Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
3/4/07
74
0
0
Tấn Dũng nói:
Bí quyết của trà chanh chính là việc chỉ cần nhúng đầu que tăm có tinh chất vào can nước loại một lít thì toàn bộ can nước trên nhanh chóng có hương vị chanh thơm ngào ngạt. Thêm 1 ít nước trà đã ngâm trước đó vào can nước này là có màu bắt mắt…

Chúng tôi đã trực tiếp có mặt tại những điểm kinh doanh mặt hàng này và giật mình trước những phụ gia "bẩn".

Báo viết vậy thì trà chanh Hà Nội đứng hình rồi.

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
vime nói:
Tấn Dũng nói:
Bí quyết của trà chanh chính là việc chỉ cần nhúng đầu que tăm có tinh chất vào can nước loại một lít thì toàn bộ can nước trên nhanh chóng có hương vị chanh thơm ngào ngạt. Thêm 1 ít nước trà đã ngâm trước đó vào can nước này là có màu bắt mắt…

Chúng tôi đã trực tiếp có mặt tại những điểm kinh doanh mặt hàng này và giật mình trước những phụ gia "bẩn".

Báo viết vậy thì trà chanh Hà Nội đứng hình rồi.
Thực ra những bài viết này chỉ mang giá trị cảnh báo và có gây ảnh hưởng doanh thu của những quán đó trong một thời gian ngắn thôi.Nếu muốn loại bỏ được việc làm ăn phi pháp này thì phải có sự can thiệp "nghiêm túc"của các cơ quan chức năng.Người tiêu dùng không phải ai cũng đọc báo,kg phải ai cũng hiểu sự nguy hiểm thật sự của những loại nước uống đó đối với sức khỏe của mình.Nếu báo chí không liên tục đăng những bài viết như thế này thì một thời gian ngắn sau đâu sẽ vào đấy.

Hạng B1
3/4/07
74
0
0
Phải thừa nhận người tiêu dùng VN, nhất là lớp trẻ, rất ít quan tâm đến vệ sinh và an toàn thực phẩm. Những vụ như phở formol, nước ngọt hết date, thịt heo siêu nạc ... chỉ rộ lên một thời gian rồi đâu lại vào đấy.

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
vime nói:
Phải thừa nhận người tiêu dùng VN, nhất là lớp trẻ, rất ít quan tâm đến vệ sinh và an toàn thực phẩm. Những vụ như phở formol, nước ngọt hết date, thịt heo siêu nạc ... chỉ rộ lên một thời gian rồi đâu lại vào đấy.

Các em nó giờ toàn vô mạng chat chứ có đọc báo đâu bác,báo giấy thì toàn đọc mấy loại linh tinh,thời trang...nên đâu có hiểu.

Hạng D
7/5/10
4.666
19.316
113
thang real nói:
vime nói:

Các em nó giờ toàn vô mạng chat chứ có đọc báo đâu bác,báo giấy thì toàn đọc mấy loại linh tinh,thời trang...nên đâu có hiểu.
Các bác đánh giá lớp trẻ hơi thấp.

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
Cụ Bùi nói:
Một topic úp úp mở mở như "oánh bạc giả" và "thắp hương gọi hồn ông cụ" mà cũng lắm cụ cũng rỗi việc hóng hớt nhẩy.:D

Theo ngu ý của em thì giả dụ em có cái dự án lãi 100% tháng thì em đã đang đi cày dự án rồi chứ chả dzỗi hơi lên đây chờ các cụ gọi điện. Phỏng ạ:p
Cụ nói cũng phải,nhưng ngay từ đầu em đã nói là xin ý kiến các cụ chứ em có dám bảo em làm gì,làm như thế nào đâu.
Việc nữa là trong giai đoạn hình thành y tưởng,chọn tên thương hiệu em sơ ý kiểm tra tên miền trên mạng mà kg chịu đăng ký ngay,2 ngày sau là đã bị mấy tên đầu cơ nó hớt tay trên cái đuôi .com rồi.
Giờ cụ bảo em nói thì nói thế nào đây?

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.348
113
thang real nói:
Cụ Bùi nói:
Một topic úp úp mở mở như "oánh bạc giả" và "thắp hương gọi hồn ông cụ" mà cũng lắm cụ cũng rỗi việc hóng hớt nhẩy.:D

Theo ngu ý của em thì giả dụ em có cái dự án lãi 100% tháng thì em đã đang đi cày dự án rồi chứ chả dzỗi hơi lên đây chờ các cụ gọi điện. Phỏng ạ:p
Cụ nói cũng phải,nhưng ngay từ đầu em đã nói là xin ý kiến các cụ chứ em có dám bảo em làm gì,làm như thế nào đâu.
Việc nữa là trong giai đoạn hình thành y tưởng,chọn tên thương hiệu em sơ ý kiểm tra tên miền trên mạng mà kg chịu đăng ký ngay,2 ngày sau là đã bị mấy tên đầu cơ nó hớt tay trên cái đuôi .com rồi.
Giờ cụ bảo em nói thì nói thế nào đây?
dân tình bây giờ thính lắm, nguyên tắc bí mật luôn luôn phải tuân thủ đồng thời cơ chế thì thật là công khai minh bạch.
Hix, cáu nhất là cái kiểu làm không được phá cho hôi, đâm bị thóc chọc bị gạo. Mình thì không sao nhưng tư nhiên có cuộc điện thoại hỡi ôi từ đâu phang xuống chả hiểu đầu đuôi cua nheo gì cả, giải thích muốn khùng:D

Hạng C
18/3/11
992
12.870
93
ck07ctm nói:
thang real nói:
vime nói:

Các bác đánh giá lớp trẻ hơi thấp.
bác Thắng real nói đúng chứ ạ, vì những thứ đó linh tinh nhưng nó gần gũi với đời sống lớp trẻ hơn. Thực tế- thực dụng và cũng thực chất.

Hạng C
17/8/08
620
294
63
HCMC
Thứ 7 tuần này Bác Thắng có cà phê cà pháo gì ko ạ? Em cũng đang có tí vốn nhàn rỗi, biết đâu em với bác có duyên hợp cạ đầu tư cùng nhau ;). Em vừa nhắn tin cho bác rồi đấy ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.