Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Em không nói đến đúng hay sai luật, mà em thấy ông morning chạy thấy ghê quá. Nếu là em thì em sẽ chạy sau xe bác chủ, sau đó muốn vượt thì xi nhan rồi lấn trái, vượt lên. Ai nói em nhát tay, yếu... em chịu hết. An toàn là trên hết. Tài xế giỏi là tài xế không gây tai nạn.

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Tập Lái
6/6/18
49
30
20
34
Mình không bênh ông Morning vượt ấu, nhưng nếu anh vẫn chạy với thói quen như vậy thì sẽ còn phải "ấm ức" và post bài dài dài. Hì

• Like
Reactions: te_te and xlive
Hạng B2
16/1/15
138
222
43
Chạy chậm thì vào làn trong cho cho nó có văn hóa giao thông, anh chạy như rùa 40 trong khi người ta cho chạy 80. Vậy cái làn trong cùng tất cả xếp hàng chạy < 40 để vừa lòng anh chủ à.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Chạy chậm thì vào làn trong cho cho nó có văn hóa giao thông, anh chạy như rùa 40 trong khi người ta cho chạy 80. Vậy cái làn trong cùng tất cả xếp hàng chạy < 40 để vừa lòng anh chủ à.
Ờ thì mình ở gần làn sát trong cùng rồi còn gì?!
Đang đợi Eco để đi sau vô làn trong thì sao anh?
Chưa kể ngay đó là chỗ phân chia 2 hướng đi: 1 hướng lên cầu vượt, 1 hướng xuống bùng binh nên giảm tốc độ là điều hiển nhiên.
Chỗ đó anh chạy 80km/h giờ đi tôi ra tôi xem...thân

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Mình không bênh ông Morning vượt ấu, nhưng nếu anh vẫn chạy với thói quen như vậy thì sẽ còn phải "ấm ức" và post bài dài dài. Hì

Đoạn này em nhớ ko lầm cho 80km/h, bác chủ chạy 40km/h? Bác đi đúng luật nhưng theo cách nghĩ "phương diện common sense" của bác thì bác thấy bác đi đúng ko?

Luật cho đi 80km/h nhưng:
-Tới chỗ giao với xe máy chuyển làn lên cầu vượt nên mình chủ động giảm tốc độ, trong thành phố mà bác cứ chạy cho bằng với biển báo thì mình thua nha. Xe cấp cứu còn không làm được chứ đừng nói dân đen như bác với mình.
-Lên cầu vượt chỉ có lane ngoài cùng được đi 80km/h hay 70km/h gì đó, 2 lane còn lại trên cầu vượt 1 lane 60km/h 1 lane 50km/h giành cho xe máy. Từ lane mình nếu để lên cầu vượt thì không giảm tốc chứ chả lẽ tăng tốc, còn nếu chuyển sang hướng đi bùng bình thì cũng phải giảm tốc thôi? Chưa kể các xe máy bên trong bị a Eco che tầm nhìn, đến đó bác đấm cho nhanh thì khả năng hốt xe máy đang chuyển làn từ trong ra rất cao
-Mình đang chạy 40km/h thật, nhưng lane trong cùng mà a Buổi Sáng đang chạy bác nhớ xem tốc độ tối đa bao nhiêu và bác nghĩ xem a Buổi Sáng lúc đó bấm bao nhiêu để vượt trong khi 2 lane ngoài cùng rộng.
Chưa kể a Buổi Sáng chạy lên cầu vượt thì "common sense" là ở trên 2 lane ngoài cùng chứ không phải chạy kiểu như trong clip.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Giờ này còn có suy nghĩ vượt phải. Lạ thật.
Ý mình là a Buổi Sáng muốn đi làn bên trái nhưng lại vòng qua xe mình phía bên phải để vượt lên.
Sẽ sửa lại tiêu đề video như góp ý của các bác

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Ảnh chạy ẩu nhưng luật ko sai. Nắm chắc tay lái tự tin xíu xử lý được pha đó.
Giớ ra đường chỉ sợ vượt trái ẩu ngược chiều mình, mình phải né gặp mấy cái bên phải xe mình có xe máy nguy hiểm hơn.

Lúc đó bất ngờ, không giật mình đạp nhầm chân ga hay đánh lái ra ngoài là coi như ổn rồi mà bác.
Còn thắng gấp thì cũng không ổn, có kịp quan sát phía sau có ai hay không đâu.

Bởi mới nói a đó làm chuyện nguy hiểm cho tất cả.

Hạng D
4/10/12
2.185
3.538
113
Gồi, thớt bị chửi, kaka.
Sao bác chủ lại ghi BS xe mình?

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Luật cho đi 80km/h nhưng:
-Tới chỗ giao với xe máy chuyển làn lên cầu vượt nên mình chủ động giảm tốc độ, trong thành phố mà bác cứ chạy cho bằng với biển báo thì mình thua nha. Xe cấp cứu còn không làm được chứ đừng nói dân đen như bác với mình.
-Lên cầu vượt chỉ có lane ngoài cùng được đi 80km/h hay 70km/h gì đó, 2 lane còn lại trên cầu vượt 1 lane 60km/h 1 lane 50km/h giành cho xe máy. Từ lane mình nếu để lên cầu vượt thì không giảm tốc chứ chả lẽ tăng tốc, còn nếu chuyển sang hướng đi bùng bình thì cũng phải giảm tốc thôi? Chưa kể các xe máy bên trong bị a Eco che tầm nhìn, đến đó bác đấm cho nhanh thì khả năng hốt xe máy đang chuyển làn từ trong ra rất cao
-Mình đang chạy 40km/h thật, nhưng lane trong cùng mà a Buổi Sáng đang chạy bác nhớ xem tốc độ tối đa bao nhiêu và bác nghĩ xem a Buổi Sáng lúc đó bấm bao nhiêu để vượt trong khi 2 lane ngoài cùng rộng.
Chưa kể a Buổi Sáng chạy lên cầu vượt thì "common sense" là ở trên 2 lane ngoài cùng chứ không phải chạy kiểu như trong clip.
Từ đầu clip tới lúc đoạn giao xe máy cả cây số anh bò 40km/h, tới đoạn giao xe máy a ra làn ngoài cùng vẫn bò 50km/h. Chạy như anh hỏi sao người ta ko xào chẻ