Tập Lái
19/7/19
12
9
3
30
TP.HCM
mizukiparkvn.com
Xong booking đợt 1 mà chưa xác định F1 luôn. sàn ruột là sàn nào bác chia sẽ ít thông tin với. Mới hỏi thử 1 bạn sale bên Nam Long, bên cdt giữ 956 lô. Kiểu này chắc Nam Long tự xử luôn cần gì F1 nữa. kk
1 là sàn nam long. Sàn tên cđt mà ko bán thì kỳ lắm :)
2 là sàn mấy sếp lập ra thì chắc kèo luôn r
Mà hnay mở giữ chỗ lại r nhé các bác
️ Biệt thự Song lập:
- Giá từ 3.6 tỷ (10x15m, 1 trệt, 1 lầu)
- Số tiền đặt chỗ : 86 triệu/ 1 chỗ.
️ Biệt thự Đơn lập:
-Giá từ 5.1 tỷ (15x15m, 1 trệt, 1 lầu)
- Số tiền giữ chỗ : 89 triệu/ 1 chỗ.

Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
hi hi tiền như lá mít, mình thấy giá rất rát, chủ yếu bán thương hiệu, đa phần mua mà ko có ở, chỉ đầu tư là nhiều, mà giá này thì đầu tư mình thấy chênh ko hiệu quả nhiều so với mấy năm trước, đồng thời nhìn nhận thực tế thu nhập đầu ng mình, theo mình thì ko cần giành giựt, tầm tiền 2-3tỷ sau vẫn có hàng ngộp muốn sang ngang giá CĐT hay chênh rất nhẹ, nên thôi ko gấp :))

• Like
Reactions: minhkim
Tập Lái
16/12/18
34
20
3
nhadatnamlong.com.vn
hi hi tiền như lá mít, mình thấy giá rất rát, chủ yếu bán thương hiệu, đa phần mua mà ko có ở, chỉ đầu tư là nhiều, mà giá này thì đầu tư mình thấy chênh ko hiệu quả nhiều so với mấy năm trước, đồng thời nhìn nhận thực tế thu nhập đầu ng mình, theo mình thì ko cần giành giựt, tầm tiền 2-3tỷ sau vẫn có hàng ngộp muốn sang ngang giá CĐT hay chênh rất nhẹ, nên thôi ko gấp :))
Đợt đầu bán là e thấy k đủ hàng cho saler rồi đó bác. Khoảng 2,4k giữ chỗ rồi. Sản phẩm thì có 800 nhà phố, hơn 300 biệt thự. Nếu giá k tăng quá nhiều so vs rumor thì e nghĩ hết hàng đó bác

Hạng B1
20/6/19
58
44
3
29
Water point này so với cái Asaka cách đó 4km thì cái nào đầu tư lợi nhuận nhanh hơn nhỉ

Em cũng phân phối 2 sản phẩm này. Thì mỗi dự án đều có ưu,nhược. Tùy vào tình hình tài chính và nhu cầu đầu tư của mình. Theo quan điểm của em thì đất nền ở Asaka sẽ nhỉnh hơn tí vì giá trị rẻ + xây dựng tự do khác với giao nhà 1 trệt 1 lầu như WaterPoint. Nhu cầu mua đất để xây nhà sẽ cao hơn là mua nhà theo thiết kế sẵn. Mà WaterPoint em thấy thiết kế ko đc đẹp cho lắm. Có gì bác trao đổi quan điểm nhé ;)

• Like
Reactions: runaway2310
Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
Đợt đầu bán là e thấy k đủ hàng cho saler rồi đó bác. Khoảng 2,4k giữ chỗ rồi. Sản phẩm thì có 800 nhà phố, hơn 300 biệt thự. Nếu giá k tăng quá nhiều so vs rumor thì e nghĩ hết hàng đó bác

vậy mình cứ chấp saler ôm hết he he, cuộc chơi tài chính mà, đến lúc có khủng hoảng ôm ko nổi sẽ phải nhả hàng cấp cứu thôi, không vôi, hãy quan sát sự phấn khích của số đông mà cân nhắc :)))

Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
Em cũng phân phối 2 sản phẩm này. Thì mỗi dự án đều có ưu,nhược. Tùy vào tình hình tài chính và nhu cầu đầu tư của mình. Theo quan điểm của em thì đất nền ở Asaka sẽ nhỉnh hơn tí vì giá trị rẻ + xây dựng tự do khác với giao nhà 1 trệt 1 lầu như WaterPoint. Nhu cầu mua đất để xây nhà sẽ cao hơn là mua nhà theo thiết kế sẵn. Mà WaterPoint em thấy thiết kế ko đc đẹp cho lắm. Có gì bác trao đổi quan điểm nhé ;)

Theo mình quan sát cá nhân thì lại cho rằng đa phần tâm lí ng chọn nhà phân khúc khá - cao cấp thường sẽ chọn quy hoạch đồng bộ thay vì là xây tự do, mà giá của WP là dành cho phân khúc có ĐK này

Mình ko rõ Asaka quy hoạch quy mô thế nào nhưng nhìn tổng thể WP mặt bằng 400Ha cho dù cái nhà ở của NL có vẻ nhìn ko đep nhưng bù lại tính đồng bộ và hạ tầng tiện ích về sau thì mình nghĩ ngon hơn so với các dạng dự án tự do --> xây tự do thì ko đồng bộ --> nhà có Đk xây lầu hay thiết kế ổn thì ko nói --> ko có điều kiện thì xây cấp 4 hoặc đất trống làm luôn phòng chọ thì phức tạp... mà cái này thì phân khúc khách khá- cao cấp không thích nhé,

• Like
Reactions: dautubds365.com
Hạng B1
20/6/19
58
44
3
29
Theo mình quan sát cá nhân thì lại cho rằng đa phần tâm lí ng chọn nhà phân khúc khá - cao cấp thường sẽ chọn quy hoạch đồng bộ thay vì là xây tự do, mà giá của WP là dành cho phân khúc có ĐK này

Mình ko rõ Asaka quy hoạch quy mô thế nào nhưng nhìn tổng thể WP mặt bằng 400Ha cho dù cái nhà ở của NL có vẻ nhìn ko đep nhưng bù lại tính đồng bộ và hạ tầng tiện ích về sau thì mình nghĩ ngon hơn so với các dạng dự án tự do --> xây tự do thì ko đồng bộ --> nhà có Đk xây lầu hay thiết kế ổn thì ko nói --> ko có điều kiện thì xây cấp 4 hoặc đất trống làm luôn phòng chọ thì phức tạp... mà cái này thì phân khúc khách khá- cao cấp không thích nhé,

Vâng, đúng như anh nói. Nhưng mà ở Long An đang được đẩy mạnh hướng phát triển các cụm KCN thì tình trạng dân số đổ về sẽ giúp giá trị đất nền khu vực này sẽ được ưu tiên hơn. Theo em thấy thì đa số khách đầu tư ở WP là SG. Nhu cầu thưc ở dự án này còn thấp. Và khi đồng bộ giá trị ở đây tăng mạnh thì sự lựa chọn của họ có thể sẽ khác. Hiện tại WP chỉ đang triển khai GĐ 1 (165ha). Mà dự án phải đến 2-3 giai đoạn nữa mới có thể đồng bộ hết...Tiện ích WP thì em nghĩ dân ở ngoài vẫn có thể vào sử dụng đc. Như Vinhomes Tân Cảng chẳng hạn...

• Like
Reactions: runaway2310