Status
Không mở trả lời sau này.
Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.306
113
Túm lại thế này cho đơn giản
mấy ông sâu hãng khác Toy sợ bán hàng ko được + mấy ông thù ghét Toy + mấy ông tỏ ra mình khác biệt với nhiều người + mấy ông cố tỏ ra nguy hiểm đang cố dùng hết mọi lí lựng để bài xích Cam 2012 là vì thiếu VSC nên nó dẫn đến nguy hiểm chết người thường trực, cuối cùng là đừng mua nó anh em ơi
(hãy mua hàng của chúng tôi gồm các thương hiệu nổi lềnh bềnh như Ford, Deawoo đổi thành GM, Kia, Huyndai dù các option cũng bị cắt tè le khi về VN, giá thì ko phải là rẻ :D hay Mer, Bim, Audi...giá bán ko cao nhiều nhưng chúng tôi sẽ chém bạn khi bạn đem bảo dưỡng, thay thế phụ tùng :D)

Hạng C
25/6/12
543
8.896
93
Túm lại là chủ top đánh trống lãng. Thêm vài fan cuồng vào phụ họa nữa. Vui như tết.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
NYSE6868 nói:
Túm lại là chủ top đánh trống lãng. Thêm vài fan cuồng vào phụ họa nữa. Vui như tết.
Bình thường thôi, không vui cũng chả buồn vì cái chuyện VSC, có quá nhiều cái đáng để suy nghĩ hơn.

Hạng B2
23/7/12
181
8
18
cb27.com.vn
Tôi thấy các bác thật là hài. Hết sức là bảo thủ, cứ ráng cãi và bảo vệ lý lẽ của mình lấy được. Thế này nhé. Các bác cứ thử đặt mình vào tư cách là khách hàng đang đi mua chiếc Camry và phản biện với nhau trên tư cách là khách hàng thì xem sao.
- KH(khách hàng): Sao tôi nghe thông tin là Camry 2012 không có VSC là chức năng cân bằng xe như các đời xe trước nhỉ?
Các bác sẽ trả lời KH thế nào để thuyết phục KH, các bác có lý giải những chuyện bao đồng là lốp là đường xấu, lá VSC thực sự không cần thiết không. Đó là câu hỏi cho những người là sales. Các bác tự lần giở lại các cm của các bác xem những câu trả lời của mình có đủ sức thuyết phục KH không? Vì chắc chắn khi bác là người mua xe của hãng khác bác cũng hỏi đến chức năng này, đúng không? Nếu hãng khác trả lời bác là không có VSC thì bác nghĩ gì? Vui vẻ chấp nhận hay là cật vấn để xem thử sales bên kia trả lời thế nào để thuyết phục các bác.
Còn nếu các bác nghĩ là mình đủ sức thuyết phục KH vì những lý do khác, vd như VSC cần thiết nhưng nếu thêm option đó thì giá sẽ lên cao...hoặc gì gì đó. Một lần nữa, các bác vui vẻ chấp nhận mua hàng hay các bác cũng phải nghía qua các xe khác mà có option này và làm so sánh...
Tôi nghĩ cả 2 bên TOY fan hay bài TOY nên thảo luận trên tư cách là khách hàng khi đi mua xe thì hợp lý hơn, chứ đến sang năm cũng chẳng ra vần đề gì nếu chẳng có mục tiêu nào cả
Riêng bản thân tôi, thì hết sức đơn giản, tôi không thích TOY nên không mua Camry dù có hay không có VSC.

Hạng D
10/1/11
1.025
2
0
34
bó chiếu, kiểu này chắc phải giật tít đừng lạm dụng phanh, để đưa tới .....chỗ là xe khỏi gắn phanh luôn, lúc đó toy tha hồ mà lời, hêh

Tập Lái
21/6/12
37
3
8
Tranh luận cho vui, chắc chưa có gì về học thuật hay quan điểm cả nhưng nhiều người tỏ ra quá kích động, mất vui!
Em cũng chưa thấy bác chủ thớt phủ nhận tầm quan trọng của VSC (ESP...) và cũng nhiều người vẫn khẳng định 1 cái xe đắt như Camry mà không được trang bị VSC thì cũng đáng buồn.
Nhưng ai để ý, trong các quyển hướng dẫn sử dụng xe, nếu có trang bị VSC thì ít hay nhiều nhà sx nào cũng có phần cảnh báo như tiêu đề của topic này. Nhất là với tính cẩn thận, luôn lo lắng về luật pháp như người Đức thì họ liệt kê khá kỹ các tình huống VSC bị hạn chế tác dụng.
Nếu thật sự quan tâm đến an toàn (và cả đến VSC) em nghĩ trước hết nên biết các tình huống dễ dẫn đến xe bịt trượt làm mất lái, loại xe nào dễ bị và cũng quan trọng không kém là loại lốp sử dụng và mặt đường đang đi... xong rồi đến VSC can thiệp thế nào!
Còn nếu cứ tranh luận VSC hơn, thì em đưa ra nhận xét cái RAV4 2012 bản base (FWD) vào cua nhanh sẽ an toàn hơn cái S500 1995 (W140) vì RAV 4 được trang bị VSC còn cái mẹc S kia không có (xin lỗi vì em đưa ra 2 ví dụ kịch bờ tường, một cái xe cao, hơi ngắn, cái còn lại thì trọng tâm thấp, trường-dài và 4matic và để công bằng thì cả 2 cái đều mới)!!!

