Hạng D
24/2/20
4.533
7.499
113
37
Đù…a nói cứ y như dân mạng xh qua nay…toàn cảm thông và thông cảm….
Chắc ảnh thánh thiện quá nên mới suy nghĩ vậy chứ gây ra tai nạn rồi bảo thông cảm cho tài xế. Có mà thông cảm cái .....cc.

Hạng C
9/9/16
523
393
78
Nhìu bác chú ý đôi dép. Em hỏi ngu là lái xe phải mang cái gì vì đó h em cũng mang dép lê như vậy và vẫn lái bình thường, chân ga chân phanh cảm nhận tốt hơn là ko mang dép

• Like
Reactions: zhou
Hạng D
24/2/20
4.533
7.499
113
37
Nhìn cái cảnh giao thông ntn ngao ngán thật.
Để ý vài lần đi rữa xe mấy đứa lót tấm lót phủ lên cả chân ga ớn thiệt, lần nào cũng phải lưu ý chổ này.
Các anh lưu ý nhắc bx ko mang giày cao gót hoặc để đồ/chai nước dưới chân khi lái xe nhé
Vậy mới thấy tai nạn ở vn chủ yếu là do ý thức tài xế, sáng nay dừng đèn đỏ gặp anh đẹp trai nhưng dừng xe ở làn rẽ phải (xe máy) em mới nói anh ơi chạy lên chút cho người ta rẽ phải ko có kẹt xe , thế là ảnh chạy lên trên đầu xe mình gật đầu xin lỗi lia lịa, dễ thương ghê nếu ở ngoải chắc giờ em nằm viện rồi chứ ko ngồi cào phím như hiện tại đâu.

Hạng F
12/10/16
7.521
6.372
113
Mấy a nói đi chân đất hay đi giày, mình ko phản biện vì mỗi ng có cảm giác khác nhau.
Đi giày thì cũng tốt nhưng mình ở VN nên toàn đi dép lê, khi nào đi làm hay đi đám tiệc mới mang giày. Hồi xưa có đôi sandans nhưng bỏ rồi do cũ quá. Chủ yếu là do cách chạy xe thôi chứ mấy cái giày dép chỉ là yếu tố khách quan.
P/s: phụ nữ thì là trường hợp đặc biệt ko tính đến nhé

9/5/16
4.036
4.193
113
Bình Phước
Đi dép lê hay giày tây lái xe ko có trong suy nghĩ của em tốt nhất là giày thể thao còn ko thì chân trần để cảm nhận và kiểm soát tốt chân ga hay chân thắng
Ặc, giày tây lái xe cũng ok, dép lê lái xe cũng ok, em thì chả đi chân trần bao giờ, đao chân lắm, chịu không được. Cái việc lái xe an toàn nó nằm ở bộ não và ý thức, chứ đi giày hay dép thì liên quan gì. trừ việc đi giày cao gót như phụ nữ thì em không nói. còn bọn đế bằng là ok hết. miễn sao khi đạp pedal nó không trượt là được.

Hạng D
2/7/17
1.575
2.083
113
44
Cái này khôn lõi, đg saigon em gặp hoài, pà nội mấy ông chú, còn 2 giây đèn xanh mắt ôn gì ráng mà vượt cho nó qua khỏi giao lộ mới thôi, rồi tới trụ đèn tiếp theo cũng đứng đó. Chậm một vài giây có làm cho ông sống giàu lên không mà cố chạy dzữ vậy. Em là em dừng, bấm còi bóp chim gì kệ pà mấy ổng.

• Like
  • Haha
Reactions: cohvn and Dung CT
TFS confirmed
Hạng B2
24/2/23
206
1.629
93
Ặc, giày tây lái xe cũng ok, dép lê lái xe cũng ok, em thì chả đi chân trần bao giờ, đao chân lắm, chịu không được. Cái việc lái xe an toàn nó nằm ở bộ não và ý thức, chứ đi giày hay dép thì liên quan gì. trừ việc đi giày cao gót như phụ nữ thì em không nói. còn bọn đế bằng là ok hết. miễn sao khi đạp pedal nó không trượt là được.
Mình để ý là giày/dép đế mỏng hoặc dẻo là rất dễ bị kẹt khi đạp ga mà đôi tông adidas của lão già gây tai nạn có đế thuộc loại dẻo, chưa kể là khá trơn nếu combo thêm mồ hôi chân, nên khả năng dính chân ga ko rút kịp là khá cao.

Cứ loại nào có đế chắc chắn, đủ độ cứng vững, cho phản hồi tốt là chạy ổn, mình cũng thuộc team ko đi chân đất vì sợ dính phân chó.

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng B1
7/3/23
84
209
33
39
Cảm thông cái shit, chạy kiểu đó gây họa cho vô số gia đình. Cảm thông có đem lại lành lặn cho những người bị oan không ?
Đến giao lộ thì chuyển chân ga qua chân thắng thủ sẵn đi, khi nào thấy an toàn thì đổi qua ga đạp tiếp. Cố đạp ga để qua giao lộ nhanh thì thiệt là nguy hiểm khi ở xứ này có nhiều người thích vượt đèn đỏ.

• Like
Reactions: Vansukhoidau
Tập Lái
16/6/22
45
69
18
35
Cũng do điều kiện giao thông xứ Đông Lào nhà mình thôi, xe máy, xe oto đi chung trên con đường chật ém. Chắc cả thế giới, có vài nơi như thế mà thôi. Thảo nào bọn Tây qua, thấy cảnh ngã tư chật kín xe máy nó chụp hình lia lịa như gặp thắng cảnh.

• Like
Reactions: cohvn
12/10/07
772
236
43
Sài Gòn
1 bên đi sớm 1-2 giây , 1 bên ráng rướn qua khi sắp đèn đỏ. 2 bên gặp nhau + xử lý của bác tài đạp thắng thì lại đạp nhầm ga nên có kết quả như vậy.