1/10/16
772
8.926
93
Em tính về Dĩ An xây trọ trong lúc chờ thời, diện tích đất 300m2 (6.8m ngang * 42m dài).
Hiện em có 2 phương án:

1. Phòng 20m2, có 1 gác lững đổ giả 10m2; Giá thuê 1.2tr-1.4tr/ 1 tháng
Được 10 phòng.
Phương án này em thấy chỗ ở chật chội, chất lượng sống không tốt nếu có 3 thế hệ cùng ở chung (hiện người thân em cũng có 12 phòng kiểu này, nhưng nằm ở chỗ khác) & đối tượng khách thuê là công nhân & lao động tay chân nên người quản lý cũng khá cực.

2. Phòng 30m2, đổ tấm giả 20m2; Giá thuê 3tr - 3.5tr/ 1 tháng
  • Trệt: Bếp + WC + chỗ để xe + sinh hoạt chung.
  • Lầu: Có 2 phòng ngủ, cửa sổ mở ra đường đi (em đang phân vân để 1wc nhỏ ở đây không vì muốn hạn chế bị thấm sàn & giảm chi phí chung)
Phương án này em sẽ có 6 phòng, phí đầu tư sẽ cao hơn nhưng đối tượng thuê sẽ ổn định.

Em hiện cần kiếm nhà thầu thi công khu Dĩ An để có báo giá (tính toán đầu tư & thu hồi vốn).
Em nhớ trên CNL có 1 anh chuyên phòng trọ ở Bình Dương, nhờ mấy anh tag vào dùm để em học hỏi mô hình trọ mới hơn.
NHỜ MẤY ANH GÓP Ý THÊM, em đa tạ.

Xây nhà trọ còn sống được không mấy anh?

Hạng D
15/5/13
1.553
8.983
113
37
bỏ phòng đầu tiên, chia nhỏ 9 phòng, nếu 2 thế hệ thì thuê 2 phòng.
thiếu chổ để xe chung.
để xe chung và xích lại, khoá tự trang bị, cửa quẹt thẻ.
mềnh trồng cây cảnh.
thu hồi vốn nhanh thì cont 20” văn phòng trang bị máy lạnh sẵn , ngang 2,4 dài 6m, đặt 2 hàng, lối đi ở giữa, bỏ trống phía sau 4m làm sân chung, phơi quần áo.
lổ bán cont, đất lên bán đất, thanh lý cont.
người sau khỏi đập phá.

1/10/16
772
8.926
93
Tổng doanh thu cho thuê phòng trọ phải trên 50chai/ tháng mới nên làm, dưới con số đó đừng nên. Nhỏ bạn học có 40 cái phòng trọ ở Q.Bình Tân khuyên em như thế.
Đất trống để kg làm gì anh ơi, hàng xóm vứt rác tùm lum. Trừ chi phí, thu 1 tháng vô 10 chai cũng tạm ổn. Mà để em coi phí đầu tư nhiu mới dám đổ vào. Hồi 2017 em cancel vì giá cát lên đỉnh.

thiếu chổ để xe chung.
mềnh trồng cây cảnh.
thu hồi vốn nhanh thì cont 20” văn phòng trang bị máy lạnh sẵn , ngang 2,4 dài 6m, đặt 2 hàng, lối đi ở giữa, bỏ trống phía sau 4m làm sân chung, phơi quần áo.
người sau khỏi đập phá.
Hẻm 4m anh, kg mang container vô đc đây.
Mà ý anh hay, để em coi có 1 chỗ em mần được kiểu này ah. Không biết có phải xin phép xd gì không, vì mình lôi về cả chục container để đó rồi bà con kéo về ở hà rầm :eek:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/5/13
1.553
8.983
113
37
Đất trống để kg làm gì anh ơi, hàng xóm vứt rác tùm lum. Trừ chi phí, thu 1 tháng vô 10 chai cũng tạm ổn. Mà để em coi phí đầu tư nhiu mới dám đổ vào. Hồi 2017 em cancel vì giá cát lên đỉnh.

Hẻm 4m anh, kg mang container vô đc đây.
Mà ý anh hay, để em coi có 1 chỗ em mần được kiểu này ah. Không biết có phải xin phép xd gì không, vì mình lôi về cả chục container để đó rồi bà con kéo về ở hà rầm :eek:
hẻm sâu hôn, kiêu kato hay dựng cẩu tháp bê vào, làm ban đêm ko làm phiền ai.
nó mừ thò được cần lên cao rồi thì ko gì là ko thể.

Hạng B1
28/3/14
85
456
53
Em tính về Dĩ An xây trọ trong lúc chờ thời, diện tích đất 300m2 (6.8m ngang * 42m dài).
Hiện em có 2 phương án:

1. Phòng 20m2, có 1 gác lững đổ giả 10m2; Giá thuê 1.2tr-1.4tr/ 1 tháng
Được 10 phòng.
Phương án này em thấy chỗ ở chật chội, chất lượng sống không tốt nếu có 3 thế hệ cùng ở chung (hiện người thân em cũng có 12 phòng kiểu này, nhưng nằm ở chỗ khác) & đối tượng khách thuê là công nhân & lao động tay chân nên người quản lý cũng khá cực.

2. Phòng 30m2, đổ tấm giả 20m2; Giá thuê 3tr - 3.5tr/ 1 tháng
  • Trệt: Bếp + WC + chỗ để xe + sinh hoạt chung.
  • Lầu: Có 2 phòng ngủ, cửa sổ mở ra đường đi (em đang phân vân để 1wc nhỏ ở đây không vì muốn hạn chế bị thấm sàn & giảm chi phí chung)
Phương án này em sẽ có 6 phòng, phí đầu tư sẽ cao hơn nhưng đối tượng thuê sẽ ổn định.

Em hiện cần kiếm nhà thầu thi công khu Dĩ An để có báo giá (tính toán đầu tư & thu hồi vốn).
Em nhớ trên CNL có 1 anh chuyên phòng trọ ở Bình Dương, nhờ mấy anh tag vào dùm để em học hỏi mô hình trọ mới hơn.
NHỜ MẤY ANH GÓP Ý THÊM, em đa tạ.

View attachment 1981590
Anh xây phòng 4x4, 1 lầu đổ giả, có ban công 0.8m, dành cho hộ gia đình thuê, dành ra 2.8m làm sân, xe tự mang vào phòng, ban ngày có thể để tạm ngoài sân. Anh có 10 phòng cho thuê, Dĩ An chắc cho thuê được 2.5 triệu/phòng. Mình đã làm mô hình này, giá xây tính theo phòng, không tính theo m2, anh cần contact thì mình giới thiệu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
thiếu chổ để xe chung.
mềnh trồng cây cảnh.
người sau khỏi đập phá.
Anh có thường trực ở phòng trọ không? Nếu không thì đừng nên làm

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Anh xây phòng 4x4, 1 lầu đổ giả, có ban công 0.8m, dành cho hộ gia đình thuê, dành ra 2.8m làm sân, xe tự mang vào phòng, ban ngày có thể để tạm ngoài sân. Anh có 10 phòng cho thuê, Dĩ An chắc cho thuê được 2.5 triệu/phòng. Mình đã làm mô hình này, giá xây tính theo phòng, không tính theo m2, anh cần contact thì mình giới thiệu.
Dĩ An không có giá đó đâu anh

1/10/16
772
8.926
93
Dĩ An gần chợ, kg biết đc giá như anh nói kg. Chứ ở khu Pungkok chỉ 1.2tr -1.4tr ah