Gò Công còn tốt không. Do em người Gò công mà đi học đi làm trên Sài Gòn hơn 10 năm nên không nắm. Giờ còn 1 miếng đất gần chợ Gò Công khoản 400m (chợ này ngày xưa chim nó tự vô luôn tiểu thương còn phải đuổi đi vì vấn đề vệ sinh, chợ cách đấy tầm 600m) một miếng đất cũng tầm 300m ở ngoài thị xã kế bên có cái nhà yén 3 tấm xây cũng được 2 năm em ko biết có yến vô ko nữa đó ít về.
Anh chị tư vấn dùm em xem nuôi yến hiệu quả ko vì giờ bán cũng tiếc mà để cho thuê cũng ko bao nhiêu ( đất gần chợ có nhà cấp 4 thôi)
Hoặc anh chị nào có plan hợp tác inbox em nhà.

• Like
Tập Lái
3/2/16
27
20
3
34
Mấy anh chị cho em hỏi giờ nuôi yến ở Thị xã Gò Công còn tốt không. Do em người Gò công mà đi học đi làm trên Sài Gòn hơn 10 năm nên không nắm. Giờ còn 1 miếng đất gần chợ Gò Công khoản 400m (chợ này ngày xưa chim nó tự vô luôn tiểu thương còn phải đuổi đi vì vấn đề vệ sinh, chợ cách đấy tầm 600m) một miếng đất cũng tầm 300m ở ngoài thị xã kế bên có cái nhà yén 3 tấm xây cũng được 2 năm em ko biết có yến vô ko nữa đó ít về.
Anh chị tư vấn dùm em xem nuôi yến hiệu quả ko vì giờ bán cũng tiếc mà để cho thuê cũng ko bao nhiêu ( đất gần chợ có nhà cấp 4 thôi)
Hoặc anh chị nào có plan hợp tác inbox em nhà.
Mình ở gò công. Đang cung câp thiết bị yến và tư vấn kĩ thuật. Thị trường hiện nay thì muốn xây 1 nhà yến cứ 3tr/m2. Ở dưới cho thuê. Sau 2 năm có kết quả tốt

Hạng D
15/3/12
2.415
17.189
113
Đồng Nai
trên này có bác nào nuôi ở kv Xuân Lộc Đồng Nai không ạ ? em tính làm khu này có khả thi không ạ

• Like
Hạng C
7/4/17
771
725
93
Xuyên Mộc mà khu gần Núi có làm nhà yến được không, Bước đầu tiên mình cần làm gì để xác định có chim Yến về. Hồi trước mình cũng là nv của chú Dũng Lò voi nên mình biết yến về trên núi lúc ĐN chưa vào hoạt động .

• Like