Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
TOY nói:
À ra thế, thì ra là có cụ chiếu cố trích dẫn em ;)
Cụ xem lại em phát biểu gì mà cụ to mồm thế, cụ thì chắc ai ở box này đều biêt rõ với cái điệp khúc "em đi toy - nhưng là toy nhập nhé" :D xe cụ có trang bị này kia thì cụ nhờ chứ chúng em được gì? Mặt khác em chưa có bài nào bênh vực toyota mà cụ kêu em là fan cuồng? Vấn đề phát biểu của cụ thì nào giờ em nghĩ đụng chạm khá nhiều bác trong này chứ không riêng gì em và mọi người em nghĩ có lẽ đều không chấp cụ ;). Em cũng chẳng ngại cụ, cũng chẳng việc gì phải để tâm vì mấy cái CM, em tự vấn thì chưa nó gì đụng chạm cụ cả. Ban nick thì em chả có quyền đó và nếu có em cũng chả thèm ban ai vì họ không cùng quan điểm với mình vìnónhỏmọn và tầm thường lắm. Thiêt nghĩ cụ nên lịch sự trong cách hành văn của mình cụ nhé :)
Kệ thôi bác, các cụ vẫn nói thùng rỗng lại kêu to...

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Mun nói:
Tại thấy bác lấy nick TOY nên chúng ghét :D

Quay lại VSC, vẫn chưa ngã ngũ àh? chán nhỉ, chém ấm ầm nhưng anti Toy lại ko có bao nhiêu người vì một người xái vài nick để chém, đâm ra chỉ có tác dụng loanh quanh mấy nick đang chém thôi.

Thế này nhé, để giúp cho cộng đồng, các cụ anti Toy tổ chức buổi offline hoành tráng tại khách sạn 5 sao nào đấy với chủ đề "Ko có VSc, chúng ta sẽ chết", mời hết các báo đài, diễn đàn, tất cả mọi người nào muốn nghe tới dự miễn phí. Chi phí đương nhiên do các anti Toy tài trợ 100%.

Thế mới là giúp người tiêu dùng chứ.

Còn chỉ núp bóng loanh quanh mấy cái nick ở diễn đàn này, chửi người khác thì cũng chỉ loại tiểu nhân đắc chí thôi.
:D

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.306
113
Đường đổ nước xà bông như thế mà chạy tốc độ chừng 80kmh thì ESP của bác lúc đó ko cứu được đâu nhé :D
Chịu khó xem mấy clip xe bị trược ở khúc cua đường tuyết của tây lông, cái đó là thật chứ ko dàn cảnh hay test lý thuyết nhé, nó quay mòng mòng, xe nó có ESP hay VSC 100%.

Bác đi test lý thuyết, lúc test chạy bao nhiêu bác 30 hay 40?
ESP có công dụng nhưng ko phải là 3 cộng lông sau cùng của tề thiên đại thánh :D

