Hạng B1
14/11/17
64
60
18
39
Thân chào các bác, em chán cảnh xây cao tầng ngăn nhiều phòng cho thuê ( tốn chi phí xây dựng, chi phí quản lý.)
Em thử xây 5 căn nhà liền kề trên mảnh đất hình ống 4x25 ( hẻm oto, trung tâm bình thạnh)
Không gian sân chung để xe, hàng lang chung ( mở thông tầng cho nhà nào cũng có gió và sáng) vô từng căn, mỗi căn 1 trệt 2 lầu riêng biệt ( phòng khách, bếp, 2 phòng ngủ, toilet, sân phơi)
Em cho thuê được 4 căn mỗi căn 10 triệu, căn cuối em dùng để ở.

Em có các câu hỏi đặt ra như sau:
1- Không biết có gọi là nhà riêng biệt dạng cư xá được không hay vẫn bị gọi là nhà trọ.
2- Xét về mức đầu tư có tốt không, có khả năng bán lại được không (đất em mua 4x25 hẻm xe tải p21 bình thạnh 10 tỷ, chi phí xây dựng và nội thấy 2.5 tỷ).
Mong các bác bày tỏ quan điểm, em cảm ơn nhiều.
Hình ảnh thực tế công trình em đây ạ:
Xây nhà liền kề cho thuê dòng tiền cao

Hạng B2
27/4/20
374
1.737
93
Hình như bữa bên hẻm 220 XVNT P21, gần chung cư Mỹ Đức mình cũng có thấy 1 căn xây kiểu này, đằng trước là nhà chủ, đằng sau xây thành nhà liền kề để cho thuê, có sân rộng chung để xe, nhưng hình như không xây đẹp và thoáng như của bác, bên kia xây khá tù nên hơi kén khách.

ps: đợt bên đó thuê tầm 10-11tr/ tháng cho 2PN. Nói 2PN nhưng thật ra dưới trệt là để xe + bếp + wc. Trên tầng 1 là 1 PN, rồi trên nóc phòng ngủ là cái gác...

• Like
Reactions: phumyvt
Hạng C
25/5/19
530
632
136
Em thấy chi phí xây + nội thất 2ty5 hơi điêu :p

Còn nếu đúng như chi phí bác nêu thì tiền thuê/chi phí vốn = 0.4%/tháng với nhà hẻm xe hơi là quá tuyệt vời rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
14/11/17
64
60
18
39
Em thấy chi phí xây + nội thất 2ty5 hơi điêu :p

Còn nếu đúng như chi phí bác nêu thì tiền thuê/chi phí vốn = 0.4%/tháng với nhà hẻm xe hơi là quá tuyệt vời rồi.
Điêu là quá rẻ hay quá mắc vậy bác ơi. Nếu rẻ là do xây thấp tầng mà bác. Đâu phải cao tầng mà giá xây cao vậy ạ

• Love
Reactions: Vinh7797
Hạng C
23/10/13
503
695
113
Làm khéo quá!, nhưng tình hình hiện nay 10tr thuê dc chung cư 2pn 70-80m2 ở quận 2 căn hô hạn B rồi hoặc hạn C 5-60m2 Binh thạnh, k biết nhu cầu dạng này khách thuê nhanh k mơ?