Hạng F
5/3/05
8.718
72.138
113
đây
hồi còn trẻ ranh mừ! máu lắm, buổi tối còn thách nhau HCM->VT trong 90 phút nữa kìa, để chạy kịp giờ (mịa giờ chầu ông bà, đúng là cái tuổi trời đánh) thì bất kể lúc nào cũng phải thúc xe chạy ~100km/h, qua chợ, qua thị trấn.. là cắm cổ chạy, nghĩ lại thấy còn sống là may mắn

hồi đó trong trường em có 6 thằng đi su sport từ VT -> HCM, 4 thằng không về tới nhà do vượt xe tải đâm vào xe ngược chiều, đi Cruiser thì an toàn hơn

Hạng B2
30/1/08
113
0
0
32
Sì Gòn
Chúc mừng bác tậu được em xe nhé, con này đi cũng sướng phết mỗi tội style hơi "già"!
Bác chụp mỗi cái hình bé tẹo, nhìn cái tem còn chả rõ nữa, up mấy cái ảnh to nhìn cận cảnh đi bác.

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
tuanle nói:
hồi còn trẻ ranh mừ! máu lắm, buổi tối còn thách nhau HCM->VT trong 90 phút nữa kìa, để chạy kịp giờ (mịa giờ chầu ông bà, đúng là cái tuổi trời đánh) thì bất kể lúc nào cũng phải thúc xe chạy ~100km/h, qua chợ, qua thị trấn.. là cắm cổ chạy, nghĩ lại thấy còn sống là may mắn

hồi đó trong trường em có 6 thằng đi su sport từ VT -> HCM, 4 thằng không về tới nhà do vượt xe tải đâm vào xe ngược chiều, đi Cruiser thì an toàn hơn

kinh hồn ... hôm bữa vào SG được thưởng thức SG - VT ( câù Cỏ May ) có 55 phút lúc 12h đêm .... anh em trong nhóm nói lúc trước có bạn chạy dưới 50 phút nhưng đáng tiếc bạn ấy cũng ........ đã không về tới nhà trong 1 lần test xe ngoaì VT :(.
Nhưng đường VT nguy hiểm quá , nhất là mấy cái bùng binh trên đường vào VT .... chaỵ nhanh rất dễ bay qua bùng binh mà chưa kịp nhận đó là cái gì vì bùng binh to như hồ Con Rùa [&:]...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/6/07
115
0
16
53
[/quote]

kinh hồn ... hôm bữa vào SG được thưởng thức SG - VT ( câù Cỏ May ) có 55 phút lúc 12h đêm .... anh em trong nhóm nói lúc trước có bạn chạy dưới 50 phút nhưng đáng tiếc bạn ấy cũng ........ đã không về tới nhà trong 1 lần test xe ngoaì VT :(.
Nhưng đường VT nguy hiểm quá , nhất là mấy cái bùng binh trên đường vào VT .... chaỵ nhanh rất dễ bay qua bùng binh mà chưa kịp nhận đó là cái gì vì bùng binh to như hồ Con Rùa [&:]...

[/quote]

Em thường chạy từ Phú Nhuận về Vũng tàu mất khoảng 1h30phút và thường chạy vào lúc từ 18h (vì đèn đường bắt đầu bật và ko bị bắn tốc độ) nên chạy mất 55 phút vào lúc 12h đêm là có thể chấp nhận được. Chạy đường này chỉ hãi mấy quả người qua đường đột ngột, vào tầm 120km-140km/h thì chắc chả phanh được các bác nhẩy. Đúng là qua cầu Cỏ may, qua ngã ba Ông từ rùi chạy tầm 2km có cái bùng binh to đùng nơi chứng kiến vô cùng nhiều xe cả bốn bánh lẫn 2 bánh leo lên nằm chình ình ở giữa (chả hiểu sao bùng binh nào ở Vũng tàu cũng to, hay đấy là thương hiệu).

