Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
nếu bác lựa chọn được thoải mái thế thì lấy shop đường 36m ấy, có 66 căn thôi. đối diện nó tương lai là chung cư nữa, shop thì dãy này theo e là thanh khoản tốt nhất.
Shophouse em nghĩ ko dễ lấy đâu. Sợ CDT hay mấy đại lý lại ôm hàng để bán chênh nữa ko chừng.

Hạng B2
4/4/16
248
308
63
Tp HCM
E nghe thông tin từ nguồn đáng tin cậy cho hay, WaterPoint khả năng trong năm nay khó mở bán đc, phải ko các Bác? P/S: Liên quan đến pháp lý

• Like
Reactions: runaway2310
Hạng C
25/4/17
909
1.294
93
35
E nghe thông tin từ nguồn đáng tin cậy cho hay, WaterPoint khả năng trong năm nay khó mở bán đc, phải ko các Bác? P/S: Liên quan đến pháp lý

Tình hình theo mình đoán nếu ko mở bán ko phải do Pháp lý, nếu Pháp lý SG thì mình cảm thấy còn có lý do khó khăn, còn đằng này là vị trí ở Long An,

Có lẽ là do CĐT cảm thấy rằng các suất mua và giữ chỗ hiện nay chủ yếu là đầu tư F1, kỳ vọng sang chênh, nhưng dạng này đa phần mua hỗ trợ vay bank, mà nếu hỗ trợ vay bank đến khi tình hình kinh tế đi vào chu kỳ tăng lãi suất thì các đầu tư F1 này sẽ bị ngộp vốn/ngộp lãi bank mà sang = giá vốn/lỗ, lúc này BĐS loại này càng khó thanh khoản, chứ chưa nói đến lợi nhuận bán chênh,

Lúc này rổ hàng CĐT của các đợt tiếp theo ko thể tăng giá được do bị cạnh tranh trực tiếp với hàng ngộp F1 như ở trên nói, đó là chưa kể dự án vô tình bị giảm độ tín nhiệm, kỳ vọng tăng giá do mua bán toàn hàng chênh mà còn ko "ra" được hàng,

Thành ra động thái trì hoãn ngày mở bán này chủ yếu CĐT để thâm dò, đánh giá lại thị trường, sàn lọc đối tượng mua, ra hàng từng đợt cho hợp lí để đạt lợi nhuận tối đa và ổn định nhu cầu thực, mình quan sát thấy từ thời Vin city cũng chơi chiêu giống vậy, như lúc rao từ thời 700-1T cho căn 1 phòng ngủ, trì hoãn riết mà kéo Vin homes grand park giá lên cả 1,5-2T 1 căn, Kinh :))

Tất nhiên, mình ko phải chiên da, mà là do cảm nhận/quan điểm cá nhân he he, các Bác có ý hay góp ý giúp nhé,

Tập Lái
16/12/18
34
20
3
nhadatnamlong.com.vn
Pháp lý theo như bên ngân hàng standard chartered nói vs e là xong hết rồi nhé bác, Còn delay hay k thì e k rõ nữa

Hạng B2
4/11/11
233
555
93
Hình như cũng 15 đến 30tr 1mét đó Bác. Mà mấy hôm nay nghe bơm thông tin vụ Cầu Cát Lái chắc cũng nhảy mấy số nữa rồi
Mà một căn bên đó đâu có giá 5-6ty đâu bác, em thấy toàn hơn 10ty cả mà.