Hạng C
31/8/12
627
68
28
Em thấy thực sự vấn đề biển báo phân làn / kẻ vạch / chuyển hướng đoạn này mấy bác ít đi nhất là mấy bác ở khu vực khác đi đón khách sân bay về rất dễ dính đòn...

Em qua khu đó rất thường xuyên và cũng rất rất thường xuyên thấy mấy bác xe biển số tỉnh bị vịn...

Sơ ý ko quan sát biển báo / vạch kẻ đường cứ đi theo quán tính là thấy xxx trước mặt liền...

Hạng B2
1/10/08
125
4
18
Em đi qua đây hàng ngày vì là đường đi làm , chả bao giờ em xi nhan phải nhưng cũng chưa bao giờ bị bắt . Nhưng phải xi nhan trái để lấy ra lan ngoài .
Theo em biết thì XXX ở đây không bắt lỗi xi nhan phải nếu các bác đi từ HVT phía Hoàng Việt - Út Tịch lên công viên , mà là bắt 2 trường hợp này :
- Cán vạch liền ở bùng binh : khi đi từ phía HV-UT lên , do tránh xe từ trong bùng binh ra và từ LVS lên , nhiều bác đi sát sang trái rồi cắt ngang vạch liền trước bùng binh hướng rẽ sang Cộng Hòa -> tèo.
- Các bác đi từ Cộng Hòa lên thay vì đi thẳng qua bùng binh , vì chờ đèn đỏ lâu nên nhiều bác rẽ phải ôm bùng binh sang HVT : phải xi nhan phải khi ra khỏi bùng binh.
Còn trường hợp bác chủ nói em không biết , nhưng em ngày nào cũng đi qua đây , và hầu hết lúc đi qua đều có XXX nhưng ko thấy gì cả .
Còn từ Trần Quốc Hoàn ra nếu ko rẽ trái theo công viên thì ko được đi lane sát công viên , cái này có biển báo trước QLB

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
Lý luận như bác chủ là đúng vì chỗ đó chỉ có một đường duy nhất được lưu thông , bật xi nhan phải xe sau hiểu lầm xin rẽ vào Bùi Thị Xuân ,nếu xxx vợt cứ cho lập biên bản rôi ghi ý kiến và khiếu nại .

Hạng B2
31/12/10
344
2
0
td858691 nói:
Em đi qua đây hàng ngày vì là đường đi làm , chả bao giờ em xi nhan phải nhưng cũng chưa bao giờ bị bắt . Nhưng phải xi nhan trái để lấy ra lan ngoài .
Theo em biết thì XXX ở đây không bắt lỗi xi nhan phải nếu các bác đi từ HVT phía Hoàng Việt - Út Tịch lên công viên , mà là bắt 2 trường hợp này :
- Cán vạch liền ở bùng binh : khi đi từ phía HV-UT lên , do tránh xe từ trong bùng binh ra và từ LVS lên , nhiều bác đi sát sang trái rồi cắt ngang vạch liền trước bùng binh hướng rẽ sang Cộng Hòa -> tèo.
- Các bác đi từ Cộng Hòa lên thay vì đi thẳng qua bùng binh , vì chờ đèn đỏ lâu nên nhiều bác rẽ phải ôm bùng binh sang HVT : phải xi nhan phải khi ra khỏi bùng binh.
Còn trường hợp bác chủ nói em không biết , nhưng em ngày nào cũng đi qua đây , và hầu hết lúc đi qua đều có XXX nhưng ko thấy gì cả .
Còn từ Trần Quốc Hoàn ra nếu ko rẽ trái theo công viên thì ko được đi lane sát công viên , cái này có biển báo trước QLB
Bác nói đúng nè. Chỗ này có biển báo bắt buộc đi thẳng nên không bắt buộc phải xi nhan. Tuy nhiên khi thấy hướng di chuyển của xe mình thay đổi hơi đột ngột có thể cắt ngang dòng xe đang di chuyển phía sau thì để an toàn, có thể xi nhan để cảnh báo xe phía sau tránh vượt lên trên.Thực tế, khi đi trên đường, xi nhan là cách để thể hiện ý đồ di chuyển xe của mình cho người khác biết để có xử lý thich hợp, bao gồm : chuyển làn, chuyển từ trong ra ngoài( hoặc ngược lại) đường, báo vào hay ra vòng xoay, tấp lề dừng đỗ... chứ không nhất thiết xi nhan là bắt buộc phải rẽ trái hay rẽ phải vào một đường nhánh nào đó. Vì vậy, cả hai trường hợp xét về luật thì không vi phạm gì hết

Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Em đi doạn này quan sat thấy có kẽ vạch liền khi đi vào bùng binh. Chắc xxx bắt là ngay chỗ này vì phải lấy qua phải tí nếu muốn đi thẳng qua HVT chứ nếu để vào sâu trong bung binh mới lấy ra thì sẽ đè lên vạch liền cà sẽ bị xx phạt. Nếu đi thẳng qua HVT thì em nghĩ có thể không cần mở đèn nhưng phải chắc là mình đang đi bên phải của cái vạch kẽ đó.
Bác nào đã bị lên chia sẻ để mọi người cùng biết rút kinh nghiệm. Tks

Hạng C
1/5/12
715
21
0
42
Sẳn đây cho em hỏi khúc HVT ngạy BV Phụ Sản DHYD ... em từ trong hẽm BV ra cắt thẳng qua chổ Quân Khu 7 để vào Quang Phổ như thế có phạm luật gì không ạ ? như thế có cản trở những xe đang lưu thông theo hướng thẳng không ? em hỏi mấy bác tài gần đó thì bảo đi đc ( do trong hẽm ra và cũng ko có bãng cấm rẽ gì nên cứ đi ) ... bác nào đi khúc này rồi tư vấn em thêm với ạ

Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC
Chỉ bắt lỗi cán vạch liền thôi. Chỗ này e đi mỗi ngày nên biết rõ.
Có cái vạch liền mà bác nào ko tránh được thì cung đáng bị phạt lám, chả oan tí nào.

Hạng B2
24/11/08
198
19
18
chenchen_t2c nói:
Sẳn đây cho em hỏi khúc HVT ngạy BV Phụ Sản DHYD ... em từ trong hẽm BV ra cắt thẳng qua chổ Quân Khu 7 để vào Quang Phổ như thế có phạm luật gì không ạ ? như thế có cản trở những xe đang lưu thông theo hướng thẳng không ? em hỏi mấy bác tài gần đó thì bảo đi đc ( do trong hẽm ra và cũng ko có bãng cấm rẽ gì nên cứ đi ) ... bác nào đi khúc này rồi tư vấn em thêm với ạ
Hình như đi như vậy là sai, vì bác sẽ phải cán vạch liền !

Hạng B2
16/7/12
359
269
63
57
chenchen_t2c nói:

Không được đâu bác
Em toàn chạy xuống Nguyễn văn Trỗi 1 đoạn rồi quay lại.

Hạng D
15/12/06
1.708
269
83
TP HCM
chenchen_t2c nói:

Bác đi như vậy chắc cán ngang cái vạch liền bên hông trái cái taxi kia quá.

Vòng xoay Lăng Cha Cả - xxx đúng hay sai