Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xăng rởm?!?

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52
Tôi đã 2 lần dính phải xăng rởm (mua ở cây xăng Petrolimex hẳn hoi, 1 ở Hà Tây , 1 ở cây xăng đối diện tổng kho Đức Giang), triệu chứng : xe chạy yếu, máy gõ lọc cọc khi tăng ga ...
trong trường hợp lỡ mua rồi thì làm sao ? xả ra cách nảo? các bác giúp với !!!

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam
RE: Xăng rởm?!?

em bị 1 phát ở cây xăng đê trần nhật duật năm ngoái(nhà hát lớn)thiệt hại không biết bao nhiêu mà kể:vào hãng xả hết xăng (tháo bình),thay fuel-filter,bugi.....ghét lắm(xăng dởm em bị dính có màu nước trà xanh)

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại

Các bác nên để ý khi đổ xăng, tốt nhất là đổ ở những cây xăng của Petrolimex. Trước khi đi đâu xa thì nên đổ đầy bình tránh việc phải đổ xăng trên đường (bọn nó cứ nghĩ mình là dân vãng lai nên bọn nó sẽ bơm xăng pha hoặc bơm thiếu). Nếu lỡ ra phải đổ xăng trên các quốc lộ thì cố gắng đổ ở những cây xăng có số (ví dụ: Đại lý xăng dầu Ptrolimex - Công ty xăng dầu Phú Khánh-trạm xăng dầu số 16) đây là các đại lý của cty nhà nước sẽ yên tâm hơn. Không nên đổ ở những cây xăng chữ (vd: Đại lý xăng dầu Ptrolimex - trạm xăng dầu Hạnh Phúc) đây là các đại lý tư nhân nên khả năng bị gian dối sẽ cao hơn.

Em cũng đã từng bị thế nên bây giờ cạch đến già không dám đổ lung tung.[>:][>:]

Hạng B1
13/9/04
95
2
8
VNOB

Em bị ăn mấy quả này rồi, tốt nhất là nên tấp vào những cây xăng đông khách or vào những cây mình wen thôi,ko dại vào cây lạ đâu ,ăn đủ đó các pác

Hạng B2
12/8/04
304
1
0

Nhắm vào cây xăng lớn và có nhiều chi nhánh mà nhào vô. thế là ổn đừng vào nhưng cây xang nhỏ xíu củ kỹ thế nào cũng dính chửong

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Trích đoạn: Primera

Tôi đã 2 lần dính phải xăng rởm (mua ở cây xăng Petrolimex hẳn hoi, 1 ở Hà Tây , 1 ở cây xăng đối diện tổng kho Đức Giang), triệu chứng : xe chạy yếu, máy gõ lọc cọc khi tăng ga ...
trong trường hợp lỡ mua rồi thì làm sao ? xả ra cách nảo? các bác giúp với !!!

Bác đang chạy xe mới hay xe cũ, bác nên kiểm tra lại xem mình đã đổ loại xăng nào.
- Nếu là xe mới, tỷ số nén trong buồng đốt cao nên phải đổ loại xăng có chỉ số chống kích nổ "Octan" cao => Moga92.
- Nếu là xe cũ, tỷ số nén trong buồng đốt thấp nên chọn loại xăng có chỉ số chống kích nổ thấp => Moga90
Trong trường hợp của bác có thể là xe còn mới nhưng bác đổ xăng Moga90 nên có hiện tượng trên.
Bác thử quay lại cây xăng đó (nếu gần) đổ thử khoảng vài lit xăng Moga92 xem sao. => Biết ngay cây xăng này làm ăn thế nào.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.184
113
Q3

Chui xuống gầm, lấy clé 12 mở ốc dưới bình xăng cái xả ra cái bình rồi đổ ngược vào xe mui trần tay lái giữa vi vu...
Nhớ chừa lại khoảng 4 - 5 l đổ ngược vào 4 bánh mui sắt chạy ra cây xăng quen ....
bảo đảm ngon.
Quả này bị rùi bác ạ...