Chúc mừng bác đi mer C có ESP nhé

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
mienhinh nói:
nguoiphutinh nói:
mienhinh nói:
PhamNgoc nói:
Nhiều bác em thấy cứ cãi về VSC nhưng lại cho rằng chức năng này hoạt động khi tốc độ trên 40km/h là hoàn toàn sai lầm. Chức năng này hoạt động khi bánh xe bị trượt bất kể lúc đó đang đi 5km hay 100km/h
Hệ thống kiểm soát ổn định thân xe làm việc khi có sự sai khác giữa góc đánh lái và hướng di chuyển thực tế của thân xe, sensor của ESP/VSC trung bình kiểm tra sự sai khác này khoảng 20-30 lần/giây. Điều đó có ý nghĩa rằng ESC làm việc tự động và chả liên quan gì đến vận tốc di chuyển của xe. Còn sau khi phát hiện sự sai khác, ESP phản ứng thế nào thì có mấy bác trên này giỏi lắm, e ko dám múa rìu...:D
<span style=""color: #ff0000;"">Và xe nào cũng có thể bay xuống ruộng, không cứ Cam, cụ ạ. </span>
Biết dùng tay type câu này mà không dùng cái đầu để nghỉ.
Vios, hay Previa 2000 thì bình thường, hay cả altis, civic. Vì nó quá bình dân và có cái giá thấp.
Còn cái xe Cam LD 2012 nó gần 1.3 tỷ.
Nếu Cam LD 2012 gắn VSC và bán 1.5 tỷ em đảm bảo nó cũng đắt hàng như thường. Nhưng lúc đó đá sẽ ít hơn, và chỉ liên quan về giá!
Nguoi phu tinh: cách comment của bác rất phản cảm, y như bà già khó tính, không hiểu người có quan hệ với bác hàng ngày thì ra sao? Đầu của bác thông minh lắm sao? Đây là đang nói về mặt hạn chế của VSC, nghĩa là không phải trường hợp nào nó cũng cứu mạng mình được. Còn chuyện giá của Cam bao nhiêu, em liên quan gì ??? Nó bán 100 triệu hay 10 tỷ, là việc của nó, mua hay không là quyền của NTD. Bác giỏi thì gặp TGĐ Toy mà đá, trên đây toàn anh em bạn bè chia sẻ thông tin, bác đá ở đây giải quyết đc gì? Toy nó có giảm giá hay lắp VSC vì vài cái comment mang nặng tính miệt thị người khác của bác ko? bác đừng tưởng em ko biết chửi lại, chẳng qua ko thích chửi thôi. Làm đàn ông, đừng chua ngoa, nó thành đàn bà! Bác mới sắp mua Civic mà đã coi thường người khác vậy sao?
Hố hố! Kiến thức cùn mà cũng lên mặt sao??
Quên đi chú. Nhà nghèo nên cũng cài để có cơm qua ngày nên mua đc cái xe là vinh hạnh lắm bác. Còn mua đc xe nào là vấn đề cá nhân và tiềm lực chính.
Em chả lên đây dạy đời ai cả nhưng gặp bọn dốt nên lên tiếng vậy thôi.
VSC mà kêu lạm dụng thì bó tay kiến thức. ( Câu này có nhiều người nói rồi, nhắc lại)

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
TOY nói:
nguoiphutinh nói:
TOY nói:
Lâu lâu vào lại nơi được coi là điểm nóng thường xảy ra nội chiến giữa các Oser, có thể điểm qua trận kinh điển như "tại sao những bác đi xe hàn rất hay chê xe Toy". Nói chung là sau những trận "đấu" này thì có một vài nick "được" ra đi vì lời lẽ và văn phong hết sức ấn tượng :D
Tại theard này em nhận thấy được 1 vài nick như thế nhưng tất nhiên theo tên gọi khác và cái avatar thì đúng là không chạy đi đâu được. VD có một bác khoe trước đây đi xe Crown, nhà ở Kinh đô hồi xưa gì gì đó nói chung là rất có văn hoá gia đình danh giá :), thường hay phát biểu văng mạng kiểu như Toyota là xe cùi, em để thằng con ngồi trên capo rồi nó ịn đít thế nào mà móp mịa cái capo rồi sau đó em phải mua cái Civic 2009 và vì quá vui nên lấy luôn làm cái nick của mình. Còn bác thì Ford, bác thì Kia, bác thì So...thôi thì đủ hình đủ kiểu. <span style=""color: #ff0000;"">Các bác vào đây để xúm nhau lại chê bai các sản phẩm "quái thai" mà thằng Nhật lùn nó lỡ làm ra cho gần phần ba dân số của hành tinh này sử dụng, rồi các bác dè bỉu, các bác ném, các bác phun cho đã mà đôi khi bản thân em cũng chẳng biết là các bác chê xe người ta hay các bác tự "bơm" mình.... </span>
Túm lại là ai lỡ mua Toyota rồi thì kệ mịa họ đi các bác, xe họ cùi họ không "khôn" như các bác âu là họ dại thì họ tự chịu vậy, họ buồn thì chớ chứ các bác cũng đừng chia sẻ kiểu như "ngu lắm, ai bảo..."
Em bận tí, em lỡ dại dây vào nên em chạy đi lấy rổ chút em sẽ vào hứng đá của các cụ :)
Ôi đệch, phát biểu thế cũng lên Osom. Xuống mẹ cho dân nó nhờ.
Bỏ tất cả các vấn đề cá nhân và chê bai sp.
Anh em ở đây chỉ muốn nói với mọi người ( cộng đồng OS) 3 vấn đề :
+ Toy LD cắt thiết bị an toàn, mà bán cũng đâu có rẻ. Cảnh báo bà con biết tìm sự lựa chọn khác.
+ VSC là 1 thiết bị an toàn. Như cái phao, đôi khi không chìn ghe thì đếch cần mặc nhưng lỡ chìm thì có mà sài.
+ Giải thích VSC hoạt động ra sao cho bà con cô bác biết. ai biết rồi thì thôi.
Chắc Osom này cũng là fan cuồng TOY LD.
Nếu cảm thấy phát biểu của nguoiphutinh đụng chạm tự ái cá nhân thì cứ ban nick thoải máy.
À ra thế, thì ra làc có cụ chiếu cố trích dẫn em ;)
Cụ xem lại em phát biểu gì mà cụ to mồm thế, cụ thì chắc ai ở box này đều biêt rõ với cái điệp khúc "em đi toy - nhưng là toy nhập nhé" :D xe cụ có trang bị này kia thì cụ nhờ chứ chúng em được gì? Mặt khác em chưa có bài nào bênh vực toyota mà cụ kêu em là fan cuồng? Vấn đề phát biểu của cụ thì nào giờ em nghĩ đụng chạm khá nhiều bác trong này chứ không riêng gì em và mọi người em nghĩ có lẽ đều không chấp cụ ;). Em cũng chẳng ngại cụ, cũng chẳng việc gì phải để tâm vì mấy cái CM, em tự vấn thì chưa nó gì đụng chạm cụ cả. Ban nick thì em chả có quyền đó và nếu có em cũng chả thèm ban ai vì họ không cùng quan điểm với mình vìnónhỏmọn và tầm thường lắm. Thiêt nghĩ cụ nên lịch sự trong cách hành văn của mình cụ nhé :)
Bác xem lại đoạn màu đỏ.
Em thú thật là em chả văn hóa, dốt. Nhưng đc cái ăn ngay nói thẳng chả sợ mẹ gì.
Ai thích thì tới.
Còn vấn đề ở thớt này em đã túm gọn ở comment trước.
Vậy bác vô đây thể hiện quan điểm gì mà cao giọng thế!!??

