Hạng F
3/10/15
9.851
12.125
113
Vấn đề là phạt nồng độ cồn ở Vn rất vớ vẩn, vừa quá nhẹ, vừa quá nặng.
- quá nhẹ: mức phạt cao nhất chỉ 40tr + treo bằng. Ở nước ngoài khi uống quá say ko làm chủ được mình thì còn ngồi tù luôn, thế dân mới sợ mà ko dám uống nhiều.
- quá nặng: cứ >0 là phạt tiền + treo bằng. Vô lý hết sức. Thứ nhất là nhiều loại thực phẩm sinh nồng độ cồn, ko phải chỉ bia rượu, dù rất nhẹ, nhưng >0 mà. Thứ hai là trong cơ thể có nồng độ cồn tự nhiên (thử máu mới ra), nên đã có việc cty bảo hiểm lợi dụng việc đó mà ko đền bù thiệt hại. Nói chung nồng độ phải như nước ngoài, cứ uống nhẹ 1 cốc bia làm gì có ai ko làm chủ được tay lái.
Chuẩn bác. Vụ trên 0 rất là ngu và vô lý.
Chỉ tổ để các nhân viên nhà nước lợi dụng vin vào đó xin tiền.
Rõ ràng là chẳng nước nào mà cứ trên 0 là phạt nồng độ cồn.
Vậy mà hồi đó em nói thế còn một số thằng cãi, cứ như ta đây không bao giờ uống rượu ấy.

Hạng F
3/10/15
9.851
12.125
113
Mấy anh ăn nhậu thích cứ uống, làm như thiếu thốn lắm gặp lon bia làm thấy ghê! Ng ta uống ko nổi cũng ép cho được rồi cầm ly táp cạn mới chịu. Em đi ăn cưới thấy cảnh đói khác này là bỏ về luôn, sorry các anh ko cùng quan điểm nha.
Ép uống giờ là thành tội vào sổ giấy trắng mực đen rồi.
Vớ vẩn vào nhà đá đấy.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
đánh cái túi tiền thôi chưa đủ. có phạt trăm củ thì nhậu nó vẫn nhậu, cứ bắt đi lao động công ích là biết mùi ngay thôi.

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Tập Lái
22/4/20
5
0
1
44
Tôi đề nghị hướng xử lý uống rượu bia gây tai nan:
1. Tich thu phương tiện xung công quỹ.
2. Tước gplx vĩnh viễn. Cấm thi gplx trên toàn quốc.
3. Tùy mức độ gây thiệt hại mà phạt tù giam hoặc nặng hơn là chung thân đến tử hình.
Áp dụng luật trên cho mọi công dân, không phân biệt giai cấp, tôn giáo, đảng phái... như vậy sẽ giảm tình trạng này ngay.

Tập Lái
24/3/20
33
9.990
83
Qua 3 trang,25 ý kiến.....chốt lại luật xứ này như kak. Rồi đâu lại vào đó như không có gì xảy ra....vẫn là chuyện thường ngày ở huyện. Vẫn có người chết hoặc tàn tật do lái xe say rượu.....

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Ngoài vấn đề mức phạt còn có vấn đề thực thi nữa.
Lâu lâu mới chặn đường đo nồng độ cồn thì bắt được mấy người vi phạm?

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Vấn đề là phạt nồng độ cồn ở Vn rất vớ vẩn, vừa quá nhẹ, vừa quá nặng.
- quá nhẹ: mức phạt cao nhất chỉ 40tr + treo bằng. Ở nước ngoài khi uống quá say ko làm chủ được mình thì còn ngồi tù luôn, thế dân mới sợ mà ko dám uống nhiều.
- quá nặng: cứ >0 là phạt tiền + treo bằng. Vô lý hết sức. Thứ nhất là nhiều loại thực phẩm sinh nồng độ cồn, ko phải chỉ bia rượu, dù rất nhẹ, nhưng >0 mà. Thứ hai là trong cơ thể có nồng độ cồn tự nhiên (thử máu mới ra), nên đã có việc cty bảo hiểm lợi dụng việc đó mà ko đền bù thiệt hại. Nói chung nồng độ phải như nước ngoài, cứ uống nhẹ 1 cốc bia làm gì có ai ko làm chủ được tay lái.
Các bố đó mà biết nghĩ cho thấu đáo thì VN giờ đã ngồi trên đầu cái đám Đông Nam Á hết rồi :D

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng C
23/9/20
872
7.365
93
E bây giờ đi nhậu toàn đi xe ôm. Đi riết h mấy ông bạn gọi luôn Tùng Grab.