Last edited by a moderator:
2D
Tập Lái
20/11/08
45
0
0
47
ntu559 nói:
Turbo nói:
Em không tin con số 22k km cho xe này
Nhìn tổng thể ngon nhể, form của bác mà đậm đậm là hợp với con này lắm

Nhưng thật sự là chỉ 22k, dây đồng hồ còn zin, ốc chưa có vết mở, xe này chắc là xe trùm mền rồi. Em đã đi chiếc LA này laàchiếc thứ 4 kể từ 1990, mà chiếc nào cũng đẹp cả, nhưng phải nói chiếc này là đẹp nhất mặc dù em đã không đi LA từ 1998

chắc cụ chủ thớt này cũng ngoại lục tuần rồi. chúc mùng cụ, vì cụ may mắn thế chứ bọn con cháu sau này ko còn xe như vầy mà đi nữa khi = tuổi nhà cụ đâu. khà khà khà

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
xời , bạn 2D ơi ... ở trong mấy cái massage với nhà nghỉ ngoài Vũng Tầu thì cái bùng binh nào cũng to hết á ... standard rồi mà ... Không tin bạn mua vé máy bay rủ tớ vào đó trớ dẫn bạn đi đóng tiền điện coi bùng binh nhé ... mà đi như bạn thì chỉ có lời to á ( vãi chưởng với bạn ke...ke.... )...

Tập Lái
22/8/07
43
0
0
Jeepney nói:
Em thường chạy từ Phú Nhuận về Vũng tàu mất khoảng 1h30phút và thường chạy vào lúc từ 18h (vì đèn đường bắt đầu bật và ko bị bắn tốc độ) nên chạy mất 55 phút vào lúc 12h đêm là có thể chấp nhận được. Chạy đường này chỉ hãi mấy quả người qua đường đột ngột, vào tầm 120km-140km/h thì chắc chả phanh được các bác nhẩy. Đúng là qua cầu Cỏ may, qua ngã ba Ông từ rùi chạy tầm 2km có cái bùng binh to đùng nơi chứng kiến vô cùng nhiều xe cả bốn bánh lẫn 2 bánh leo lên nằm chình ình ở giữa (chả hiểu sao bùng binh nào ở Vũng tàu cũng to, hay đấy là thương hiệu).

Ngày trước cái bùng binh ngay Bà Rịa ấy em sợ phát khiếp. Thấy bùng binh to đẹp, lúc đó còn sớm đèn đường nhiều. Ôm cua cái... vừa qua nửa cái bùng binh thì toàn bộ mặt đường toàn đá sỏi.... trượt phát suýt chết.

Đoạn đường SG-VT bác nào dám đi đêm thì nể phục. Tối om không đèn. Nhất là đoạn Sài Gòn - Long Thành. Chưa kể có quân "mai phục" dăng dây đó. Các bác cứ phang tốc độ cao là thế nào cũng bị à. Coi chừng lại giảm SG-VT .. không bao giờ hoàn thành ấy.

Hạng B2
9/3/07
110
266
63
các bác cho em hỏi em định gạ mua chiếc LA đời 1983 của thằng bạn em, nó ít đi lắm nên xe còn cứng, xe này màu đen tem đỏ, em chẳng biết mua bao nhiêu vì nó là bạn thân, em định kêu giá 30tr được không các bác? em xin cám ơn

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
L.A gin thì không có màu đen tem đỏ đâu bác ạ, chỉ có xanh tem xanh xám và bạc tem đỏ thôi bác ạ. Màu đen tem đỏ nếu xe gin thì là Master SD ( Silent Drive, chạy curoa thay sên tải), bánh căm, không ĐH tua, thắng trước đùm..... Đồ chơi ít nhưng máy khá tốt, block máy trắng chứ k nhuộm đen.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
wasake nói:

Ngày trước cái bùng binh ngay Bà Rịa ấy em sợ phát khiếp. Thấy bùng binh to đẹp, lúc đó còn sớm đèn đường nhiều. Ôm cua cái... vừa qua nửa cái bùng binh thì toàn bộ mặt đường toàn đá sỏi.... trượt phát suýt chết.

Đoạn đường SG-VT bác nào dám đi đêm thì nể phục. Tối om không đèn. Nhất là đoạn Sài Gòn - Long Thành. Chưa kể có quân "mai phục" dăng dây đó. Các bác cứ phang tốc độ cao là thế nào cũng bị à. Coi chừng lại giảm SG-VT .. không bao giờ hoàn thành ấy.

em từng là nạn nhân của đội quân chăng dây long thành đó,chính xác là đọan dốc trại sữa, ko những chăng dây mà đội quân đó còn chơi phóng tầm vông vào xe đang chạy..giờ nghĩ lại thời điên điên nữa đêm đi vũng tàu uống cafe hồi trước mà rùng mình