Hạng B2
31/3/20
123
3.990
0
34
@Zinger.115..@germany_160 thuê nhằm vô thầu cám lợn thì cắn răng chịu đi
thể loại thầu trước khi xây nhà mà không dự liệu được mọi vấn đề thì bỏ nghề đi
gặp thể loại lầy nó đòi 100 triệu cũng đưa thì nó sẽ tìm cách đòi thêm 200 triệu, 300 triệu .... khi bắt đầu vô hoàn công. Nó ngu nó lầy nhưng ăn được 100 triệu sẽ có thằng khác xúi nó ăn tiếp, đang vô hoàn công (nếu ở Sài Gòn) nó làm cho cái đơn lên sở xây dựng lên ủy ban quận lên sở tài nguyên ... khi đó năn nỉ nó rút đơn cũng ăn đủ nghe.

xử lý đen đỏ phối hợp bên mình xài hoài à , tất nhiên không phải cho nhà phố, nhưng méo public vì mỗi tình huống có cách xử lý khác nhau.

haizz

nặng lắm rồi

Hạng D
23/5/12
1.943
77.724
113
Chạy dự toán theo khối lượng công việc anh! Có phát sinh cho thầu.
Liên quan đến chi phí ngoài luồng, chứ không phải là đơn giá nhận thầu.
Ví dụ bác xây nhà hết 6 tỷ, để có hoàn công tốt đẹp thì thầu phải đảm nhận luôn việc này, chi phí ngoài luồng tầm 200-300 triệu nếu bác làm đúng phép. Sai phép thì tùy ... thường thì ê kíp thanh tra và đô thị (quận phường) báo trước là có bao sai phép được không và với giá bao nhiêu.

Khi nhận xây nhà cho bác, thầu phải trù liệu được các chi phí ngoài luồng này và thỏa thuận trọn gói luôn - tuy nhiên trọn gói này cũng lý thuyết, vì có những phát sinh bất khả kháng mà tại thời điểm nhận thầu cả 2 bên chưa trù liệu được.

Nghề làm thầu mà thiếu quan hệ là thua, quan hệ thì tiền cũng từ chủ nhà mà ra.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Xây tới đâu tô tới đó có đc không các anh, sao thầu không làm vậy
Mình có đề xuất cách làm ở trang 10 #92
2 anh này còn mơ màng ghê.
Nếu lường được vậy thì ko đến nổi. Thường quy trình cứ xây xong rồi tô. Giờ tới lúc tô họ ko cho nên đã xây xong rồi.
Chứ ngay ban đầu mà ổng vậy thì mình còn tìm đường làm cách này cách kia. Chỉ khi xây xong chuẩn bị tô ổng mới vậy.
Túm lại ko cho đồng nào. 100 triệu bao làm đẹp

Hạng B2
16/6/11
301
465
63
2 anh này còn mơ màng ghê.
Nếu lường được vậy thì ko đến nổi. Thường quy trình cứ xây xong rồi tô. Giờ tới lúc tô họ ko cho nên đã xây xong rồi.
Chứ ngay ban đầu mà ổng vậy thì mình còn tìm đường làm cách này cách kia. Chỉ khi xây xong chuẩn bị tô ổng mới vậy.
Túm lại ko cho đồng nào. 100 triệu bao làm đẹp
E cũng nghĩ, bỏ bức tường đó xử lý bên trong nhà mình coi như xây tường 200, cho nhà ông thấm, những tài sản nhà ông đang lấn sang e, e xử lý luôn!

• Like
Reactions: ngkim2010
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Ốp trang trí 1 phòng 10 triệu. Khỏi sơn.
Bỏ 100 triệu cho ổng để làm gì? Hàng xóm vậy thì thôi cạch mặt chứ lúc đau ốm ma chay cũng đòi tiền mới đưa mình đi cấp cứu thôi. Dẹp đi

Hạng D
14/2/11
2.611
4.618
113
Ốp trang trí 1 phòng 10 triệu. Khỏi sơn.
Bỏ 100 triệu cho ổng để làm gì? Hàng xóm vậy thì thôi cạch mặt chứ lúc đau ốm ma chay cũng đòi tiền mới đưa mình đi cấp cứu thôi. Dẹp đi
Tưởng xây tường 200 rồi, chứ mới có tường 100 thì dễ xử

• Like
Reactions: germany_160
Hạng B2
15/6/14
432
831
93
Đong nai
Mình mới mua nhà này, đất mình chừa 1m phía sau cho thoáng, nhà cạnh bên họ làm cái cục nóng lấn sang phần đất mình vầy lâu rồi. Chuyện với chủ nhà cũ mình không biết.

Giờ muốn yêu cầu họ thay đổi vị trí cục nóng không lấn sang mình nữa tính sao hả mấy anh? Nhà mình ko có hổ báo cáo chồn được

Mới hôm qua rơi cái cửa sổ xuống mà bên kia im re ko nói năng tiếng nào, mình phải sang nhắc nhở. Nghĩ cái cục nóng mà nó rớt thì....

View attachment 2275678
Bác chủ lấy đồ che cục nóng lại-nó chạy mấy ngày tự die!

• Like
Reactions: minhbt and bimVN