Hạng B2
22/7/20
371
627
93
33
View attachment 2637848
nuôi Tàu thì có chứ người VN gì =))
bảo gà lại tự ái
ông này cùn thật. Trung Quốc là công xưởng của thế giới, phần lớn máy móc, phương tiện đều sản xuất ben đó mà cụ. IP còn hầu như 100% bên đó, mới chuyển về VN với Ấn độ 1 ít.
Bac k hiểu xuất xứ là gì rồi. :))) bị anh em chửi cho còn cố cãi :)))

Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
ông này cùn thật. Trung Quốc là công xưởng của thế giới, phần lớn máy móc, phương tiện đều sản xuất ben đó mà cụ. IP còn hầu như 100% bên đó, mới chuyển về VN với Ấn độ 1 ít.
Bac k hiểu xuất xứ là gì rồi. :))) bị anh em chửi cho còn cố cãi :)))
ông có hiểu câu chuyện ở đây ko ? tôi đang nói thanh niên kia.
Hắn bảo Jap nhập đồ từ Indo Thai là nuôi indo Thai, thế TC nhập từ Tàu thì ko phải :)

Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
Có 1 cái bảng bạn đó đi đăng khắp làng khắp xóm, đăng từ năm này qua năm khác mình không biết để làm gì luôn. Thôi lơ ngta đi bạn ơi, để ý lm gì :)
Tôi lôi sự thật đi khắp nơi thì có gì ko đúng ?

Hạng B2
22/7/20
371
627
93
33
ông có hiểu câu chuyện ở đây ko ? tôi đang nói thanh niên kia.
Hắn bảo Jap nhập đồ từ Indo Thai là nuôi indo Thai, thế TC nhập từ Tàu thì ko phải :)
ông mới sai lè ra. Nhập khẩu nguyên chiếc In, Thái, thì nhà nước chỉ ăn được mỗi cái thuế xuất nhập khẩu và đại lý ăn phần ngọn.
Còn ông Huynh Đài, ông ấy nhập phụ kiện về, xây nhà máy, lắp ráp, tạo công ăn việc làm, lao động, an sinh xã hội đã đời, xong mới đến cái phần ngọn Đại lý ăn.
Có thể mà k hiểu còn cãi với bắt bẻ nữa.

Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
ông mới sai lè ra. Nhập khẩu nguyên chiếc In, Thái, thì nhà nước chỉ ăn được mỗi cái thuế xuất nhập khẩu và đại lý ăn phần ngọn.
Còn ông Huynh Đài, ông ấy nhập phụ kiện về, xây nhà máy, lắp ráp, tạo công ăn việc làm, lao động, an sinh xã hội đã đời, xong mới đến cái phần ngọn Đại lý ăn.
Có thể mà k hiểu còn cãi với bắt bẻ nữa.

Vậy còn mấy chiếc VN láp ráp ko tính ah ? Toy, mazda, Mit, Honda ko có nhà máy hả ?
Mà có nhập nguyên chiếc về bán xong là phủi tay, ko bão dưỡng bảo hành ? mấy công việc trên ko tạo công ăn việc làm cho dân chúng hả ?

Hạng C
12/8/16
725
586
93
32
Vậy còn mấy chiếc VN láp ráp ko tính ah ? Toy, mazda, Mit, Honda ko có nhà máy hả ?
Mà có nhập nguyên chiếc về bán xong là phủi tay, ko bão dưỡng bảo hành ? mấy công việc trên ko tạo công ăn việc làm cho dân chúng hả ?
thôi còn cùn, thế sao chính phủ k discount 50% TTB cho xe nhập luôn đi, sao chỉ discount cho xe lắp trong nước? Rõ là xe lắp ráp trong nước có lợi ích kinh tế lớn hơn rồi, ba cái bảo hành xe nào k phải làm, ngu