Hạng D
6/3/08
3.923
7.740
113
Sàigòn
Luật mới có vẻ chi tiết hơn luật cũ.
Nhưng mà có đúng 1 điểm chưa dc hợp lý: "Xe phía trước phải bật xi nhan phải -> xe sau mới dc vượt". Thế lỡ xe phía trước quên bật xi nhan phải và họ cũng đã nhường 1 phần thì xe sau ko được vượt =)))

Vượt xe - khác biệt giữa luật cũ & luật mới
*ảnh minh họa

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/12/19
528
1.463
93
40
Rối não thật luôn và không rõ ràng cụ thể.
"Khi xe điện đang chạy giữa đường" WTH, ko chịu cập nhật lại cho đúng tình hình hiện nay là xe điện đâu chỉ có chạy trên ray như khi xưa.
"Trường hợp có chướng ngại vật hoặc không đủ điều kiện an toàn bật tín hiệu rẽ trái", lúc này lại có khi vào trường hợp tưởng xe rẽ trái, vượt phải luôn.
Báo hiệu bằng đèn chiếu sáng, báo cách nào ra sao ai biết làm gì cho đúng...

Hạng B2
12/7/22
157
220
43
34
Nhưng mà có đúng 1 điểm chưa dc hợp lý: "Xe phía trước phải bật xi nhan phải -> xe sau mới dc vượt". Thế lỡ xe phía trước quên bật xi nhan phải và họ cũng đã nhường 1 phần thì xe sau ko được vượt =)))

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
6/3/08
3.923
7.740
113
Sàigòn
Trước giờ xin vượt bằng đèn xi nhan, giờ xin bằng đèn chiếu sáng (cos, pha), xin kiểu gì ta?

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.043
93
ra xa lộ vượt chiếc xe tải, nó chạy thẳng lái và giữ im tốc độ cho mình vượt là đội ơn nó lắm rồi, ở đó mà chờ nó xi nhan phải ra hiệu. Thật ra cũng có tài xế xe tải làm vậy nhưng cực kỳ ít người.

Hạng D
6/3/08
3.923
7.740
113
Sàigòn
Trên cao tốc tôi thấy nhiều xe vượt phải, vậy có bị phạt không?
Bác coi lại đinh nghĩa vượt coi thử có đúng nó vượt xe hay ko, nếu nó vượt phải thì coi thử nó có đảm bảo điều kiện cho phép vượt phải hay không…

• Like
Reactions: target_locked
Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Nó mà làm ngược lại, tức là có xe đi ngược ...chiều bên kia, nó để signal phải ...và xe vượt qua -> xong hàng ...:):):):)

Con rùa bò làm chim mồi ...để signal phải, xe sau hăng máu vựợt -> 2 phút có tấm hình bắn radar.

Các bác có nghĩ tình thế nầy có hay không ?

Và cuối cùng ...để cả trái phải (warning) thì có quyền vượt trái và phải luôn