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Mun nói:
Tại thấy bác lấy nick TOY nên chúng ghét :D

Quay lại VSC, vẫn chưa ngã ngũ àh? chán nhỉ, chém ấm ầm nhưng anti Toy lại ko có bao nhiêu người vì một người xái vài nick để chém, đâm ra chỉ có tác dụng loanh quanh mấy nick đang chém thôi.

Thế này nhé, <span style=""color: #0000ff;"">để giúp cho cộng đồng, các cụ anti Toy tổ chức buổi offline hoành tráng tại khách sạn 5 sao nào đấy với chủ đề "Ko có VSc, chúng ta sẽ chết", mời hết các báo đài, diễn đàn, tất cả mọi người nào muốn nghe tới dự miễn phí. Chi phí đương nhiên do các anti Toy tài trợ 100%. </span>

<span style=""color: #0000ff;""> Thế mới là giúp người tiêu dùng chứ. </span>

Còn chỉ núp bóng loanh quanh mấy cái nick ở diễn đàn này, chửi người khác thì cũng chỉ loại tiểu nhân đắc chí thôi.

5/7/12
1.083
6
38
em thấy ngộ quá, bên A nói bên B coi Camry là thần thánh vậy mà bên A cũng thần thánh hóa cái VSC. Thôi em nói thế này hi vọng sẽ dập tắt được lửa nhé:
Bán hàng là bán cái người ta cần chứ không phải bán cái mình có. Ờ thì thằng Toy hổng hiểu đầu óc nó bã đậu ra sao mà nó cắt cái VSC đi đó, bây giờ ai cần VSC thì đừng mua, ai không cần thì mua! Dù gì nó cũng bán hàng theo xu thế thôi, không thể chiều theo ý một vài cá nhận được. Đừng nói nó coi thường VN mình, mà hãy nói nó coi thường luôn cả cái ĐNA này vì chả có ông Cam nào có gắn VSC ở ĐNA này cả. Còn chuyện thiếu VSC có an toàn hay không thì hạ hội phân giải nhé :D

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Đoạn bác tô đỏ em cũng chẳng ám chỉ cụ thể ai, hay là có ai giật mình hả bác...;)
Em xin phép đứng nhìn và không có ý kiến gì với bác nữa. Nói chung đã là 2 cách hiểu thì kiểu gì vẫn khó.

