Hạng B2
16/6/11
301
465
63
a nghe làm đéo gì cái thằng cha 3X tâm thần, u u mê mê, nói năng lảm nhảm

hàng xóm a nó là chí phèo, đéo có tóc, nó là chén sành, a là chén kiềng, dây với nó a chỉ thiệt hại về tiến độ, dọa nó nó thưa công an, đánh nó thì hình sự bắt anh đi tù
vậy chấp nhận chi tiền theo con số của thằng hàng xóm hả anh! cay đắng vãi! e xây thêm lớp tường nữa cũng k đến chi phí đó!
trong khi đó mấy nhà cũ của ông đó đang lấn sang nhà e, cửa sổ cũng mở sang đất em!

Hạng F
24/11/13
9.041
53.365
113
e có leo đâu anh! e chỉ trát thôi mà :) em đã đồng ý thay hết tôn mới mái nhà cho ổng rồi.
- bữa thì nói em, chú thay tôn mới hết bao nhiêu tiền thì em chịu, thì e cũng ô tê mà! sao a lại chửi em! :rolleyes::rolleyes:
Mình có chủi a đâu. Ý mình nói họ k cho qua không gian nhà họ thì a lại đi kiện họ, thya vì dùng lời lẽ nói sao coi đặng
có thể trong lúc xây thợ có làm gì chủ nhà họ nên mới vậy . Giờ thya tôn xong sơn mặt tiền lại luoin. Gởi thêm 1 bánh trung thu nữa là đẹp :D
Còn k chịu thì cứ để vậy . 2-3 tháng sau quen rồi thì như vậy thôi. 1-2 năm sau rồi tô

• Like
Reactions: germany_160
Hạng B2
31/3/20
123
3.990
0
34
vậy chấp nhận chi tiền theo con số của thằng hàng xóm hả anh! cay đắng vãi! e xây thêm lớp tường nữa cũng k đến chi phí đó!
trong khi đó mấy nhà cũ của ông đó đang lấn sang nhà e, cửa sổ cũng mở sang đất em!

thì a phải mặc cả với nó giảm giám, khổ nhục kế tẹo

nó làm nhà a ko kiện nó thì nó cứ xây thôi, trên đời này nhiều loại hàng xóm khốn nạn lắm

hôm nọ e mua nhà , thằng chủ nhà nó định nuốt 300tr cọc của e, e kiện mẹ nó ra tòa, đố nó bán dc cho thằng nào, 100 năm nữa cũng đéo thừa kế dc cho con

Nói chung tùy hoàn cảnh, nếu mình thế yếu thì phải chấp nhận nhẫn nhịn . quân tử 10 năm báo thù chưa muộn, mấy năm nữa nó xây nhà a làm cái đơn lên phường, nó sang nhà a quỳ lạy dâng tiền 2 tay cho a

Hạng F
24/11/13
9.041
53.365
113
Mình nói thật nhà sớm mình , xây lên mới đổ móng thôi mà k biết sao nhà kế bên qua kiện đền 400T , xong thưa qại lại dừng 4 tháng trời. Cuối cùng chốt lại 200T , mặc dù nhà đang xây wen từ Phường tới Thành Phố luôn. Vừa xây lên 2 tấm nhà kế bên nó đập xây theo

Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.948
93
Bây giờ đang dịch anh chủ có cách nào đó cho ông này đi cách ly thì tha hồ mà tô với sơn :D

• Love
Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
a nghe làm đéo gì cái thằng cha 3X tâm thần, u u mê mê, nói năng lảm nhảm

hàng xóm a nó là chí phèo, đéo có tóc, nó là chén sành, a là chén kiềng, dây với nó a chỉ thiệt hại về tiến độ, dọa nó nó thưa công an, đánh nó thì hình sự bắt anh đi tù
@Zinger.115..@germany_160 thuê nhằm vô thầu cám lợn thì cắn răng chịu đi
thể loại thầu trước khi xây nhà mà không dự liệu được mọi vấn đề thì bỏ nghề đi
gặp thể loại lầy nó đòi 100 triệu cũng đưa thì nó sẽ tìm cách đòi thêm 200 triệu, 300 triệu .... khi bắt đầu vô hoàn công. Nó ngu nó lầy nhưng ăn được 100 triệu sẽ có thằng khác xúi nó ăn tiếp, đang vô hoàn công (nếu ở Sài Gòn) nó làm cho cái đơn lên sở xây dựng lên ủy ban quận lên sở tài nguyên ... khi đó năn nỉ nó rút đơn cũng ăn đủ nghe.

