Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Các bác cho em hỏi vụ án này đã kết thúc chưa? Ngày mai em tính ghé cây xăng Petro đường Trần Hưng Đạo (gần Huỳnh Mẫn Đạt) để đổ 95 (chổ này tiện đường)

Hôm Tết phải đổ bên Comeco Lê Đại Hành

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Cũng may, em đi xe cùi nên đoạn tuyệt với 95 hổm rày. Chạy cũng thấy bình thường, tiết kiệm được 1 ít.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.676
113
Khà khà, đến hôm nay mới vô được OS.
Như đã báo cáo ở trển, xe e cũng bị dính thèng P khốn nạn. Trước Tết đã làm 2 lần ở SGF. Chiều mùng 2 bắt đầu chuyến đi Phú Quốc (đã đổ đầy bình xăng 95 của SGP). 1h sáng đến Hà Tiên, đỗ xe gọi cửa KS để nhận phòng, quay xe, bà mịa nó, lại nổi cá vàng. Hoang mang tột độ, dù mệt rã người nhưng không sao ngủ nổi.
Sáng ra nhắm mắt chạy xe ra bến phà, vứt lên phà đi PQ, ngồi mà nghĩ không biết có khi nào phải thuê xe kéo từ PQ về lại SG không ta? Buồn nhất là lỡ có thì hỏng hết chuyến đi du xuân.
Sang đến PQ chạy được khoảng 5km thì, ô hô, con cá vàng thương tình mềnh nó lặn mất, sướng còn hơn choén em chưn dài. Lăn lê, bò toài PQ về đến SG hết tổng 860km yên ổn.
Đến tối qua đỗ xe chờ đèn đỏ thì lại nổi. Bực mình sáng vào SGF từ 7h ngồi chờ. Đến khi TVKTlên xe đề nổ thì lại lặn, đành vác xe về.
- Túm lại: hiện tại xe vẫn ì, máy rung và kêu to =>> không biết làm sao nữa.
Ngoài lề tí: Phà đi PQ to hông bác? Mỗi lẫn chở cỡ bao nhiêu 4b 5chổ? Thời gian Phà chạy từ Hà Tiên ra Phú Quốc?
Tks bác!

Hạng C
25/4/15
524
513
93
44
Ngoài lề tí: Phà đi PQ to hông bác? Mỗi lẫn chở cỡ bao nhiêu 4b 5chổ? Thời gian Phà chạy từ Hà Tiên ra Phú Quốc?
Tks bác!

trả lời dùm bác.

Phà to, phà cao tốc. nhìn có vẻ còn đẹp v to hơn ba cái tàu cánh ngầm đi VT nhìu.

vé hình như 180-190k 1 ng`.... còn vé cho xe hơi khoảng 700-990k trở lên..

mỗi lần phà chở đc khoảng 20 chiếc xe ô tô các loại (xe nhỏ cỡ 12 chiếc)

mà ai có thăm thú thì đi phà, chứ ko đi mb cho rồi, đi phà đi ghê ghê =)

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng C
25/4/15
524
513
93
44
Tks bác!

ah đi tàu đi phà wa PQ tốn 2.30-3h nha bác, xuất từ bến Hà Tiên

• Like
Hạng B2
9/1/08
465
64
28
Tks bác!
Tính em còn cẩn thận có khi hơn bác. Vì e đi cả gia đình nên e tìm hiểu kỹ về phà Thriving này. Phà tương đối lớn, chở được bao xe thì em không đếm nhưng nếu xe 5 chỗ thì 15-16 xe gì đấy. Người ngồi trên phòng có ghế như xe 45 chỗ, máy lạnh đầy đủ.
Thời gian niêm yết thì chạy hết 2h30p. Chiều ra đảo hôm em đi 2h30, chiều về 3h.

• Like
Hạng B2
9/1/08
465
64
28
vụ nổi đèn này chỉ có đem máy đọc thì mới ra thôi. nó bị chập chờn kiểu này em đoán là có dây điện nào đó hoặc giắc cắm bị lỏng lúc ăn, lúc không...
Đem máy ra đọc rồi đấy bác ơi, vẫn bảo xe anh bình thường, xóa lỗi xong rồi đá mít cho về.

Hạng F
1/8/12
5.722
5.737
113
TP HCM
Tks bác!
Bác vào trang Web Phà Thạnh Thới đọc là OK, có hình Phà to khủng, hôm em đi chở cả 10 xe tải to đùng và máy chục xe các loại luôn.

• Like