Last edited by a moderator:
5/7/12
1.083
6
38
em thấy cái vụ VSC đâu cần phải làm quá lên như vậy đâu các bác. Các nào thích thì nhích hổng thích thì thôi chứ bàn tới bàn lui cũng có tìm ra được lời giải vì sao nó cắt VSC đâu.Nhiều bác đưa ra nhận định rất cảm tính nào là coi thường dân VN.... thì em thấy không ổn chút nào.Người ta tôn trọng mình hay coi thường mình cũng là do... tại mình mà thôi. Tại xứ mình không có luật phải có VSC nên đâu có ép được người ta phải gắn. Mà muốn có luật đó thì phải thông qua QH, mà muốn QH soạn 1 luật nào đó thì trước tiên phải coi vào cơ sở hạ tầng coi có đáp ứng được nhu cầu đó hay không đã. Vấn đề cuối cùng vòng đi vòng lại cũng quay lại với hiện trạng mặt đường và tốc độ cho phép ở VN mình. Em nói thật nếu đường xá mình mà nhiều nhiều free way xíu nữa không chừng QH chưa ra luật là tụi nó gắn vô mất rồi!!!

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
coolpix8700 nói:
Tranh luận cho vui, chắc chưa có gì về học thuật hay quan điểm cả nhưng nhiều người tỏ ra quá kích động, mất vui!
Em cũng chưa thấy bác chủ thớt phủ nhận tầm quan trọng của VSC (ESP...) và cũng nhiều người vẫn khẳng định 1 cái xe đắt như Camry mà không được trang bị VSC thì cũng đáng buồn.
Nhưng ai để ý, trong các quyển hướng dẫn sử dụng xe, nếu có trang bị VSC thì ít hay nhiều nhà sx nào cũng có phần cảnh báo như tiêu đề của topic này. Nhất là với tính cẩn thận, luôn lo lắng về luật pháp như người Đức thì họ liệt kê khá kỹ các tình huống VSC bị hạn chế tác dụng.
Nếu thật sự quan tâm đến an toàn (và cả đến VSC) em nghĩ trước hết nên biết các tình huống dễ dẫn đến xe bịt trượt làm mất lái, loại xe nào dễ bị và cũng quan trọng không kém là loại lốp sử dụng và mặt đường đang đi... xong rồi đến VSC can thiệp thế nào!
Còn nếu cứ tranh luận VSC hơn, thì em đưa ra nhận xét cái <span style=""color: #ff0000;"">RAV4 2012</span> bản base (FWD) vào cua nhanh sẽ an toàn hơn cái <span style=""color: #ff0000;"">S500 1995</span> (W140) vì RAV 4 được trang bị VSC còn cái mẹc S kia không có (xin lỗi vì em đưa ra 2 ví dụ kịch bờ tường, một cái xe cao, hơi ngắn, cái còn lại thì trọng tâm thấp, trường-dài và 4matic và để công bằng thì cả 2 cái đều mới)!!!
Móa ! So sánh 2 cái xe cách nhau đúng 17 năm. 1 đời người 1 rừng ngu!

Hạng B2
15/9/06
421
28
28
@mienhinh:Em thấy bác từ cùn thành siêu cùn khi chuyển từ chủ đề này sang chủ đề khác 1 cách đầy biến hóa mà chẳng liên quan gì đến cái VSC hay ESP.Từ VSC bác chuyển sang lốp xe,từ lốp xe con,xe cá nhân bác chuyển sang phanh của xe bus(loại xe mà chỉ có phanh tang trống)là xe chả có nổi cái ABS rồi đang chuyển sang cả món khí thải.Sắp tới bác chuyển qua món nào để em hầu bác cho cẩn thận

Bác cho em hỏi khí thải có kiên quan gì đến cái VSC

Status
Không mở trả lời sau này.