Hạng B1
20/4/06
53
0
0
Các bác đi xe ô tô chắc sáng nay chưa đổ xăng...giá xăng đã tăng lên 1.500đ. Đây là tin em mới nhặt ra trên ngoisao.net , chắc cũng làm các Bác nào đang chờ tín hiệu xe nhập cũng như em vui ve được phần nào.

"ông Trương Chí Trung, Thứ trưởng Bộ Tài chính cũng đã khẳng định: "Xe cũ nhập khẩu chỉ có giá bằng 70% xe mới sản xuất trong nước".

Thứ trưởng Thường trực Bộ Thương mại Phan Thế Ruệ cũng cho rằng: "Mặc dù xe cũ nhập khẩu rẻ hơn 30% nhưng chất lượng tốt thì cũng là sự lựa chọn của người tiêu dùng. Trong thời gian tới, thị trường ôtô Việt Nam sẽ có sự cạnh tranh khốc liệt giữa xe cũ nhập khẩu và xe trong nước..."

Bài đầy đ3 thì link vào đây các bác ạ... http://ngoisao.net/News/Thuong-truong/2006/04/3B9B73CE/

Chúc các bác vui....

Hạng F
14/9/04
9.900
27.089
113
Q3
RE: Xăng đã tăng giá và tin vui cho các bác đang chờ xe nhập

----chờ rùi bít bác ơi -----------
----không tin cái gì hết--------

Hạng B1
20/4/06
53
0
0

Riết rồi các Bác chẳng ai chịu tin lời Thứ trưởng và Bộ trưởng...phát biểu cả. Rõ chán... biết tin ai bây chừ???

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

"ông Trương Chí Trung, Thứ trưởng Bộ Tài chính cũng đã khẳng định: "Xe cũ nhập khẩu chỉ có giá bằng 70% xe mới sản xuất trong nước".

nhưng ai lại đi lấy xe cũ để so với xe mới chứ. Phải chi nói xe cũ nhập = 80% xe cũ LD thì mới hấp dẫn chứ

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Mấy cái tin này em thấy ngày nào cũng đăng, xem riết rồi mới đọc tiêu đề đã biết nó nói gì trong bài, khỏi cần đọc chi cho mệt. Hơi đâu mà tin bác ơi, nếu chờ thì bác fải chờ đến cuối 2007 mới may ra.

Hạng B1
20/4/06
53
0
0

Dân mình còn nghèo nên lấy giá so sánh như vậy để nâng cao tin thần chiến sĩ chứ... LD nó đâu có xe cũ đâu mà so sánh. Mà em thấy cứ nói vậy đi rồi dân chúng như em và mấy bác tha hồ mà ép giá mấy bác nhập xe cũ lẫn xe mới... Cần phải có cuộc cách mạng thôi các bác ơi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

xe LD mình mua xong rồi bán lại gọi là xe gì vậy bác? Nó phải khác xe cũ nhập chứ

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com

Trích : vivu
nhưng ai lại đi lấy xe cũ để so với xe mới chứ
Nhất trí với bác vivu, xe cũ đương nhiên phải rẻ hơn xe mới rồi, hay là các bác trên í xem xe cũ là cũ người mà mới ta vậy?

Hạng B1
1/12/05
80
0
6
53
Hanoi

Ông Trung này là em ông Hùng mà các bác:D:D