Thảo Luận Chung Vượt trên cầu Thăng Long

Hạng C
4/2/05
576
30
28
RE: Vượt trên cầu Thăng Long

AE lên đây để trao đổi kinh nghiệm & cung cấp thông tin để mọi người biết đường mà tránh các tình huống bất lợi. Vụ này kể các không có thật cũng là 1 tình huống tốt để bổ sung kiến thức về luật GTĐB mà, có sao đâu bác.

Nếu bác muốn có chứng cớ, thỉnh thoảng bác thử một lần rồi cho ae biết kết quả, nhé bác, cầu ở đâu cũng có, vượt trên cầu thường là cấm đấy.

Hạng B2
8/7/05
124
0
16
Ngõ nhỏ, phố nhỏ

Trích đoạn: zadazyn

Lại nghe đồn rằng thì là có chú còn bỏ tiền ra "đầu tư" để được đứng đường,tui k rõ có hay k.

Không phải một mình bác nghe đồn, còn có Sếp nói hẳn ra là " Tôi không hiểu ở ngoài đường có cái gì mà chúng nó cứ đua nhau xin ra ngoài đó"...

Hạng B1

Mọi khi trên Cầu Thăng Long cảnh vượt xe lấn sang làn đường ngược chiều rất nhiều, đã nghe nói về các phương án làm giải phân cách trên cầu, hôm nay tôi đi và chứng kiến loại giải phân cách này (Cột phân cách thì đúng hơn), tuy nhiên không còn hiện tượng các xe vượt nhau lấn sang phần đường ngược chiều

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Cái này lắp từ trước tết. Nghe nói là bằng cao su, xe đâm vào cũng không sao (nhưng em chưa dám thử :D)

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: fatboy

Cái này lắp từ trước tết. Nghe nói là bằng cao su, xe đâm vào cũng không sao (nhưng em chưa dám thử :D)
Hay là bê tông cốt Tre của Chí Trung(Gặp nhau cuối năm)?:D:D:D

Hạng B1

Trích đoạn: MINA

Trích đoạn: fatboy

Hay là bê tông cốt Tre của Chí Trung(Gặp nhau cuối năm)?:D:D:D
Tôi thì nghĩ chắc chắn phải là thứ vật liệu mềm rồi, bảo tay lái xe tông thử nhưng cậu ta không dám. Khoảng cách hàng cột này cho tập bài luồn cọc thì tốt đây

Hạng B2
27/12/05
158
15
18
53
SG

Với mớ kiến thức về luật của em thì nếu xe tải đã chuyển sang làn bên phải (sát thành cầu) thì bạn của Bác vượt được chứ.

Giữa hai làn đường cùng chiều có vạch đứt nét, mà cái vạch đứt nét là để các xe có thể chuyển làn cho phù hợp với tốc độ của mình mà không làm ảnh hưởng tới giao thông chung. Nếu không thì sinh ra cái vạch đấy để làm gì??

Bác phải nói rõ bạn của Bác vượt trái hay vượt phải? (chứ đừng nói bên trong, bên ngoài - trừu tượng lắm)Theo em chắc là bạn của Bác vượt phải nên mới bị phạt!

Các chú *** đôi khi cũng hay nắn gân anh em tài mình lắm; cãi bỏ xừ đi ấy chứ.

Em nói có gì sai thì các Bác dạy bảo nhé!

Em kể cho các Bác nghe chuyện này: có 01 lớp học lái xe đi dã ngoại, đến Ninh Bình bị *** giữ lại. anh em học viên đang sẵn kiến thức luật vặn cho các chú tịt luôn!

Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông

Trích đoạn: hvthu

Trích đoạn: zadazyn

Lại nghe đồn rằng thì là có chú còn bỏ tiền ra "đầu tư" để được đứng đường,tui k rõ có hay k.

Không phải một mình bác nghe đồn, còn có Sếp nói hẳn ra là " Tôi không hiểu ở ngoài đường có cái gì mà chúng nó cứ đua nhau xin ra ngoài đó"...
Đứng một đêm kiếm 60 chục chai,mấy chú *** rất nhiệt tình,làm việc thâu đêm suốt sáng luôn đó mấy bác ơi.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: tuanbm

Mọi khi trên Cầu Thăng Long cảnh vượt xe lấn sang làn đường ngược chiều rất nhiều, đã nghe nói về các phương án làm giải phân cách trên cầu, hôm nay tôi đi và chứng kiến loại giải phân cách này (Cột phân cách thì đúng hơn), tuy nhiên không còn hiện tượng các xe vượt nhau lấn sang phần đường ngược chiều

Đến bây giờ thì lớp sơn đỏ trắng trên các cọc ấy biến mất hoàn toàn rồi các bác ơi, chắc do bụi bám dày quá mà không được làm sạch. Hàng cọc bây giờ có màu xám xịt, trông phản cảm lắm.

Hạng B2
17/3/05
179
11
18

Em hỏi chút, nếu như nét đứt trên cầu thì em cũng nghĩ là không được vượt nhưng em giả sử tình huống thế này, 1 xe tải đi làn trong (sát lề đường) em đi làn ngoải (sát tim đường) như vậy là 2 xe đi 2 làn đường phải không ạ. Thằng xe tải đang di 40Km/h em cũng đang đi 40km/h, ko biêt vì lý do gì, thằng xe tải giảm tốc độ thành 20-25km/h chẳng hạn, em vẫn đi tốc độ của em như thế đương nhiên em phải vượt qua nó, lúc đó em cũng bị bắt lỗi vượt ạ, chẳng nhẽ nó giảm tốc độ, em cũng phải giảm theo hả các bác, mà em đi làn khác cơ mà????? Bác nào trả lời cho em tình huống như thế này cái???
Thanks các bác.