Hạng B2
7/1/21
199
527
93
39
20/5 nhà em có phụ nữ và trẻ em đi. Nhờ bác cho luôn tên thuốc thoa chống côn trùng và đĩa. Ở 1 đêm trong bàu sấu hay ra ngoài ở để co hồ bơi cho mấy nhóc? E thì muốn ở trong bàu sẫu để sáng dậy trong rừng. Mà ở ben ngoai thi lai phải mua vé đi jeep nen chua biêt sao cho hợp lí ?
Trong NCT có KS đó bác, ko cần mua vé ra, ở trong đó sáng sớm dậy trong rừng cũng ok, nhưng book sớm để hết phòng

Tập Lái
19/11/19
31
12
8
39
Trong NCT có KS đó bác, ko cần mua vé ra, ở trong đó sáng sớm dậy trong rừng cũng ok, nhưng book sớm để hết phòng
Cảm ơn bác reply !
Em thì thích đi dép thôi. Vậy mang vớ (tất) cao thì chắc... vắt chui vo dép k cắn thủng vô đến da được? E định k thuê xe đạp mà thue luon jeep chở 10km, rồi đi bộ vô Bàu Sấu ở 1 đêm rồi sáng mai k biet jeep có chở ra k ? Vì thuê jeep có khứ hồi nhưng thắc mắc là thuê từ hôm trước, hôm sau chở k ?
Nếu thuê ks thím Google chỉ gần cổng NCT thì sáng hom sau lai mua vé vào thì sai sai, vậy xem tour thú luc 18h30 xong về lun sg chứ ngủ lại làm gì nữa?
Giữa rừng ngủ toàn đàn bà trẻ em cg hơi lo bác ạ.

Hạng B2
7/1/21
199
527
93
39
Cảm ơn bác reply !
Em thì thích đi dép thôi. Vậy mang vớ (tất) cao thì chắc... vắt chui vo dép k cắn thủng vô đến da được? E định k thuê xe đạp mà thue luon jeep chở 10km, rồi đi bộ vô Bàu Sấu ở 1 đêm rồi sáng mai k biet jeep có chở ra k ? Vì thuê jeep có khứ hồi nhưng thắc mắc là thuê từ hôm trước, hôm sau chở k ?
Nếu thuê ks thím Google chỉ gần cổng NCT thì sáng hom sau lai mua vé vào thì sai sai, vậy xem tour thú luc 18h30 xong về lun sg chứ ngủ lại làm gì nữa?
Giữa rừng ngủ toàn đàn bà trẻ em cg hơi lo bác ạ.
Việc đi dép thì tùy bác thôi, kinh nghiệm tui đi nhiều nên thấy để đảm bảo an toàn, như tui mà còn bị nó chui tận vào lưng :)). Cắn ko thủng nhưng nó biết di chuyển đến chỗ cắn thủng kaka Thuê xe chở như bác nói thì bác alo BQL hỏi trước nhé, vì mình toàn thuê xe đạp, đi NCT mà ko đạp xe mất 50% sự thú vị của chuyến đi đó. Thuê KS ngoài mai vô lại thì cũng rẻ ko có mắc vé lắm, mình đi vậy hoài à.Giữa rừng ngủ chỉ duy nhất ai sợ ma thôi, chứ trc giờ an toàn vì đây là rừng do bộ đội và kiểm lâm quản, cũng ko có thú dữ, nhà mình 2 bé 7t và 9t ở mấy lần rồi

Hạng B2
17/9/13
350
2.183
96
Quá đẹp! Cả cảnh lẫn mẫu đều đẹp, chụp hình cũng đẹp. Xem hình là muốn đi liền. Cảm ơn bác chủ chia sẻ.

Các bác có con đĩa chúa to tổ bố nên tụi đĩa vắt con nó tìm về cội nguồn tổ tiên thôi. Cắt đĩa chúa ngâm rịu rồi thoa lên là không bị nữa :D

• Haha
Reactions: dangvinh13
Hạng B2
7/1/21
199
527
93
39
Quá đẹp! Cả cảnh lẫn mẫu đều đẹp, chụp hình cũng đẹp. Xem hình là muốn đi liền. Cảm ơn bác chủ chia sẻ.

