Hạng B2
24/7/19
132
161
43
40
Đồng ý với các bác, nhà này chỉ tầm 5-6tr 1 căn, chứ cao hơn thì người ta thuê chung cư ở cho rồi ah. Quan trọng là mình phải đặt mình vào địa vị người đi thuê nhà, thì khi đi xem căn nhà với diện tích, vị trí như vậy thì mình chấp nhận được mức giá bao nhiêu khi so tương quan mức giá thuê của các loại hình nhà cho thuê khác.

Hạng B1
14/11/17
64
60
18
39
Đồng ý với các bác, nhà này chỉ tầm 5-6tr 1 căn, chứ cao hơn thì người ta thuê chung cư ở cho rồi ah. Quan trọng là mình phải đặt mình vào địa vị người đi thuê nhà, thì khi đi xem căn nhà với diện tích, vị trí như vậy thì mình chấp nhận được mức giá bao nhiêu khi so tương quan mức giá thuê của các loại hình nhà cho thuê khác.
Hông biết anh từng cho thuê nhà hay đi thuê nhà chưa ạ.

Hạng B1
14/11/17
64
60
18
39
Thank anh đã hiểu. Mình cũng từng làm căn hẻm 277 bình thạnh p 15. Đc 16 phòng mỗi phòng 14m2 chưa tính gác. Thuê 5tr lun full phòng.
Mình làm căn này để chia sẻ với mọi người cách nghĩ mới và làm mới. Cảm ơn anh đã hiểu.
Căn này mình đã làm và bán lại cho 1 bạn đến giờ vẫn khai thác tốt.
Xây nhà liền kề cho thuê dòng tiền cao

• Like
Reactions: vuatocdovn
Hạng B1
14/11/17
64
60
18
39
Nhà xây khéo quá Bác. Còn chỗ để xe Bác xử lý sao up lên cho em học hỏi với !
Mình chừa sân khá rộng để moin người để xe. Về nhà chỗ để xe thoải mái cũng quan trọng.

Hạng B1
14/11/17
64
60
18
39
cái hộp quẹt này 10 củ/th....năm thứ 1 sau CN thì cũng nể người thuê thặc
Dạ. Mình có chừa rất nhiều khong gian để lấy sáng và khí trời.
Anh nhận xét nhà người khác hột quẹt mình
cũng hơi bùn đấy.

Hạng B1
14/11/17
64
60
18
39
Trùi, anh nói vậy quá rồi, phòng này không có giá 3 triệu ở khu Bình Thạnh đâu. Phòng trọ gác lửng mà full nội thất ở BT thì cũng phải 5-6tr trở lên. Còn cái này là studio rồi, phải mắc hơn tí, nhưng lại không có bảo vệ, nên cũng rẻ đi chút. Nói chung là 3 triệu thì quá rẻ, 10tr thì khó kiếm khách.
Cũng có suy nghĩ giống anh lúc mới làm. Có thể thất bại nhưng mình đã làm tốt và chia sẻ. Khách đúng sẽ khó kiếm hơn phân khúc giá thấp nhưng đã có khách và khách đã rata thoải mái đó anh ơi. Nhà riêng quản lý vân tay khu an ninh thì bảo vệ làm chi anh?

Hạng B1
14/11/17
64
60
18
39
- Không hiểu đối tượng nào thuê ở đây, diện tích một căn chừng 40m2 /10t; trong khi với 10t có thể thuê được chung cư 2PN Đất Phương Nam 105m2 ; hay gần nhà tui ở nhà hẽm Bùi Đình Túy nhà 5x30 2 mặt hẽm 10m và 4m 3tầng cho thuê có 30t/ tháng
Vẫn có phân khúc thích ở nhà phố mà anh? Anh đưa ra 1 căn nhà 30 tr/tháng sao so với phân khúc 10tr đc anh. Anh thử đi thuê 1 căn nhà 1 trệt 2 lầu bình thạnh diện tích nhỏ không có sân riêng để xe trung tâm bình thạnh xem thử bao nhiêu đi ạ.

• Like
Reactions: vuatocdovn
Hạng B1
14/11/17
64
60
18
39
Mỗi căn này mà cho thuê được 10tr/tháng thì người thuê quá chịu chơi. Về bản chất thì:

1. Cái phòng tầng trệt coi như là ăn uống và sinh hoạt. Cái phòng này đủ rộng và rất ok với công năng của nó và diện tích của nó.

2. Phòng ngủ ở lầu 1: phòng này quá nhỏ cho 1 cái phòng ngủ. Nhìn hình thì thấy chỉ đủ 1 cái giường + cái bàn nhỏ, tủ không thấy. Không biết là do chụp không hết hay sao, nhưng nếu phòng ngủ ở lầu 1 chỉ thế này thì PN thế này là không ok.

3. Phòng phơi đồ ở lầu 2: phòng này coi như cũng được vì đủ để phơi đồ và coi như là 1 chỗ nằm ngủ thêm nếu có khách.

Tổng hợp lại thì thật ra là hơn các phòng trọ kiểu có gác lửng ở cái chỗ phơi đồ, nhưng giá bị đội lên quá nhiều. Giả sử 4 bạn sinh viên mà thuê, tức là mỗi bạn 2.5tr/tháng, thì các bạn dư sức ra ngoài thuê với giá 5tr/2 người, mà dễ sống hơn vì ít chung đụng, và cũng rộng hơn, lại cũng dễ tìm phòng với giá này. Mà nhìn chung là mục tiêu tìm 1 nhóm 4 người sống chung là rất khó.

Phòng này tốt nhất là nhắm vào nhóm khách hàng gia đình nhỏ, vợ chồng mới cưới. Nhưng nếu là vợ chồng mới cưới thì người ta sẽ chọn CC hơn là chọn kiểu ở thế này với cái giá 10tr, hoặc người ta tìm phòng có gác lửng tầm 6-7tr.

Nói chung là khó, mà bạn vẫn có khách thì khủng thiệt chứ.
Theo mình quan trọng bố trí nhà công năng tốt anh à. 2 phòng ngủ riêng biệt. Hệ tủ lớn. Chan hoà anh sáng.

Hạng B2
6/3/11
272
2.050
93
Vẫn có phân khúc thích ở nhà phố mà anh? Anh đưa ra 1 căn nhà 30 tr/tháng sao so với phân khúc 10tr đc anh. Anh thử đi thuê 1 căn nhà 1 trệt 2 lầu bình thạnh diện tích nhỏ không có sân riêng để xe trung tâm bình thạnh xem thử bao nhiêu đi ạ.
_ Thì căn nhà gần nhà mình nè, căn đó giờ chia làm 2 căn nhà phố cho thuê, 1 căn mặt 5x15 ; mặt tiền căn đường 10m , 1 căn đường 4m tính ra mỗi căn khoảng 15-16t cho 200m2 thì ngon quá còn gì

Hạng B1
14/11/17
64
60
18
39
_ Thì căn nhà gần nhà mình nè, căn đó giờ chia làm 2 căn nhà phố cho thuê, 1 căn mặt 5x15 ; mặt tiền căn đường 10m , 1 căn đường 4m tính ra mỗi căn khoảng 15-16t cho 200m2 thì ngon quá còn gì
Ngon với mục đích gì nữa ạ. Kinh doanh hay ở? Ở thì có sẵn bếp, Máy lạnh. Phòng ngủ... Hay chưa. Hay khách vô trang bị.
So vị trí hẻm bùi đình túy đã khác xe với khúc p21 bình thạnh nhiêug rồi đó ạ.