Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
28/9/11
315
131
53
bravia nói:
thang real nói:
Cụ Bùi nói:
Một topic úp úp mở mở như "oánh bạc giả" và "thắp hương gọi hồn ông cụ" mà cũng lắm cụ cũng rỗi việc hóng hớt nhẩy.:D

Theo ngu ý của em thì giả dụ em có cái dự án lãi 100% tháng thì em đã đang đi cày dự án rồi chứ chả dzỗi hơi lên đây chờ các cụ gọi điện. Phỏng ạ:p
Cụ nói cũng phải,nhưng ngay từ đầu em đã nói là xin ý kiến các cụ chứ em có dám bảo em làm gì,làm như thế nào đâu.
Việc nữa là trong giai đoạn hình thành y tưởng,chọn tên thương hiệu em sơ ý kiểm tra tên miền trên mạng mà kg chịu đăng ký ngay,2 ngày sau là đã bị mấy tên đầu cơ nó hớt tay trên cái đuôi .com rồi.
Giờ cụ bảo em nói thì nói thế nào đây?
dân tình bây giờ thính lắm, nguyên tắc bí mật luôn luôn phải tuân thủ đồng thời cơ chế thì thật là công khai minh bạch.
Hix, cáu nhất là cái kiểu làm không được phá cho hôi, đâm bị thóc chọc bị gạo. Mình thì không sao nhưng tư nhiên có cuộc điện thoại hỡi ôi từ đâu phang xuống chả hiểu đầu đuôi cua nheo gì cả, giải thích muốn khùng:D
:D:D:D
Tinh thần cảnh giác cao độ nhể???
Đã tìm ra tung tích pác nào nhanh tay nhanh mắt hớt cái mặt bằng quán cafe của mợ HP chưa?:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/5/12
1.943
77.726
113
Em hỏi thật, bác Thangreal mô tả yêu cầu cho đám ong đi!

Ai cảm thấy đạt yêu cầu mới dám vo ve bay tới, đỡ tốn thời gian của bác thì hay hơn đúng ko bác.

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Mở trường dạy toán KUMON đi mấy bác. Em thấy ngon ăn quá. Giờ ai cũng đua đòi cho con em học KUMON, bà cả nhà em cũng cho F1 em đi học.
Một buổi học 45 phút 100K. Môt tháng mất hơn 1M.

Chả biết thế nào chứ em thấy học sinh đi học đông nghẹt. Được cái tụi nhỏ vừa học vừa chơi nên thích lắm.

Tập Lái
4/5/07
23
1
3
nguoiradikhongve nói:
Ở VN ta làm cái gì mà dễ,vốn ít thì quá nhiều người làm rồi.Cái gì vốn nhiều mà tỷ lệ sinh lời cao mới khó kìa..Đó là chưa nói đến mặt mũi,kêu các bác đi bán sinh tố vỉa hè,1 tháng trả cho bác 20-30t có bác nào làm không?hehe
Còn các bác muốn đơn giản ,dễ hiểu phải không,các bác cứ làm sao thuê được một mặt bằng nhỏ thôi,không cần lớn,2m2 được rồi,nhưng mà ờ trung tâm ,1 trong 2 đường nguyễn huệ hoặc lê lợi (cái này thì tự deal,đừng hỏi ở đâu ra,2 m2 ở trung tâm bác trả giá khoàng 5t-10t tháng là có liền à).Rồi xong các bác bán cái gì?Đơn giản tiếp,bán dừa tươi ướp lạnh,hoặc nước trái cây ép.Vốn đầu tư thì chắc chỉ khoảng 50 triệu nhưng 1 tháng lãi ít chắc cũng phải 200%,hehe
VD cụ thể nhé:Dừa giá gốc chỉ khoảng 2000/trái,bán tại trung tâm 15k/trái bảo đảm bà con mua ào ào,lời 13k/trái.1 ngày bán 500 trái thôi lời bèo 6.500.000 (Sáu triệu rưỡi ),1 tháng 200t là chuyện bình thường như cân đường hộp sữa.lãi 400% luôn.
Có bác sẽ gào lên thằng này chém gió,các bác không tin cứ đi hỏi mấy xe đẩy bán dừa ở khu NTMK coi 1 ngày nó bán bao nhiêu trái nhé. Đời là thế,nhiều cái đơn giản lắm,suy nghĩ nhiều chi cho nó phức tạp,khi nào các bác hỏi là có 100 tỷ làm sao 1 năm lãi 30 tỷ mới là chuyện khó..vấn đề là có chịu làm không hay bản thân mình quen với việc tự đề cao bản thân quá,thích làm những việc to tát bự sự cho nó xứng với cái tầm đỉnh cao trí tuệ mà Đất nước giao cho..hehe

Ý kiến của pác nài rất thực tế, có những cái không cần phải làm chiến lược KD, điều tra, nghiên cíu, chỉ cần dám làm và ko ngại những thứ tầm thường mà thắng đậm đới.

Hạng B2
16/2/10
129
1.488
93
61
HCM
Sao ko thấy công bố kế hoạch bác<span style=""color: #ff0000;""> thang real</span> ơi, em đang hóng đây

Hạng D
24/11/06
3.931
19.103
113
Vietnam
dandi nói:
Sao ko thấy công bố kế hoạch bác<span style=""color: #ff0000;""> thang real</span> ơi, em đang hóng đây

Bác ấy bảo cần hợp tác thì pm

Status
Không mở trả lời sau này.