Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Vậy là mai mốt thấy cướp thì:
1. Méo quan tâm nếu ko phải người thân mình.
2. Phải để cho nó chạy qua mình rồi mình mới đuổi theo bắt nó đc. Như vậy gọi là bắt cướp đúng luật! F. . . . U. .. . . C. ... . . K. L. . . . . A............ . W.
Cách xử lý hay nhất của bác taxi là lao vào trước mũi xe nó để chặn đường thoát (thay vì tông thẳng vào nó), để nó tự đâm vào xe, có té chết cũng k sao.

• Like
Reactions: bac 8 and nttanmam
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Cách xử lý hay nhất của bác taxi là lao vào trước mũi xe nó để chặn đường thoát (thay vì tông thẳng vào nó), để nó tự đâm vào xe, có té chết cũng k sao.
Nó mà chết cũng rắc cmn rối với PL VN.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Gần ngang xe mình rồi làm sao chặn ngang đầu nó được.
Thực tế khó lắm anh ơi.

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
...
Theo Luật hình sự:
Chương IV
NHỮNG TRƯỜNG HỢP LOẠI TRỪ TRÁCH NHIỆM HÌNH SỰ
....
Điều 24. Gây thiệt hại trong khi bắt giữ người phạm tội
1. Hành vi của người để bắt giữ người thực hiện hành vi phạm tội mà không còn cách nào khác là buộc phải sử dụng vũ lực cần thiết gây thiệt hại cho người bị bắt giữ thì không phải là tội phạm.
...
Căn cứ điều luật này, tài xế Taxi vô tội. Còn cách nào khác để chặn bắt một tên cướp phóng xe như điên và có đồng bọn hỗ trợ phía sau?

• Like
Reactions: ntt61
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Thằng nguyễn đăng quang: khi nào cả nhà nó chết vì 1 đứa húc xe nhà nó rơi xuống sống thì khi đó đầu nó sẽ bớt ngu. Cũng vì những thằng ngu như nguyễn đăng quang nên giờ XH mới có chuyện đàu tôm (cứt lộn lên đầu)

Hạng B2
7/10/16
228
103
43
33
Nói cho nhanh là đang đêm cướp vào nhà các bác. Các bác bắt cướp rồi cướp cầm dao xỉa các bác thì các bác tính sao? Giết nó là vô tù mà k giết thì nó giết mình :)). Em cũng nản cái luật.
ps: gặp em em cũng tông nó thôi và thằng nào vào nhà em ăn cướp em cũng giết ;)

Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113
Trước bên công ty cô của em, bác bảo vệ chạy xe về nhà thì gặp cướp nó giật túi người ta. Bác ấy tung 1 cước, thằng cướp ngã lăng quây. Nhưng xui cái là cái đầu chú ấy đi thẳng vào bồn cây bên đường mà không có cái để bảo vệ; thế là chú ấy được đi tàu suốt về đoàn tụ ông bà. Bác bảo vệ thì bị tội ngộ sát nhận án đâu gần 5 năm nhưng ở đâu hơn 2 năm thì ra. Công ty cô em vẫn nhận vào lại và đồng thời ra cái thông báo cấm toàn bộ cán bộ công nhân viên bắt trộm cướp ngoài đường. Cái thông báo ấy mà lọt ra ngoài mạng thì gây bão mạng cũng cỡ cấp 12 đó.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Căn cứ điều luật này, tài xế Taxi vô tội. Còn cách nào khác để chặn bắt một tên cướp phóng xe như điên và có đồng bọn hỗ trợ phía sau?
Đúng rồi, thằng đó nó ko sao mà, nếu nó die thì anh taxi mới bị truy cứu TNHS.

Trước bên công ty cô của em, bác bảo vệ chạy xe về nhà thì gặp cướp nó giật túi người ta. Bác ấy tung 1 cước, thằng cướp ngã lăng quây. Nhưng xui cái là cái đầu chú ấy đi thẳng vào bồn cây bên đường mà không có cái để bảo vệ; thế là chú ấy được đi tàu suốt về đoàn tụ ông bà. Bác bảo vệ thì bị tội ngộ sát nhận án đâu gần 5 năm nhưng ở đâu hơn 2 năm thì ra. Công ty cô em vẫn nhận vào lại và đồng thời ra cái thông báo cấm toàn bộ cán bộ công nhân viên bắt trộm cướp ngoài đường. Cái thông báo ấy mà lọt ra ngoài mạng thì gây bão mạng cũng cỡ cấp 12 đó.
Hồi đó thằng thẩm phán ko học luật như LS Q. nên mới xử anh BV 5 năm.

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Nói cho nhanh là đang đêm cướp vào nhà các bác. Các bác bắt cướp rồi cướp cầm dao xỉa các bác thì các bác tính sao? Giết nó là vô tù mà k giết thì nó giết mình :)). Em cũng nản cái luật.
ps: gặp em em cũng tông nó thôi và thằng nào vào nhà em ăn cướp em cũng giết ;)
Giết thằng cướp xong tốt nhất là gom đồ bay ngay trong đêm. Chớ có dại mà đi báo công an nhá =)).