Hạng D
10/1/08
1.636
61
48
47
Re:Xây Dựng Phong Trào sân cho AE OTC họp mặt CN hàng tuần.

Cám ơn đóng góp của Bác Duongxua, thật tình như ý kiến của bác mà ai cũng đồng tình thì khỏi phải bàn rồi. Cái chính ở đây là phải biểu quyết số lượng đông nhất để AE chơi vui vẽ hơn, nếu ít đánh mà đóng nhiều cũng ngại.
Đầu tiên nhờ BÁc ISO và Bác Tuyên hỏi thăm sân banh, sau đó chúng ta biểu quyết số tiền đóng hổ trợ sân sinh hoạt, hoặc như ý kiến Bác Duongxưa thì quá good.
Mong các Bác đóng góp thêm cao kiến.
Chào đón Bác AJ đến với OTC, chiều CN tuần này 25/03 Bác ra sân BH giao lưu nhé, rồi sẽ có việc cho Bác chung tay góp sức " nhớ ra mắt 1 thùng Ken như nội qui OTC"

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui

duongxua nói:
Em xin có một vài ý kiến như sau :
Sân chơi của OTC là của cả OTC chứ ko phải của các bác thành viên thường trực , do đó để các bác gồng mình chịu trận cũng mệt mỏi và khi chịu ko nổi thì cũng bức gân . Vậy tất cả những ai đăng ký là thành viên OTC thì phải có nghĩa vụ đóng tiền cùng duy trì thường xuyên sân chơi này .
Em tính mỗi tuần 2 sân , 8h x200K/h = 1.600K . Như vậy mỗi tháng là 6.400K . Nếu OTC có 64 thành viên thì mỗi tháng 100K thì cũng chịu nổi . Có thể thu tiền trong các dịp đánh giải ( một năm bốn giải chia đều ra là có thể thu ). Như vậy ai lười thì thiệt thòi ráng chịu còn những ai siêng ra sân thì cũng ko bị gánh nặng về kinh phí . Ai ra sân cũng bình đẳng như nhau chẳng phân biệt thường trực hay vãng lai .
Còn cáp độ ngoài sân thì xử tại sân , ko cần thiết phải nộp cho quĩ . Cái gì chung thì mọi người cùng có trách nhiệm , cái gì riêng thì cũng cho nó riêng tư chút xíu .
Ý kiến rất hay và hợp lý. Chúng ta ở trong 1 tổ chức thì cần thiết có quy định. Việc nộp phí và dùng phí này để duy trì 1 đỉểm chơi là khả thi và thuận. Tất nhiên sẽ có ý kiên khi cùng 1 luc 64 thành viên cùng ra thì thế nào? Lúc đó người đánh, người chờ, chơi nói chuyện bà tám, chém gió cũng vui.
Tất nhiên việc thu phí sẽ khó khăn vì số tiền ít mà phải đóng thường xuyên từ khá nhiều người nên ta làm hẳn cái thớt phong...thần. AI ko nộp thì sẽ bị hò hét í ới. 64thành viên thì cử khoảng 5-6bàn thu là ổn ngay. Em đăng ký 1 bàn ;))

Hạng C
21/7/10
858
0
16
43

Em thì nghĩ vầy. Nếu nói là sân chơi OTC, và chỉ chiều chủ nhật mới có nhiều bác rảnh rỗi, thì mình cũng nên linh hoạt chuyện đóng phí. Em thấy cũng có rất nhiều bác chỉ chơi thường trực ở BH, và cũng có những bác có hội rồi vẫn chơi thêm thường trực nữa. Vậy thì những bác này cứ tiếp tục như cũ.

Còn về thành viên OTC vãng lai, trong thớt điểm danh của bác Đâm có hơn 100 người. Mình có thể nhân đó, kêu gọi điểm danh offline ít nhất 1 lần/tháng, mỗi lần như vậy phí 50k chẳng hạn. Như vậy em nghĩ mình cũng đủ phí duy trì rồi. Nếu nói BH xa, thì các bác vãng lai cũng chỉ phải sắp xếp tháng 1 lần để anh em gặp nhau thôi, chắc ko đến nỗi khó lắm.

Các thành viên thường trực thì em ko biết nên phí bao nhiêu, vì các bác ấy đã làm nhiệm vụ giữ chùa, rồi khi có giải các bác ấy sẽ được tổ quốc ghi công như trước đây mình vẫn làm, ưu tiên, bớt phí....

Hạng D
10/1/08
1.636
61
48
47

Cn này mong AE ra BH giao lưu họp mặt rồi bàn việc này cho Cụ thể nhé. rất mong sự đóng góp của mổi thành viên OTC dù ít hay nhiều.

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui

lycafe nói:
Cn này mong AE ra BH giao lưu họp mặt rồi bàn việc này cho Cụ thể nhé. rất mong sự đóng góp của mổi thành viên OTC dù ít hay nhiều.
Có đây luôn nè:
culanhotmit nói:
Tuyêni30 nói:
Danh sách ra Bình Hòa Chủ nhật ngày 25/3/2012: Giao lưu tennis+ phát áo OTC+ Dê lengkeng, ngoài tv thường trực gồm
CN này em đi DL đến tối mới về, sợ trễ quá ạ. Nếu được, em sẽ cử thằng culan PD cố gắng ram tham gia màn Dê leng keng thôi.

Các bác đăng kí tiếp đê.

1. Tuyêni30
2. Culan PD
3. Xe_online
4. AJ
5. lycafe
6.
Chặt chém đâu. lên tiếng đê? Ra cho tui trả cái nón bảo hiểm mượn mấy năm nay roài:mad:

Hạng D
11/4/11
1.337
91
48
51

Em thấy mang mô hình lan anh hẽm qua cũng hay kìa. Giao luu đóng 70k /buổi nhưng mổi trận đấu, bên bại nộp 50k. Làm sòng xì dách trong khi chờ đợi. Dzui.

Hạng B2
10/10/09
472
0
0
47

Ngoc DDS nói:
Em thấy mang mô hình lan anh hẽm qua cũng hay kìa. Giao luu đóng 70k /buổi nhưng mổi trận đấu, bên bại nộp 50k. Làm sòng xì dách trong khi chờ đợi. Dzui.
Cái này còn tuỳ , thắng thì vui thua mặt méo .!hehehe

Hạng B2
20/4/10
201
0
16

Ngoc DDS nói:
Bác ngọc nói đúng đó, ai ra thì đóng tiền, còn dc nhìn ngắm chân dài tay ngắn nữa,xì dách, tiến lên.
64 người đóng tiền, hôm nào ngoài sân nhiều dài chân , 64 người ra sân một lúc thì hơi mệt đấy.

Hạng D
11/4/11
1.337
91
48
51

Ai bẩu chi!! muốn đánh giải trí hay đánh cho nhanh hết tiền là quyền của các bác.
Rotting nói:
Ngoc DDS nói:
Cái này còn tuỳ , thắng thì vui thua mặt méo .!hehehe

Hạng B2
18/9/04
209
49
28
53

Em bị bác # hành vụ đóng phí thấy nhức đầu wá rùi. Mà bệnh 'thu phí' này truyền nhiễm nhanh ghê ta