Tập Lái
Chào các Anh,
Các Anh cho em hỏi xe em vòng tua RPM hình như hơi bị cao khi sang số, số 2 rưỡi ( 25000rpm) mới sang số, em nghi tình trạng này xe sẽ bị hao xăng hơn bình thường.
Mỗi lần đạp ga lên là xe hơi bị hú rồi sang số trễ (nghi ngờ thôi) , sáng sớm mới nổ thì bình thường, đi một lúc thì mới cảm giác xe hú khi đạp ga. Thay bộ lọc gió động cơ có đỡ hú không Anh Em?

Các Anh Em để ý dùm em xe C của mình mỗi lần sang số thì vòng tua bao nhiêu để em so sánh với xe em, hiện tại em chỉ ở mức độ "nghi" :)
Một chuyện nữa, Thước lái (Steering Gear) của em khi quay trái hay phải cứng tay lái thì hơi bị kêu, Anh em biết garage nào hồi phục thước lái ? chứ em vô hãng kêu thay mới mà thước lái của em không đến nỗi phải thay mới, mà phụ tùng này không có rẻ chút nào.

Cám ơn các Anh Em,
Thân
Thế còn vụ vòng tua máy cao và chậm sang số thì sao ạ????
Bác xử được chưa? chỉ e với

Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
Thế còn vụ vòng tua máy cao và chậm sang số thì sao ạ????
Bác xử được chưa? chỉ e với
xe em vài hôm gần đây cũng bị, lúc mới đi cứ 2500v mới sang số, sau tầm 10km thì 1700v sang số.

Hạng B2
11/10/09
118
9
18
Chào các Anh,
Các Anh cho em hỏi xe em vòng tua RPM hình như hơi bị cao khi sang số, số 2 rưỡi ( 25000rpm) mới sang số, em nghi tình trạng này xe sẽ bị hao xăng hơn bình thường.
Mỗi lần đạp ga lên là xe hơi bị hú rồi sang số trễ (nghi ngờ thôi) , sáng sớm mới nổ thì bình thường, đi một lúc thì mới cảm giác xe hú khi đạp ga. Thay bộ lọc gió động cơ có đỡ hú không Anh Em?

Các Anh Em để ý dùm em xe C của mình mỗi lần sang số thì vòng tua bao nhiêu để em so sánh với xe em, hiện tại em chỉ ở mức độ "nghi" :)
Một chuyện nữa, Thước lái (Steering Gear) của em khi quay trái hay phải cứng tay lái thì hơi bị kêu, Anh em biết garage nào hồi phục thước lái ? chứ em vô hãng kêu thay mới mà thước lái của em không đến nỗi phải thay mới, mà phụ tùng này không có rẻ chút nào.

Cám ơn các Anh Em,
Thân
nên sửa trước khi hộp số hỏng nặng hơn ! nói chung bênh này sửa được

Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
nên sửa trước khi hộp số hỏng nặng hơn ! nói chung bênh này sửa được
Bệnh này là do gì à bác? Xe e dạo gần đây cũng bị vậy, có lúc thì 2500v mới sang số, lúc thì 1700 đã sang số.

Hạng B2
11/10/09
118
9
18
Bệnh này là do gì à bác? Xe e dạo gần đây cũng bị vậy, có lúc thì 2500v mới sang số, lúc thì 1700 đã sang số.
Cái này sửa hơi mất thời gian và quan trọng là phải dạy số lại ! trước đó phải thay dầu số lọc dầu số điều kiện động cơ không bị lỗi !

Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
Cái này sửa hơi mất thời gian và quan trọng là phải dạy số lại ! trước đó phải thay dầu số lọc dầu số điều kiện động cơ không bị lỗi !
Dầu hộp số e thay rồi, ý bác đang nói chỗ là hộp số mer nó ghi nhớ thói quen của người sử dụng phải không ạ? Sửa bác nói là tháo hộp số hay thay đổi thói quen auwr dụng ạ?

Hạng B2
11/10/09
118
9
18
dạy số trên đường dùng Xentry ! cái này phải kiểm tra trực tiếp mới biết được ! Tôi cũng nhận sửa khoảng gần chục chiếc từ các gara bao gồm e250 /glk/GL/s350

Hạng B2
11/10/09
118
9
18
sau khi sửa xong thì dạy số là bước cuối cùng phải thực hiện ! nói chung chi phí không cao