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
mienhinh nói:
nguoiphutinh nói:
mienhinh nói:
PhamNgoc nói:
Nhiều bác em thấy cứ cãi về VSC nhưng lại cho rằng chức năng này hoạt động khi tốc độ trên 40km/h là hoàn toàn sai lầm. Chức năng này hoạt động khi bánh xe bị trượt bất kể lúc đó đang đi 5km hay 100km/h
Hệ thống kiểm soát ổn định thân xe làm việc khi có sự sai khác giữa góc đánh lái và hướng di chuyển thực tế của thân xe, sensor của ESP/VSC trung bình kiểm tra sự sai khác này khoảng 20-30 lần/giây. Điều đó có ý nghĩa rằng ESC làm việc tự động và chả liên quan gì đến vận tốc di chuyển của xe. Còn sau khi phát hiện sự sai khác, ESP phản ứng thế nào thì có mấy bác trên này giỏi lắm, e ko dám múa rìu...:D
<span style=""color: #ff0000;"">Và xe nào cũng có thể bay xuống ruộng, không cứ Cam, cụ ạ. </span>
Biết dùng tay type câu này mà không dùng cái đầu để nghỉ.
Vios, hay Previa 2000 thì bình thường, hay cả altis, civic. Vì nó quá bình dân và có cái giá thấp.
Còn cái xe Cam LD 2012 nó gần 1.3 tỷ.
Nếu Cam LD 2012 gắn VSC và bán 1.5 tỷ em đảm bảo nó cũng đắt hàng như thường. Nhưng lúc đó đá sẽ ít hơn, và chỉ liên quan về giá!
Nguoi phu tinh: cách comment của bác rất phản cảm, y như bà già khó tính, không hiểu người có quan hệ với bác hàng ngày thì ra sao? Đầu của bác thông minh lắm sao? <span style=""color: #ff0000;"">Đây là đang nói về mặt hạn chế của VSC, nghĩa là không phải trường hợp nào nó cũng cứu mạng mình được</span>. Còn chuyện giá của Cam bao nhiêu, em liên quan gì ??? Nó bán 100 triệu hay 10 tỷ, là việc của nó, mua hay không là quyền của NTD. Bác giỏi thì gặp TGĐ Toy mà đá, trên đây toàn anh em bạn bè chia sẻ thông tin, bác đá ở đây giải quyết đc gì? Toy nó có giảm giá hay lắp VSC vì vài cái comment mang nặng tính miệt thị người khác của bác ko? bác đừng tưởng em ko biết chửi lại, chẳng qua ko thích chửi thôi. Làm đàn ông, đừng chua ngoa, nó thành đàn bà! Bác mới sắp mua Civic mà đã coi thường người khác vậy sao?
VSC bản thân nó không tự sinh ra và cũng không tự nó chui vô xe. Nó do con người quyết định. Hiểu hong?
Nếu như cách đặt vấn đề kiểu như vầy thì sao Toy LD không cắt cho đc. Vì Toy LD nó biết chắc nếu có cắt thì bọn dân đên VN cũng mua thôi.
Hiều vấn đề chưa?
Vậy phải đặt vấn đề lại là tại sao cắt VSC trên các sp đang bán ở VN??
Như thế thông điệp cho cộng đồng rất rõ ràng.Có như vậy coi như kiến thức học hành xưa giờ sài đc.
VSC - Đừng lạm dụng? : Cái tiêu đề đã ngu cái nội dung còn ngu vãi.
Nói thiệt chứ cũng là dân Việt với nhau gặp người ta gặp nạn mình cũng cứu. Đằng này xúi bọn ngoại ban ăn tiền dân mình rồi kêu đừng lạm dụng.
Vì bản thân kiến thức quá hạn hẹp nên mới cho rằng thiết bị an toàn bị lạm dụng. Nó sinh ra là để phục vụ.

Status
Không mở trả lời sau này.