xử lý đen đỏ phối hợp bên mình xài hoài à , tất nhiên không phải cho nhà phố, nhưng méo public vì mỗi tình huống có cách xử lý khác nhau.

• Like
Hạng B2
31/3/20
123
3.990
0
34
@Zinger.115..@germany_160 thuê nhằm vô thầu cám lợn thì cắn răng chịu đi
thể loại thầu trước khi xây nhà mà không dự liệu được mọi vấn đề thì bỏ nghề đi
gặp thể loại lầy nó đòi 100 triệu cũng đưa thì nó sẽ tìm cách đòi 200 triệu, 300 triệu .... khi bắt đầu vô hoàn công, nó ngu nó lầy nhưng ăn được 100 triệu sẽ có thằng khác xúi nó ăn tiếp, đang vô hoàn công (nếu ở Sài Gòn) nó làm cho cái đơn lên sở xây dựng lên ủy ban quận lên sở tài nguyên ... khi đó năn nỉ nó rút đơn cũng ăn đủ nghe.

xử lý đen đỏ phối hợp bên mình xài hoài à , tất nhiên không phải cho nhà phố, nhưng méo public vì mỗi tình huống có cách xử lý khác nhau.

3X

chú lảm nhảm rì đới?

đi uống thuốc đi

• Like
Hạng D
23/10/18
1.131
23.211
113
40
Mình mới mua nhà này, đất mình chừa 1m phía sau cho thoáng, nhà cạnh bên họ làm cái cục nóng lấn sang phần đất mình vầy lâu rồi. Chuyện với chủ nhà cũ mình không biết.

Giờ muốn yêu cầu họ thay đổi vị trí cục nóng không lấn sang mình nữa tính sao hả mấy anh? Nhà mình ko có hổ báo cáo chồn được

Mới hôm qua rơi cái cửa sổ xuống mà bên kia im re ko nói năng tiếng nào, mình phải sang nhắc nhở. Nghĩ cái cục nóng mà nó rớt thì....

View attachment 2275678
Này vi phạm nghiêm trọng rồi, xử lý thôi. Qua nói chuyện với bên đó trước như anh nói là ok rồi, quan trọng là anh phải nói rõ mục đích kêu họ tháo trước tiên là vấn đề an toàn, sau đến là vấn đề thẩm mỹ, cuối mới là việc lấn chiếm khoảng không! Rồi đưa ra phương án xử lý vẹn cả đôi đường, ví dụ như anh chị dời lên nóc nhà anh chị, tiền ống đồng bên em hỗ trợ, chắc là ổn. Kế đến nhắc nhẹ là ko được thì bên em phải báo lên tổ dân phố........

Hạng B2
31/3/20
123
3.990
0
34
Mình mới mua nhà này, đất mình chừa 1m phía sau cho thoáng, nhà cạnh bên họ làm cái cục nóng lấn sang phần đất mình vầy lâu rồi. Chuyện với chủ nhà cũ mình không biết.

Giờ muốn yêu cầu họ thay đổi vị trí cục nóng không lấn sang mình nữa tính sao hả mấy anh? Nhà mình ko có hổ báo cáo chồn được

Mới hôm qua rơi cái cửa sổ xuống mà bên kia im re ko nói năng tiếng nào, mình phải sang nhắc nhở. Nghĩ cái cục nóng mà nó rớt thì....

View attachment 2275678

anh xách cái đơn kiện lên phường hoặc gọi a phan tèo xuống đập cho nó 1trận

• Like