Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Chừng nào dân VN kh xả rác, không vượt làn lấn ẩu, không vượt đèn.... nói chung như thế thì là .... scandal ở VN ta . Nên lên mạng

Còn như các bác post thì quá bình thường...em đâu có thấy gì lạ đâu nào ??? Em tưởng là biết ngừng đèn đỏ, nhường bộ hành, làm một vòng 10 kms thay vì đi lùi trên cao tốc thì nên .... Post ... cho anh em biết mà học hỏi họ làm sao có tư duy đó của người ET (extra-terresse) em thay là EVn tức là Extra Vietnam

Thân !

• Like
Reactions: TaxMan
Hạng B2
9/4/15
155
143
43
Có thể loại nguy hiểm hơn nữa là quăng thuốc lá hút dở nữa kìa. Vụ này e hú hồn ko dưới 10 phen/năm, tùy theo tình hình mà mình phản ứng né hay là rà thắng. Móa! căm thù thể loại này.

Tập Lái
6/5/20
25
27
13
33
View attachment 2378004

Tham gia giao thông không chỉ có mỗi việc tuân thủ giao thông, nên đem thêm một ít ý thức.

đây là trường hợp đi xe mà ý thức quăng ở nhà. Bác chủ clip dừng xe chờ đèn đỏ, người ngồi sau trút hết vỏ hạt hướng dương ra đường. Chạy theo cự thì ông lái xe và thằng nhóc ngồi trước còn cười khinh khỉnh.

Chở con trên xe mà hành động như vậy về làm sao dạy con, chưa kể thằng bé cũng nhìn mình cười khinh khỉnh kiểu xả rác như nhà nó là bình thường, mình phản ứng mới là không bình thường, haizzzz

Dừng đèn đỏ, hạ kính xe tiện tay quăng rác ra đường chắc là hành động quen tay của nhiều người, đa phần mấy người này thái độ đều không giống ai, khi bị nhắc còn tỏ thái độ má thiên hạ, chưa kể tới chạy sau mấy xe tốc hành, xe khách trên cao tốc. Mấy thứ rác sau ăn uống mấy bịch đồ ói cứ thế thẳng tay quăng xuống đường
thực sự nể những người này.

Chạy trong nội thành còn đỡ, chứ ngoài cao tốc nhiều lắm cái thể loại này, có lần em né được bịch ói của 1 ai đó nhà xe Phương Trang, đó là may mắn em né được, không biết nhiều người trúng xe chắc sang chấn tâm lí.

Nói thì nói xả rác trên đường nghe thiếu ý thức thật nhưng nếu đặt trong bối cảnh chung của ý thức nơi công cộng, sẽ thấy không bất ngờ. Một khi người ta có thể quét nhà hắt rác ra đường, đẩy rác từ hè xuống cống, có thể đem phế thải nhà mình đổ đống ở những tuyến đường vắng người qua lại, có thể vô tư xả rác ở bến xe, nhà ga.. thì không có gì lạ khi hành vi đó tiếp tục trên các tuyến cao tốc. Chỉ có điều, mức độ ảnh hưởng sẽ khác nhau, tùy thuộc đặc thù của khu vực “đón rác” các bác ạ
Cùng tâm trạng với bác chủ. Sáng nay nghỉ phép chở gia đình với ông dượng đi cưới ở Tiền Giang. Ông dượng mặc vest ăn xong bánh gì gói lá chuối ngoài bắc kêu con mở cửa xe cho dượng, mình hỏi để làm gì, dượng: “thảy ra ngoài”. Mình:” dạ dượng thảy ra là mai con và xe con thành nổi tiếng, dượng lấy giúp bịch nilon con để sẵn”. Nản toàn tập

Hạng C
22/8/16
548
1.076
93
40
Mấy lần Em định lượm chai nước mà họ quăng ra, gõ cửa xe, thảy vô xe lại mà chưa mần được. Sắp tới gặp cảnh vầy, chắc Em ráng làm xem sao. hehe.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Mấy lần Em định lượm chai nước mà họ quăng ra, gõ cửa xe, thảy vô xe lại mà chưa mần được. Sắp tới gặp cảnh vầy, chắc Em ráng làm xem sao. hehe.
nó hít sọt a vài cái thì lúc đó nhiều ng cùng xem luôn,,

Hạng B2
25/4/19
153
609
94
37
Ủng hộ bác chủ thớt!
Phải có những phản ứng như vầy, ý thức kém quá!
Mà cái chính là còn chưa ý thức được mình ý thức kém, thế mới khổ!!!
những người này đáng sợ nhất đó bác, ý thức kém nhưng cứ thượng đẳng nghĩ mình là bố đời, những kiểu người này cực khó giáo dục lại

• Like
Reactions: npt
Tập Lái
5/6/15
22
19
3
Bọn này KHÔNG THỂ GIÁO DỤC đc rồi các bác ạ. Phải có " phạt roi" nơi công cộng và dọn vệ sinh một năm mới vừa đc

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Đang chạy xe... Thấy xe trước hạ kính xuống là mình đạp phanh né qua một bên, khg may chị chủ xe vứt bịch rác kèm chùm chìa khoá... né được bịt rác mà lại cán chùm chìa khoá... phải vào vá lốp... nghĩ lại mà thấy nó cay cay...!

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Coi chừng nó quăng lại...là móm mỏ í nhen...hehe