Các bác có con đĩa chúa to tổ bố nên tụi đĩa vắt con nó tìm về cội nguồn tổ tiên thôi. Cắt đĩa chúa ngâm rịu rồi thoa lên là không bị nữa :D
Kaka, đĩa này giờ làm kiểng thôi Bác à

Hạng C
16/4/16
754
954
98
Vũng Tàu
Khoảng 2014, 15 mình có đi thì phòng ốc trong này khá tệ. Rất nhiều phòng ăn, nhà nghỉ nhưng chắc là không có khách nên k được chăm sóc, buôn bán, thấy đóng cửa nhiều. Có cả hồ bơi nhưng cũng bỏ hư hỏng.
Tối đi coi thú nhưng toàn mấy con nhỏ xíu, lâu lâu thấy chứ k nhiều. Đi xe đạp khá đã nhưng đường lại 2 hướng ngược nhau tính từ nhà điều hành nên đi khá xa.
Chơi đây xong ra ngoài khoảng 2 chục cây có khu du lịch Suối Mơ, tắm suối trong vắt, lạnh ngắt đã lắm

Tập Lái
14/9/15
28
261
48
Vắt thì chả có thuốc nào bôi dc bác ơi, đơn cữ như Lính Mỹ nó qua VN nó sợ nhất thứ này, chỉ cầu hôm Bác đi hôm trước và ngay ngày đó ko mưa, thì vắt sẽ ít hoặc ko có. Mang giày thể thao, vớ mua loại cao lên gối, mua thêm vài cọng thun bó ống quần lại, giày loại sáng màu để có thấy nó thì lấy cây đuổi đi.
Bàu Sấu muốn di chuyển thì phải nhận xe đạp rất sớm tầm 6h sáng, rồi đạp đến khu vực để xe đạp, sau đó treking tầm 6km đường rừng (cũng dễ đi, đi bộ tầm 1 tiếng đó) mới tới dc, phải book ngủ lại trước, book cả ăn luôn. lúc ra nếu đuối ko đi dc thì các chú kiểm lâm trong đó có dịch vụ chở xe máy ra tới điểm để xe đạp 250k/xe chở 2 người. Nếu muốn trọn vẹn Bàu Sấu thì theo tui mùa này ko nên đi lắm, vì sợ nhất là mưa bất chợt thôi, và phải đi 3 ngày 2 đêm mới trọn vẹn cả NCT, vì BS đi mất 1 ngày đêm rồi. Có dịch vụ chở xe xem thú đêm, đa sô hươu nai, các cháu nhỏ rất thích
Bác nói sao chứ có thuốc chống vắt mà. Mình đã đi trek vào Bàu Sấu lẫn Bidop với đứa nhỏ 6 tuổi, không hề bị vắt cắn nhé. Trong khi trong đoàn ai cũng bị. Tụi nó chủ yếu ở nơi ẩm ướt, dưới lá mục. Còn đi Tà Năng thì ko thấy vắt vì Tà Năng chủ yếu là cỏ

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
24/2/20
4.489
7.418
113
37
Bác đúng là người đàn ông của gia đình, chấp nhận mặc quần rách để dành tiền đưa gia đình du lịch, mua đồ đẹp cho vợ con mặc.
Chúc mừng Bác nhé!
Từ khi có vợ và 2 đứa con em cũng chẳng thèm quan tâm đến ngoại hình vợ mua gì mặc nấy, chỉ kiểm soát cân nặng thôi.:)

• Haha
Hạng D
9/1/15
2.584
3.878
113
40
Bác đúng là người đàn ông của gia đình, chấp nhận mặc quần rách để dành tiền đưa gia đình du lịch, mua đồ đẹp cho vợ con mặc.
Chúc mừng Bác nhé!
này rách ko phải dạng vừa mà rách te tua luôn ấy chứ

• Haha