Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
..........
Nhà em cũng vậy, sau khi vẽ nháp xong em quăng qua KTS thì nó thế này

View attachment 627632
theo hình vẽ ( anh nói là của KTS)
mọi người từ bất kỳ phòng ngủ nào muốn vào phòng ăn đều phải qua cái phòng khách,
à à bà chủ trẻ hay con gái lớn lớn.....mặc đồ ngủ không xu-cheng với xì-líp ..... đi phơi phới ...... khách sướng phê ...

người nhà đi chợ về, đi một vòng ra sau nhà để lộn ngược vào bếp ..... ngu quá lợn hay là muốn gì khác???

Hạng D
2/3/11
2.435
29.806
113
Sauna ngay trong phòng ngủ hình như cũng có gì lạ lạ. Tui nghĩ tắm hơi xong thường nên ngồi thư giản uống nước nghỉ ngơi cả tiếng chứ mấy ai chych ngay nổi đâu.

Hạng D
26/7/08
1.922
58.174
113
theo hình vẽ ( anh nói là của KTS)
mọi người từ bất kỳ phòng ngủ nào muốn vào phòng ăn đều phải qua cái phòng khách,
à à bà chủ trẻ hay con gái lớn lớn.....mặc đồ ngủ không xu-cheng với xì-líp ..... đi phơi phới ...... khách sướng phê ...

người nhà đi chợ về, đi một vòng ra sau nhà để lộn ngược vào bếp ..... ngu quá lợn hay là muốn gì khác???

Hì hì, lúc đầu em nhìn ko ra, cũng nghĩ là phải đi xuyên phòng khách, nhưng ko phải bác ơi, do nó vẽ khó nhìn thôi.

Phía trước p. Khách là có 1 cái deck, có con dốc đi lên đó, cái deck (hay hành lang ngoài trời) này có cửa vô hành lang trong nhà.

Do cái nhà này bức tường giữa p khách và deck nó chỉ xây 1 phần tường ở giữa là hậu của bộ salon, còn 2 bên là kính và bản lề sàn, nên mới nhìn sẽ ko thấy rõ cái cửa :)

bổ sung thêm
khách đang ngồi nói chuyện với gia chủ tại living room, bất kỳ ai đi về khi vào nhà đều làm gián đoạn câu chuyện. tệ hơn nữa con sen hay bà chủ nhà xách giỏ đồ đi chợ về thì .... nên hiểu:
a. .... đá bèo đến giờ nấu ăn dồi, về nhanh nhanh giúp cái
b. ... có nên ngồi lại chờ nó mời cơm không .....
Bên trái có lối đi riêng ra bếp sau mà bác , lối đi này liền kề qua đường nội bộ ... cạnh khu nhà này còn khoảng không gian chung bên trái sau tường nữa nên bác thấy cửa chính xe vào k nằm phía trước và các khoảng cây xanh to là em giữ lại các cây hiện hữu . Em kts binh theo yếu e nên cũng khó đó và nhà này em muốn thoải mái nhất để ơn cuối tuần ít khách khứa :)

Hì hì, lúc đầu em nhìn ko ra, cũng nghĩ là phải đi xuyên phòng khách, nhưng ko phải bác ơi, do nó vẽ khó nhìn thôi.

Phía trước p. Khách là có 1 cái deck, có con dốc đi lên đó, cái deck (hay hành lang ngoài trời) này có cửa vô hành lang trong nhà.

Do cái nhà này bức tường giữa p khách và deck nó chỉ xây 1 phần tường ở giữa là hậu của bộ salon, còn 2 bên là kính và bản lề sàn, nên mới nhìn sẽ ko thấy rõ cái cửa :)
Bác đúng rồi , bên ngoài có con đường tạo dốc đi lối riêng , cái hồ nước sẽ cao có thác để khi ngồi ơn salon tầm mắt ngang , giữa hồ nước và living room k ngăn cách . Em còn muốn không gian chung k vách để liên thông với nhau trừ khu ngủ thôi . Các cây xanh là hiện hữu e k muốn bỏ nên em kts binh hơi cực á

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
Bên trái có lối đi riêng ra bếp sau mà bác , lối đi này liền kề qua đường nội bộ ... cạnh khu nhà này còn khoảng không gian chung bên trái sau tường nữa nên bác thấy cửa chính xe vào k nằm phía trước và các khoảng cây xanh to là em giữ lại các cây hiện hữu . Em kts binh theo yếu e nên cũng khó đó và nhà này em muốn thoải mái nhất để ơn cuối tuần ít khách khứa :)
Lại binh theo ý chủ nhà.

• Like
Reactions: hollowman
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
ý các anh là cái hình này đúng không? cái ram dốc sau lưng ghế sô pha 3 chổ (tức là ngồi sô pha (3 chổ) dài nhìn ra hồ nước xanh xanh)
Loại trừ vấn đề phong thuỷ. Nếu vậy, khi chạy xe vào nhà - đúng vị trí vẽ xe hơi, gia chủ phải đi ngược ra đóng cổng (hợp lý). Nhưng như vậy người ngồi trong living room sẽ không có tầm nhìn hướng ra cổng. đồng thời gia chủ phải tay xách nách mang khiên đồ đi khoản chục mét trở lên từ xe vào trong bếp.

Cũng 300m đang lên phương án luôn đây a ...
View attachment 627563
Mình đã đoán là KTS chơi luôn con đường băng hồ nước đi vô nhà bếp, nhanh + tiện lợi, nhưng như vây thì cái khoảng trống ram dốc sau lưng sôpha 3chổ dùng để làm gi??? giờ anh khẳng định để đi vô bếp .... bó tay. đường giao thông quá dư thừa

:3dcuoi:
P/S: nên hoán chuyển vị trí bed room 01 với kitchen, bớt được 1 cái hành lang + mở rông thêm hồ nước + có thêm 1 cái phòng trống và tiện lợi về giao thông + giữ được cây xanh hiện hữu , nhắc lại : không tính đến phong thuỷ tuổi + hướng ngủ hướng bếp của gia chủ

Chỉnh sửa cuối: