Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Em đang đi focus. Đọc trên vnexpress thấy bác Tạch lôi ra một mớ lỗi kỹ thuật, lắp ráp của toy LD sao thấy lo quá.
Hy vọng còn nhiều bác giống bác Tạch để người tiêu dùng còn biết mình ngồi trên chiếc xe như thế nào.
Focus em đi thì thấy củng ồn, không bít trét keo thế nào !!! Mấy cái lỗi kỹ thuật thì bó tay.
Nhiều khi đặt niềm tin mà không có đúng chỗ không.

Hạng D
13/1/11
1.235
44
48
13
Em đang đi focus. Đọc trên vnexpress thấy bác Tạch lôi ra một mớ lỗi kỹ thuật, lắp ráp của toy LD sao thấy lo quá.
Hy vọng còn nhiều bác giống bác Tạch để người tiêu dùng còn biết mình ngồi trên chiếc xe như thế nào.
Focus em đi thì thấy củng ồn, không bít trét keo thế nào !!! Mấy cái lỗi kỹ thuật thì bó tay.
[/quote]
Bác Tạch không làm cho Ford nên bác đừng lo xa, em cũng đi Focus đây, thấy rất OK mà :D:D:D

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
vuhoang8x nói:

Về đồng sơn của Ford thì bác yên tâm đi. Theo em dòng xe liên doanh bình dân ở Việt Nam Ford là số 1 về đồng sơn đó bác, em chỉ lo vụ điện đóm của nó thoai:D

Tập Lái
9/6/10
31
2
8
52
Hì hì, em đi Ranger 2011 (made in Thailand) mới chạy hơn 3k. Hồi 2 tuần trước đang lên kiếng bên tài tự nhiên cái kiếng rớt ra và kẹt luôn. Em tính đem vô SGF bảo hành nhưng sợ mất thời gian nên tháp táp pi tự xử luôn.

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Ben2003 nói:
Hì hì, em đi Ranger 2011 (made in Thailand) mới chạy hơn 3k. Hồi 2 tuần trước đang lên kiếng bên tài tự nhiên cái kiếng rớt ra và kẹt luôn. Em tính đem vô SGF bảo hành nhưng sợ mất thời gian nên tháp táp pi tự xử luôn.
Kính làm sao mà rớt ra hay dậy. Dữ lắm thì tuột bu-li hay j đó không lên/xuống thôi chứ bác.

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
dangthu nói:
vuhoang8x nói:

Về đồng sơn của Ford thì bác yên tâm đi. Theo em dòng xe liên doanh bình dân ở Việt Nam Ford là số 1 về đồng sơn đó bác, em chỉ lo vụ điện đóm của nó thoai:D
Điện thì em lại yên tâm, hôm mới mua về nhìn thấy màu dây ở mấy cái connector rất chuẩn.

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.745
113
thangtnl nói:
Em hoàn toàn hài lòng về thân vỏ của Focus, dày hơn Toy nhiều, rất cứng cáp.

:D:D:D
chuẩn ngoài ra cách âm focus rất tốt ạh im ru lun
bác nào nhen nhóm ý định nói về ăn uống xăng thì dập tắt đi nhé ko thui có xe đá :D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/6/10
31
2
8
52
vuhoang8x nói:
Ben2003 nói:
Kính làm sao mà rớt ra hay dậy. Dữ lắm thì tuột bu-li hay j đó không lên/xuống thôi chứ bác.
Nói chính xác là bị tuột bulong một bên: miếng kiếng được gắn trên giá bằng 2 con bulong hai đầu (đệm giữa là hai miếng nhựa, khi xiết bulong thì miếng nhựa này nở ra giữ miếng kiếng lạl) nhưng có lẽ trong quá trình lắp ráp, anh công nhân Thái nào đó xiết không chăc nên trong quá trình sử dụng nó bung ra